ผู้เขียน หัวข้อ: Diorama#3 WIP : ปีกแห่งโชคชะตา [Destiny MG modified build]  (อ่าน 7106 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
Diorama#3 WIP : ปีกแห่งโชคชะตา [Destiny MG modified build]
« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 02:21:21 AM »
สวัสดีครับ Gundam nerd ทุกท่าน
เนื่องจาก Dio#1 โดนเลื่อนโปรเจคไปไม่มีกำหนด และ Dio#2 ก็ได้คลอดออกสู่สายตาประชาชนไปแล้ว ก็ได้ถึงเวลาที่ผมจะมาลองอะไรใหม่ๆดูอีกครา
สิ่งที่ผมยังไม่เคยจับต้องมาก่อนก็คือ..ไม้โปร พุตตี้ และ การเซาะร่อง นั่นเอง
กระนั้น ด้วยความอยากลองวิชาของผมกับเพื่อนก็เลยสอยโมจีนมาทำโปรเจคคู่อีกแล้วครับท่าน!! (อันแรกยังไม่เสร็จเรย)

Concept theme : Angel vs. Demon
Destiny gundam MG 2 ตัว
ผมรับตีมแองเจิลมา ก็เลยจะใช้สีหลักเป็น
สีขาว kobe ที่พ่นไรไม่ติดเรย แสรด สีขาวเป็นเหมือนกันหมดยกเว้นคุณทามิย่าละมั๊ง...
สีดำ kobe ที่พ่นโมแท้ติด แต่เจอพลาสติกโมจีนไปก็....ช็อค!
สีฟ้า Yamaha candy Leyland + รองพื้น chrome bossni
นอกนั้นก็รองพื้นพลาสติกR2000บ้างเอาสีเทารองพื้นบ้าง และ panel line ดำ
อ่อ มี gundam marker สีฟ้าด้วยนะเออ

คอมเมนต์ตามอัธยาศัยเลยครับ บาทสองบาทก็เอา

เริ่มจากตัดขามันทิ้งซ้า..แหวกมันออกมา เพราะยังไงมันก็ไม่สนิทแต่แรกอยู่แล้ว 555+  แล้วก็ทาโครงข้างในเป็น psycho frame ซะ อูวววว......

เซาะร่องพ่นสีแบบ noobๆ เอาคัทเตอร์ขูดมันเรื่อยๆๆๆ ครืดๆๆ เทปเทิปไรไม่ติด ด้นสดจุงเบยยย

ไม้โปรซื้อมาเป็นโหล แปะอยู่ติ๊ดเดียว 55+

เจาะๆ พอกๆ ขัดๆ ขูดๆ นัวๆเข้าไป มัน angel ตรงไหนวะเนี่ย 555+
ทำหน้าใหม่ด้วยเพราะหน้าเดิมมันบูดๆเบี้ยวๆเหมือนเอ็ดดี้ผีน่ารัก... เอาวะ! แบบง่ายๆละกัน ปั็นยากๆไม่เป็นอยู่แล้ว 555+

ใกล้ความจริงละ แต่ตัว demon ของเพื่อนนี่สิ...ท่าจะอีกนานแฮะ

ส่วนไดโอ...สงสัยอีกเป็นเดือนละมั๊งแบบนี้ 555+
ติชมกันตามสบายนะครับ ให้กำลังใจเพื่อนผมบ้างก็ดี เผื่อมันจะมาต่อ demon คุง ให้เสร็จทัน angel คุงของผม

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: Diorama#3 WIP : ปีกแห่งโชคชะตา [Destiny MG modified build]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:10:48 PM »
รอชมเลยครับ ไ อ้แนวเดินลายเพิ่มเนี้ย คือสกิลที่ผมไม่มีเอาซะเลย ต้องศึกษาๆ ครับ

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • *
  • Like: 8
Re: Diorama#3 WIP : ปีกแห่งโชคชะตา [Destiny MG modified build]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:22:22 AM »
เข้ามาดูการเดินลายด้วยเช่นกัน

สกิลนี้ข้าน้อยก็หามีไม่

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 04:57:14 AM »
UPDATE ครับ :iconsmile:

อุดขัดๆ ลองวิชา :iconpale:

ด้วยความเป็นโมจีน เลยมีหลุมบุ๋มๆเต็มไปหมด

ขัดซ้า.. :iconlol:

เดินลายแบบกากๆ no stunt, no tape แค่คัทเตอร์หันข้างขูดกันสดๆตามรอยร่างดินสอ  :iconlol:

กว่าจะเสร็จ :icondizzy:

แล้วก็ขึ้นแท่นรอทำอาวุธ ติดดีคอล ไดโอ บลาๆ

ปะชะวิ้ง!! หล่อมั๊ยละ?  :iconpunch:

ออฟไลน์ Aerries

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 03:09:13 PM »
แหล่มแมวไปเลย

ถ้าร่องคมคงเทพกว่านี้หลายเท่า

รอติดตามชมต่อไปขอรับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ NhEuOi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 01:47:21 PM »
คู่สีน่าสนมากครับ  :iconwish: :iconwish:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:30:09 AM »
UPDATE2 ครับ :iconsmile:

ดาบทำเองแบบงูๆปลาๆครับ :iconlol: พลังไม้โปร+พลาสติกขุ่น

ไดโอราม่า ซากโคโลนี่ครับ มั่วได้ใจ :iconlol: มองซ้ายมองขวาแล้วเอาของเหลือมายำๆกัน :icondizzy:
ไม้โปร+รันเนอร์+สายไฟ เสียบเข้าไปกับฐานเดสตินี่ไปเลยยย :iconpunch:

พ่นสีไปหลายรอบ....

Weathering แบบนัวๆพอไปได้ :iconlol:

เหลือแต่คิดว่าจะติดดีคอลรึเปล่าแค่นั้นละครับ คิดไม่ตกว่าจะติดดีมั๊ย ยังไม่ได้ไปหาดีคอลมาเลย ของแถมมันห่วยเกิน กลัวสีหลุด :iconsoul:
ไว้ถ่ายรูปแล้วจะมาอัพอีกทีนะครับ :iconsmile:

ช่วยกันชม ด่า แนะนำ ได้นะครับ โพสคนเดียวมันเหงา ไม่มันส์ :iconlol:

ออฟไลน์ ultracheng

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 05:07:21 PM »
ชอบสีฟ้าเมทาลิคจังเลย คู่สีสวยครับ

รอชม   :iconhihi:

ออฟไลน์ originalunknow

• Like: 5
  • -
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 05:45:29 PM »
เยี่ยมจริงๆครับ เดสตินี่ดัดแปลงใหม่นี่เท่ๆสุดๆ จากปีศาจกลายเป็นเทวดาไปเลย รอชมฉากครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:36:37 PM »
เยี่ยมจริงๆครับ เดสตินี่ดัดแปลงใหม่นี่เท่ๆสุดๆ จากปีศาจกลายเป็นเทวดาไปเลย รอชมฉากครับ

ชอบสีฟ้าเมทาลิคจังเลย คู่สีสวยครับ

รอชม   :iconhihi:

งานเสร็จนานแล้วนะครับ เชิญชมตัวเต็มได้ที่ห้อง showoff
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=27676.msg214589#msg214589

ติดตามชมงานอื่นๆได้นะคับ
http://www.thaigundam.com/gallery/?u=6757