ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง REVIVE Project] คืนชีพตำนานเบ๊ป้อมปืนสีชาด RX-72-2 Guncannon ver. REVIVE [HGUC No.190]  (อ่าน 14181 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

RX-72-2 Guncannon ver. REVIVE scale 1/144 1200 เยน

เปรียบเทียบกับของเก่า

แผงทั้งหมด

ใบต่อ

ตาให้มาเป็นชิ้นใสแล้ว ของเก่าให้มาเป็นสติ๊กเกอร์

จอยall gundam อีกแล้ว

แผง C มีรอยหมุนแม่พิมพ์เตรียมออกver มิสไซล์พ็อต และมั่นใจว่าเป็น P-bandai แน่นอน

สติ๊กเกอร์ดีคอล ที่ให้มา

การประกอบ ไม่มีอะไรมาก ต่อชิลๆแปปๆก็เสร็จ

จุดขยับที่เอว ไม่ใช่บอลจอยแบบall gundam ตัวอื่นๆ  กลไกจะคล้ายๆกับ Zaku II origin
ไม่รู้ว่าREVIVEจะทำแบบนี้ทุกตัวรึป่าว ถ้าทำจะดีมากเพราะมันแน่นกำลังดีเลย
ยังที่ลุงเริ่มแก้ปัญหาของจอยชุดนี้แล้ว แต่กว่าจะแก้ ก็นะ....ฮะฮะฮะฮะ

แกนเชื่อมเป็นแบบuniversalเอาไปเล่นกับตัวอื่นได้

ตาเป็นชิ้นใสแล้ววววววว

ต่อเป็นตัวบ้าง

ของที่ให้มาทั้งหมด น้อยแฮะ

ซูมดีเทล เล็กน้อย

ดีเทลเพิ่มมากนิดๆหน่อยๆ

จุดขยับ

แขนขาเป็นแบบ 2 จังหวะ

กลไกแบบใหม่ช่วยให้แน่นขึ้นมาก แต่ขยับได้น้อยลง เอียงไปข้างๆไม่ได้มากเท่าไหร่

อาวุธ เดิมๆ ไรเฟิลประจำตัว

กับ ปืนใหญ่240mm 

มีรูให้เอาไปต่อกับฐาน ไม่ต้องมานั่งเจาะรูเองแล้วววว

แอคชั่นยาวๆ

ข้อดี
1.สัดส่วน ออกแบบใหม่เท่ +100
2.แยกชิ้น แทบไม่ต้องมานั่งอุดขัดเลย มีแค่ อาวุธ ไหล่ แล้วก็แบ็คแพ็ค
3.จุดขยับ ดีสมเป็นจอยall gundam

ข้อเสีย
1.ไม่ให้มิซไซล์พ็อตมาให้
2.ลูกเล่นน้อยไปจริง RX-78 ที่จะออกเดือนหน้าให้มาอย่างเยอะ ทั้งๆทีราคาแค่ 1000 เยน เอง

MG ตัวนี้ก็ไม่กล้าซื้อของเก่า กลัวโดน ver 2.0 หักหลัง
HG ภาคoriginตัวอื่นก็ไม่กล้าซื้อ กลัวโดนver REVIVEหักหลังเช่นกัน
REVIVE นี่เดาทางไม่ออกเลย ตอนแรกออกภาค originมา2ตัว นึกว่าจะออกภาคนี้ไปก่อนให้ครบ
ไปๆมาๆตัวที่3เป็น Freedomซะงั้น แล้วก็โดดไปออก Mk-II งงกับไลน์นี้จริงๆ

Contrast เพราะโลกนี้มีแต่การเปรียบเทียบ

ต่างกันอย่างเห็นได้ชัด เสียค่าศัลยกรมม 400 เยน

จุดขยับ ดีขึ้นมาก

เอา มิซไซล์พ็อต ของเก่ามาใช้ไม่ได้

กับ guntank

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันครับ

ของที่ให้มามันน้อยจริงๆนั้นละ เลยต้องเอาดาบมาเล่นด้วยแทน
ไม่ได้พาดพิงเกมที่กำลังจะremake ตอนนี้เลยนะครับ
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

อ่านรีวิวเก่าๆได้ที่นี่ครับ
Origin Project:
[แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank
[แกะกล่อง Origin Project] สีแดง แต่ไม่แรง 3 เท่า RX-77-2 Guncannon [HGUC No.1]
[แกะกล่อง Origin Project] หุ่นสีชาด ดาวหางสีแดงผู้เป็นตำนาน MS-06S Zaku II Char's custom [HGUC NO.032]
[แกะกล่อง Origin Project] ยักษ์สีฟ้า ในตำนาน MS-07B Gouf [HGUC No.009]
[แกะกล่อง Origin Project] ต้นฉบับเบ๊ RGM-79 GM [HGUC NO.020]
[แกะกล่อง Origin Project] เทพหยิก ปีศาจขาว G-Armor"G-fighter+RX-78-2 Gundam" [HGUC NO.050]
[แกะกล่อง Origin Project] ขาน่ะ มันก็แค่เครื่องประดับ!!!! MSN-02Zeong [HGUC NO.022]
[แกะกล่อง Origin Project] เจ็ทสตรีม แอคแท็คคคคคค เอ๊ะไม่ใช่เหรอ?? MS-05B Zaku I black tri star [HGUC NO.068]
[แกะกล่อง Origin project] แคสวัลผู้มีนัตย์ตาสีฟ้า RTX-65 Guntank Early type [HG Gundam The Origin]
[แกะกล่อง Origin Project] จุดเริ่มต้นของ 3 ดาวดำ ดางหางสีทมิฬ Zaku II High Mobility Type [HG Gundam The Origin]

รีวิวอื่นๆ:
[แกะกล่อง เฉพาะกิจ] แสงที่สาดส่องทางแด่ออร์บ MBF-02+EW454F Strike Rouge + Ootori [MG]
[แกะกล่อง ลองต่อ] Mini Review รวมของ แต่ง+ฐาน
[แกะกล่อง G.F.T Premium] จุดเริ่มต้นของจุดจบ Gundam G-self Ver.GFT Space metallic color [HG reconguista in G]
[แกะกล่อง REVIEW] จงตื่นขึ้นมาเจตจำนงแห่ง G : Gundam G-Self (Atmosphere Pack Equipped) [Robot tamashii SIDE MS]

ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ทำมาเพื่อให้เข้ากับภาค Origin เน้นๆ เลย

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
รอปิศาจขาวกับหุ่นพี่เทพเลยงานนี้ ฮี่ๆ  :iconfreak: :iconfreak:

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
งงเหมือนกันนะ  เหมือนออริจิน กับ Revive มันจะชนกันเองแบบงงๆ  กันดั้มนี่เว้นช่วงซักพัก อาจจะมีเวอร์ชั่นออริจินมาให้ยืนคู่กับชาร์ เพราะของมันคู่กัน
อย่างสก็อก ผมว่ายังไงเวอร์ชั่น ออริจินก็น่าจะมาน่ะ  แต่ถ้ามาแล้ว Revive จะมาด้วยใหม ชนกันแบบงงๆ RG เลยแหวกทางไปออกพรีบันไดไม่ให้ชนกัน มันคงขายดีหรอกลุง

ช่วงนี้ลุงก็ก็เหมือนขุดของเก่ามาขายต่อ  อยากรู้เหมือนกันปีหน้าจะมีกันดั้มทีวีภาคใหม่บ้างใหม หรือ Sunrise กะโกยกับ Love live อย่างเดียว สบายแล้ว 555

ป.ล. Rise from your grave never give up

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ saradin

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ขอขอบคุณที่มารีวิวให้ชมนะครับ verนี้มาหล่อกว่าตัวเดิมเยอะเลย ไม่จัดไม่ได้เเล้ว อุอุอุ :iconvsign:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
งงเหมือนกันนะ  เหมือนออริจิน กับ Revive มันจะชนกันเองแบบงงๆ  กันดั้มนี่เว้นช่วงซักพัก อาจจะมีเวอร์ชั่นออริจินมาให้ยืนคู่กับชาร์ เพราะของมันคู่กัน
อย่างสก็อก ผมว่ายังไงเวอร์ชั่น ออริจินก็น่าจะมาน่ะ  แต่ถ้ามาแล้ว Revive จะมาด้วยใหม ชนกันแบบงงๆ RG เลยแหวกทางไปออกพรีบันไดไม่ให้ชนกัน มันคงขายดีหรอกลุง

ช่วงนี้ลุงก็ก็เหมือนขุดของเก่ามาขายต่อ  อยากรุ้เหมือนกันปีหน้าจะมีกันดั้มทีวีภาคใหม่บ้างใหม หรือ Sunrise กะโกยกับ Love live อย่างเดียว สบายแล้ว 555

ป.ล. Rise from your grave never give up

เดาทางยากมากครับ อย่างGoufที่รู้แน่ๆว่าจะต้องออกREVIVE จากตอนที่ออกR35 แต่ก็ดันไม่ประกาศซักที รวมถึงDomด้วย
แต่ดันไปออก prototype goufแทนซะงั้น ตามที่คุณนาโณว่าละครับ เอาของเก่ามาเอาใจคนแก่สินะครับ ช่วงนี้  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ตอนนี้เลยไม่กล้าซื้อตัวเก่าๆมารีวิวเลย น่าจะทำเป็นภาคๆไปเลยจะได้สบายใจหน่อย  :iconcry:
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ chaiwat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • ต่อดิบตัดเส้น
มาเร็วดีจังเลยนะครับ ส่วนกันแคนน่อนสัดส่วนดีขึ้นมาก
ต่อดิบตัดเส้น

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
คือทรงสวยมากหล่อล่ำ รอเดือนหน้าทำบ้านเสร็จก่อนเดี๋ยวไปไล่สอย

ออฟไลน์ wee77

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ขอบคุณมาก รูปร่างดีขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
MG ตัวนี้ก็ไม่กล้าซื้อของเก่า กลัวโดน ver 2.0 หักหลัง
---> อันนี้เห็นด้วย

HG ภาคoriginตัวอื่นก็ไม่กล้าซื้อ กลัวโดนver REVIVEหักหลังเช่นกัน
---> ซื้อแต่ MSV ที่ไม่มีในภาคปกติสิครับ

REVIVE นี่เดาทางไม่ออกเลย ตอนแรกออกภาค originมา2ตัว นึกว่าจะออกภาคนี้ไปก่อนให้ครบ
ไปๆมาๆตัวที่3เป็น Freedomซะงั้น แล้วก็โดดไปออก Mk-II งงกับไลน์นี้จริงๆ
---> อาจจะออก "พระเอก" ตาม RG แล้วแถม "พระรอง" ที่ไม่ได้ออก RG เพิ่มมาหน่อยมั้งครับ
อย่าง MkII แล้วอาจจะ Rick-Dias ต่อ เพราะตัวหลังคงไม่ได้ออก RG

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
อยากเห็นเปรียบเทียบตัวเก่าอยู่พอดีเยย...รีวิวเเนวนี้เจ๋งมัก ๆ อยากรู้ว่ามันต่างกันแค่ไหนเนี่ย
ผมมีของเก่ามีหมักดองมานานแสนนาน  เห็นรีวิวละต่างกันเยอะเลย สงสัยไม่รอด..... :iconcry:

ออฟไลน์ alucard26

• *
  • Like: 0
REVIVE = ver2.0ของ HG เดาล้วนๆ :iconfreak:

ออฟไลน์ BlackMantra

• *
ภาค Origin มือมันเป็นสามนิ้วไม่ใช่เหรอ ทำไมให้ห้านิ้วมาซะงั้น

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
ภาค Origin มือมันเป็นสามนิ้วไม่ใช่เหรอ ทำไมให้ห้านิ้วมาซะงั้น

ตัวโมนี้ไม่ได้อ้างอิงจากภาคOriginนะครับ แต่อ้างอิงจากอนิเมะมี79
ตัวนี้นะครับ

และอีกประเด็นGuncannonในภาคOrigin จะมีหลายเครื่องนะครับ มีทั้งเครื่องที่เป็นมือแบบปกติและมือแบบสามนิ้ว ตามรูปนะครับ

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
หล่อเกินๆ  :icongift:

ออฟไลน์ BlackMantra

• *

ตัวโมนี้ไม่ได้อ้างอิงจากภาคOriginนะครับ แต่อ้างอิงจากอนิเมะมี79
ตัวนี้นะครับ

และอีกประเด็นGuncannonในภาคOrigin จะมีหลายเครื่องนะครับ มีทั้งเครื่องที่เป็นมือแบบปกติและมือแบบสามนิ้ว ตามรูปนะครับ

อ่อ..กระจ่างเเล้วครับ แบบนี้สงสัยมี Guncannon Early  Type ออกมาอีกแหง

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
ช่วงนี้โปรโมชั่นคนแก่ ขยันออกจนงานดองบานเบอะละครับ สวยไปหมดทุกตัวเลย  :iconcryjoy: