ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232251 ครั้ง)

ออฟไลน์ GundamMan

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
มีครับ

Purple List รายชื่อสีม่วงที่ควรระวัง

Butter-T     NeoX    black_anubis และล่าสุด blue_berriez   :iconlol: :iconlol: :iconlol:

-----------------------------------

อย่ามากล่าวหานะ avatarกับsigพี่มันก็ฟ้องอยู่  :iconwink:

v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 12:38:42 AM โดย GundamMan »
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ RyODEN

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
มีครับ

Purple List รายชื่อสีม่วงที่ควรระวัง

Butter-T     NeoX    black_anubis และล่าสุด blue_berriez   :iconlol: :iconlol: :iconlol:
พี่ก็จะตามพวกเค้าไปด้วยแล้วไม่ใช่หรอครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ basirisk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
สวัสดี ทุกๆคนครับ ผมพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ
ชื่อ เบน ครับ
รู้จักกันดัมมาหลายปีละครับตั้งแต่ กันดัม v โน้นละครับ
เข้ามาดูเวปไทยกันดั้มแล้วได้ความรู้ดีครับ
เห็นหลายท่านทำสีโมสวยได้ใจผมจริงๆ แต่ ตัวผมได้แต่ ต่อดิบตัดเส้นอยู่เลย ซักวันจะทำสีซักตัวมาไห้ทุกคนชวยติชมครับ
ยังไง ขอฟากตัวด้วย นะครับ :iconhihi:

ออฟไลน์ patsawat

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 5
ขอแนะนำตัวมั่งครับ   :iconvsign:

ชื่อปั้นครับ อายุ 2x ปี  :iconnasty:เล่นกันดั๊มมา2-3ปีแล้วครับ เมื่อก่อนเป็นคนไม่ค่อยชอบกันดั๊มซักเท่าไหร พอได้มาดู
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ tongoodd

• *
  • นางฟ้าในคราบซาตาน
แนะนำบ้างครับ ผมต้นครับ อายุก็ 31ครับปีนี้ อยู่ชลบุรี เปิดร้านกาแฟบางแสนร้านทากาเฟ่ครับ ใครว่างๆแวะมาคุยเรื่องโมได้ครับ เจ้าอุ้ยแวะมาประจำมาคุยฮาๆ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
คุณ impresso_coffee
ถ้าไม่ได้มีประโยชน์อะไร ไม่จำเป็นต้องโพสท์นะครับ

rep. deleted

ส่วนแก็งทะเล เบาๆ ลงบ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ impresso_coffee

• *
ขออ���ัยครับ ตอนแรกคิดว่า ลงไม่ได้น่ะครับเลยลงใหม่
งั้นเอาใหม่
ชื่อแน่ครับ เปิดร้านกาแฟอยู่เชียงใหม่ครับ
เกิดพร้อมๆกันดั้มเนี่ยแหละ เลยมีความผูกพันกัน

สิงสู่อยู่เว็บนี้มาห้าปีเห็นจะได้ครับ

อ.ปุ๊ชอบแว่บมากินกาแฟที่ร้านบ่อยๆจัดเป็นความ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 12:21:55 PM โดย impresso_coffee »

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ขอด้วยคน
ชื่อในบอร์ดก็ wwangkanon ชื่อเล่นจริงๆก็ สิด ครับ
คนชุมแสง นครสวรรค์ มาเรียนและจบที่ มช. เป็นรุ่นน้องอ.ปุ๊ครับ 555
ปัจจุบันก็ทำงานแล้วครับผม 30 ขวบแล้ว
สิงมาบอร์ดมาหลายปีแล้วครับ ส่วนใหญ่อยู่ทีกระทู้โมจีนครับ
เข้าเกือบทุกวัน วันล่ะหลายๆครั้งด้วย ว่างๆก็แวบเข้ามาดูความเคลื่อนไหวตลอด
ส่วนของชอบก็เป็นโมจีน เกือบทุกขนาดครับ หลังๆเก็บเฉพาะ 1/100 คุ้ม
แรงบันดาลใจก็คงเหมือนท่านอื่นๆแหล่ะครับ
ชอบ....
แล้วตอนเด็กๆ แม่ผมค่อนข้างใช้เงินเฉพาะที่จำเป็น
ตามสไตล์ชาวไทยเชื้อสายจีน
ขอซื้ออะไรอย่างนี้ก็อด บอกว่าให้ตั้งใจเรียน จบแล้วทำงานแล้ว
จะเอาเท่าไหร่ก็ได้
แล้ว....
ตอนนี้....
เวลานั้นก็มาถึงแล้วล่ะครับ
ฮิฮิฮิ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ tstcpzbu

• *
แนะนำตัวบ้างดีก่า

ชื่อในบอร์ด tstcpzbu ชื่อจริงๆชื่อ ดา ครับ
อายุ 28 แล้วครับ
สิงในบอร์ดมาตั้งนานนนแล้วครับ เคยลงรูปลงผลงานไป 2-3 งานแล้วตั้งแต่บอร์ดเก่า ก่อนมันจะล่มไป
เคยไป Sunday workshop มารอบนึง นานละ
เล่นกันดั้มมาเป็น 10 ปีแล้วครับ
ปัจจุบัน เปิดร้านอยู่หลัง คาร์ฟุร์เชียงใหม่
เป็นร้านรวมหุ้นกับแฟนครับ แฟนผมขายกระเป๋ากับเครื่องสำอาง
ผมก็แอบเนียนขายmoอยู่ด้วย(จะโดนเรื่องโฆษณาไหมนี่) ของที่ร้านมีนิดหน่อยครับ
ว่างๆมาเที่ยวได้นะครับ

ออฟไลน์ kingoftonnamza

• *
สวัสดีครับผมเพิ่งมาใหม่เหมือนกัน  ผมอยากถามว่าลงรูปยังไงหรอครับ

ออฟไลน์ Ryuuta

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -3
สวัสดีครับชื่อแบงค์ครับ อายุ 17 ปีครับ :iconvsign:
หลังจากที่ได้สิงสู่ในบอร์ดโดยไม่สมัครมาเป็นเวลานานในที่สุดก็มาเป็นสมาชิกซักที :iconwish:
เริ่มชอบกันดั้มเพราะ gundam vs gundam เพื่อนชวนเล่นเลยติด แล้วก็เริ่มสะสมโมตามมา ^^
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ knughtt

• *
เพิ่งสมัครครับผม

ชื่อ นัท ครับ

ออฟไลน์ shadowzzzz

• *
สวัสดีครับ
ชื่อเล่น เปตอง ครับ อายุ 20 ปี อยู่เป็นคนอุบลราชธานีครับ
สิงในบอร์ดมาได้สักพักนึงแล้วครับ
ก็ชอบพวกหุ่นยนต์มาแต่เด็กๆแล้วครับ พอได้ดูกันดั้ม X  และ W ก็เลยติดใจชอบ
เพิ่งจะมาเริ่มสะสมกันพลาตอนอายุ 19 เพราะตอนเด็กมีหลายตัวแต่เล่นๆแล้วหายไปหมดเลย
เสียดายเลยต้องมาไล่เก็บใหม่ทั้งหมด

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :icongift:
ก้าวต่อไป

ออฟไลน์ CHERUDIM

• *
ขอแนะนำตัวด้วย อีกคนครับ พึ่งจะสมัคร ได้ไม่นาน  :iconvsign:

ขอรายงานตัวมือใหม่ด้วยนะ ครับ ผม ชื่อ อาร์ม

กั้นดั้มตัวที่ชอบที่สุด  GN-006 CHERUDIM 

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะ คราบบบบ.............

ออฟไลน์ easuck

• *
  • Like: -7
สวัสดีครับ ผนชื่อ แบงก์ นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconhappy:
พอดีว่าชอบต่อ กันพลา แล้วมาเจอเว็บนี้เข้า ก็ค่อนข้างถูกใจเหมือนกันครับ
ซีรี่ย์กันดั้มที่ชอบที่สุดคือ จี กันดั้ม (ก็ดูอยู่

ออฟไลน์ kanun

• *
   สวัดดีครับสมาชิกใหม่ครับ ผมชื่อเบิร์ด ครับ อายุก็ 35ขวบ (มันเป็นเพียงตัวเลขอ่ะคับ) แอบดูที่มาสองสามเดือนแล้วชอบมากเลยครับ

ส่วนgundam ก็กลับมาเล่นใหม่ไม่นาน ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bitonger

• *
สวัสดีทุกคนน้อ ชื่อ ใบตอง แต่เพื่อนๆ ชอบเรียก bit หรือ ตอง อยู่ จ.นราธิวาสน้อ
ที่นี้หาซื้ออุปกรณ์ต่างๆยากมากเลย - - และตอนนี้กำลังสืบเสาะหาอุปกรณ์อยู่น้อ อายุ 16 ปี
ยังไงก็ขอคำขี้แนะพวกพี่เวลาผมมีปัญหาหรือคำถามด้วยนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ o13ecKo

• *
  • Like: -25
เล่นมาซักพักแล้วยังไม่ได้แนะนำตัวเลย ^^

สวัสดีสมาชิกทุกคนนะครับ ผมชื่อ ตอย ครับ อายุก็ 20 ปีแล้ว อยู่จังหวัดชลบุรี นะครับ

ก็กำลังหัดต่อโมอยู่ มีอะไรไว้จะมาถามเพื่อนๆพี่ๆเรื่อยนะครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ peatqwe

• *
สวัสดีครับ ชื่อพีท ครับ

กำลังเก็บข้อมูล ครับ อยากเริ่มต่อโมบ้าง

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
สวัสดีครับ ผมชื่อ อาท อายุ 18 จะ 19 ล่ะครับ ตอนแรกเป็น OffArt ใช้กับพี่ชาย
แต่ตอนนี้แยก ID แล้ว เพราะเดี๋ยวเวลาอยู่กันคนละที่ จะเล่นไม่สะดวก  :iconlol:
เพราะผมจะเดินทางอยู่บ่อยๆ ครับ บ้านอาม่ากรุงเทพฯ - บ้านยายอยู่นครสวรรค์ ไปๆ มาๆ

ส่วนใหญ่ก็ชอบต่อโม ทาสี แล้วเอามาเล่น งานอดิเรกก็คือการสะสมของเล่นครับ ช่วยกันเก็บกับพี่ชาย เน้นไปที่ Gundam กับ Figure  :iconwink:

สะสมของเล่นจนเป็นหนึ่งหน้าบันทึกในชีวิตไปแล้วละครับ เพราะของทุกชิ้นที่สะสม อยู่ด้วยกันมากตั้งแต่เด็กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 11:14:50 AM โดย OffArt »

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com