ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam 00 the Movie 2010: กำหนดฉายเดือนกันยายน / พูดคุยและ**สปอยล์**มูฟวี่  (อ่าน 397490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
แพทริค นายสุดยอดมากพกมามากกว่าดวงแน่นอนเลยอะ ตัวโชคดีประจำเรื่อง

ออฟไลน์ icedogart

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนจบพวกเฟลท์ไปไหนหว่า

ออฟไลน์ kumo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
ก็คงอยู่ที่CBต่อแหละครับผม่วานะ :iconsmile:

ขนาดมาริน่ายังอยู่เลย คงยังไม่จากไปไหนหรอกครับ :iconnasty:

den o

• บุคคลทั่วไป
ความรู้สึกตอนแรกเหมือนดูหนังผิดเรื่อง

เหอะๆๆ

ซาบานยา เทพซะเกินหน้าเกินตาชาวบ้าน เหอะๆๆ

ราฟาเอลตอนแรกๆโผล่มาเล่นแย่งซีนชาวบ้านเค้าไปหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 02:25:21 PM โดย den o »

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
OOQ มันมีเตาเดียวไม่ใช่หรอครับ
ทำไมยังใช้ชื่อ OO ล่ะ???

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^

2 เตาครับ  อยู่ในตัว 1 ตรงโล่อีก 1 ครับ ....... 
เป็นไดรฟ์รุ่นใหม่ที่ลดขนาดลงครับ 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ space127

• *
  • Like: -9
^
^
^

2 เตาครับ  อยู่ในตัว 1 ตรงโล่อีก 1 ครับ ....... 
เป็นไดรฟ์รุ่นใหม่ที่ลดขนาดลงครับ 

อ้ออ ขอบคุณครับ

ดูจบแล้วอยากได้ MG ซาบานย่า จริงๆ :iconwish:

ออฟไลน์ Demorios

• *
หนุกมากครับ ไปดูมารอบนี้ ลุ้นไม่ให้แพทริกตาย แล้วก็ไม่ตายจริงๆ ตอนแรกนึกว่าจะตายซะแล้ว แต่ก็รอดจนได้.. เหอะๆๆๆ Colasoul ผู้เป็นอมตะ (หรือว่าตายครับ ดูไม่ค่อยทัน??)

สรุปแล้วมีเตาจริง(รุ่นแรก) เหลืออยู่ 2 เครื่องใช่มั้ยครับ(ของHarut กับ Zabanya) แปลว่า เป็นเตาเดียวกันกับที่ Kyrios และ Dynames ใช้ แปลกดีเนาะ ที่หุ่นมันเก่งขึ้นเยอะเลย ขนาดใช้เตาเดิม แถมเป็นเตาเก่าที่ผ่านการรบมาอย่างแสนสาหัส (ดูจาก ตอนจบแต่ละซีซั่น) อยากรู้ครับว่า ได้เอาไปปรับแต่งและพัฒนาอะไรเพิ่มรึเปล่าเนี้ย

แล้วเตาพลังงานของแท้สร้างยากมากเลยหรอครับ เมื่อเทียบกับเตาเทียม ไหนๆ ก็สร้างเตาใหม่ให้ 00 qan[T] แล้วทั้งที น่าจะส้งให้ Harut กับ Zabanya ด้วยเนาะ (ที่จริง อยากให้สร้างให้ Raphel ด้วย เพราะผิดหวังเล็กน่้อยที่ใช้เตาเทียม)

อ่อ อีกเรื่อง คุณ เดคาท(Innovator) น่าจะมีบทมากกว่านี้หน่อย เหมือนตายเร็วไปยังไงก็ไม่รู้..
ขอบคุณครับ

Edit : ขอบคุณคุณ OffArt และคุณ ReJInA มากครับ... จะลองกลับไปดู��าคซีรี่ย์ใหม่ เริ่มหลงๆ ลืมๆ แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2010, 03:33:53 PM โดย Demorios »

ออฟไลน์ OffArt

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
หนุกมากครับ ไปดูมารอบนี้ ลุ้นไม่ให้แพทริกตาย แล้วก็ไม่ตายจริงๆ ตอนแรกนึกว่าจะตายซะแล้ว แต่ก็รอดจนได้.. เหอะๆๆๆ Colasoul ผู้เป็นอมตะ (หรือว่าตายครับ ดูไม่ค่อยทัน??)

สรุปแล้วมีเตาจริง(รุ่นแรก) เหลืออยู่ 2 เครื่องใช่มั้ยครับ(ของHarut กับ Zabanya) แปลว่า เป็นเตาเดียวกันกับที่ Kyrios และ Dynames ใช้ แปลกดีเนาะ ที่หุ่นมันเก่งขึ้นเยอะเลย ขนาดใช้เตาเดิม แถมเป็นเตาเก่าที่ผ่านการรบมาอย่างแสนสาหัส (ดูจาก ตอนจบแต่ละซีซั่น) อยากรู้ครับว่า ได้เอาไปปรับแต่งและพัฒนาอะไรเพิ่มรึเปล่าเนี้ย

แล้วเตาพลังงานของแท้สร้างยากมากเลยหรอครับ เมื่อเทียบกับเตาเทียม ไหนๆ ก็สร้างเตาใหม่ให้ 00 qan[T] แล้วทั้งที น่าจะส้งให้ Harut กับ Zabanya ด้วยเนาะ (ที่จริง อยากให้สร้างให้ Raphel ด้วย เพราะผิดหวังเล็กน่้อยที่ใช้เตาเทียม)

อ่อ อีกเรื่อง คุณ เดคาท(Innovator) น่าจะมีบทมากกว่านี้หน่อย เหมือนตายเร็วไปยังไงก็ไม่รู้..
ขอบคุณครับ

เตา มันต้องสร้างในที่่ๆ มีบรรยากาศคล้ายๆ ดาวพฤหัสน่ะครับ และคงสร้างยากมากๆ ด้วย
ลองดูใน ทีวี ซีรี่ย์ดูนะครับ มีบอกๆ กันไว้อยู่
ส่วนแพทริก...สุดยอดจริงๆ ลองหาดูอีกทีนะครับ แล้วจะเห็นอย่างชัดเจน
แพทริก ไม่ได้เป็นอมตะแค่เวลาสู้กับกันดั้ม หรืออินโนเวเตอร์ แต่กับ ELS ก็ยังรอด

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!

ขอบคุณครับ

- คอราซา ไม่ตายครับ โดนยิงกระเด็นออกมาจากค็อกพิท
- ตอนต้นเรื่อง แฟนของเอียนที่เอาเตามามอบให้ บอกไว้เลยครับ ว่าทำให้ไม่ทัน เพิ่งเสร็จแค่เตาเดียว

ออฟไลน์ kirabatesud

• *
  • Like: -42
  • หันไปเล่นกล้องด้วยดีกว่า
ชีวิตแพทริกนี่น่าิิอิจฉาเนอะ ตายยากแล้วยังได้สาวแว่นอีก

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
อ้างถึง
เหลืออยู่ 2 เครื่องใช่มั้ยครับ(ของHarut กับ Zabanya)

เตาฮารุทมันระเบิดไปพร้อมกับหุ่นแล้วไม่ใช่เหรอครับ

แล้วOOQใช้เตาของ เซราฟิมกะเอ็กเซียป่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 08:07:09 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^

00  เป็นไดร์รุ่นใหม่เลยครับ 
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Michiko

• *
  • Like: 5
  • Do your best at present for better future.
    • MichikoZaku Channel
ดูมาแล้วค่ะ เป็น

den o

• บุคคลทั่วไป
ดูมาแล้วค่ะ เป็น���าคที่สนุกดีค่ะ แต่ยังไงก็ไม่ชอบคอนเซ็ปเอเลี่ยนอยู่ดี 00 The Movie ก็แค่ Real Robot แบบ Super Robot storyline ดีๆ นี่เอง :iconangry:
แถมเซ็ตซึนะกลายเป็นเมทัลโซนิคไปเสียอีก  :iconfreak:

แต่ว่า...หนูอยากให้ร่างทองมากกว่าชุบเงินมากกว่านะ  :iconlol:

ก็เป็นพระสังข์ดิครับ เหอะๆๆ

รู้ล่ะไมให้มารีน่าตาบอด เพราะถ้าเจ๊แกเห็นส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 09:08:13 PM โดย den o »

ออฟไลน์ yout123

• *
  • Like: -32

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
กว่าจะลงเอย กัน ระหว่าง ป้า มารีน่า กับ เช็ตสึนะ ก็ปา ไป 80กว่าปีแล้ว

แถม ไอ้เจ้าเช็ตยังเป็น บอท ไปทั้งตัวอีก อีกฟั้งก็ป้าแก่หง่อม  :iconcry:

ขอบคุณมาก น้ำยาล้างจาน ที่ทำให้ คู่นี้ ลงเอยกันด้วยดี(?)

ออฟไลน์ icedogart

• *
ลุ้นเฟลท์ตั้งนานกลายเป็นลงเอยกะป้าซะนี่ :iconpale: ตอนจบอยากดูแต่ละคนจังว่าไปทำอะไรที่ไหนบ้าง แพทริกสงสัยมันมี9ชีวิต ตอนนี้ใช้ไปเท่าไรแล้วหว่าที่ใครได้นับไหม :iconlol:

ออฟไลน์ Minato

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -4
  • Uchida~
00Q เตาสั่งทำใหม่ครับ
ฮารุท กับ ซาบาเนี่ย ใช้ของ แชรูดิมกับอาริออสเดิม
ราฟาเอลนี่ เตาจีนแดงครับ ทั้งชุดเลย 

แพทริกสงสัยมันมี9ชีวิต ตอนนี้ใช้ไปเท่าไรแล้วหว่าที่ใครได้นับไหม  <  ผมว่ามากกว่า 7 ครั้งนะ  ราวๆ 9 ชีวิตนั่นเลยล่ะ

ออฟไลน์ treize

• *
  • Like: -17
ลุ้นหนูเฟลท์แทบตาย ร้องไห้ซะน้ำตาแทบท่วมห้อง บักเซตตื่นขึ้นมาโดดขึ้นกันดั้มเฉย :icondisapp: งงดิคับ