ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3829020 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
PG Strike หมายถึงของ GHD หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ร้านใต้ตึก

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
ร้านไต้ตึกพิรมจะขายเเพงกว่าร้านทั้วๆไปหน้อยคับ เคยไปชื้อโมจีนร้านนั้นเหมือนกันมานเเพงกว่าร้านอื่นอะ :iconcry: ผมเหนpg stike อยุ่คับไนสะพานเหล็กตรงที่มานมีชอยเข้าเเล้วมีรถบังคับเยอะๆมานมีชอกนึกขายโมจีน ที่มีเเต่ พวกเกรด big big  คับ :iconvsign:

ออฟไลน์ zniperz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ไปดูมาแล้วครับ ที่ร้านใต้ตึก

ออฟไลน์ gunbuster

• *
จะว่าไป TT น่าจะออก PG มามั่งนะครับ GHD ท่าทางต่อยากมากมายเลย

ปล. ท่านใดพม MG Strike E +IWSP TT ช่วยแจ้งพิกัดด้วยนะครับ

• *
จะว่าไป TT น่าจะออก PG มามั่งนะครับ GHD ท่าทางต่อยากมากมายเลย

ปล. ท่านใดพม MG Strike E +IWSP TT ช่วยแจ้งพิกัดด้วยนะครับ

ไปมาช่วงหลังสงกรานร้านเจ๊ยังมีอยู่นะครับ

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ช่วงนี้รู้สึกว่า MG ของ TT จะขาดตลาดแฮะ  ที่สะพานเหล็กก็ดูของน้อยๆ คงมีแต่ร้านเจ๊มั้งที่ยังหาตัวใหม่ๆได้อยู่ เล่นสต็อกไว้เยอะ  :iconfreak: 

ถึงท่าน Zniperz ร้านของท่าน gazzada ก็คงร้านเดียวกับที่ท่านไปมาน่ะละ่คร้าบ :iconvsign:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
พอดี เข้าเว็ปหาข่าวสารโมมา แล้วไปเจอเซต้า กล่องใหม่ของGD เห็นแผงแล้วชื่นใจดีคับ ไม่ทราบว่า ท่านใดต่อแล้ว
บ้างครับ อยากถามว่าเวิคไหม
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
ในฐานะผู้เล่น สาย sd ขอถามหน่อยฮะ

- งาน sd ghd มันพอรับมือไหวมะฮะ แบบว่าจะลองเอาหลายๆๆตัว + ชิ้นสว่นมายำๆๆๆ อะฮะ   :iconnasty:

ออฟไลน์ startup

• *
อยากรู้ว่าฐานตั้ง SD แบบใน

• *
ในฐานะผู้เล่น สาย sd ขอถามหน่อยฮะ

- งาน sd ghd มันพอรับมือไหวมะฮะ แบบว่าจะลองเอาหลายๆๆตัว + ชิ้นสว่นมายำๆๆๆ อะฮะ   :iconnasty:

ผมมีอยู่ 3-4 ตวก็โอเคเลยนะสวยมากราคาถูกเอามายำได้แบบซะใจ เหอๆ

ส่วนเรื่องฐานไม่แน่ใจนะครับลองถามร้าน จู หรือ วีโซนดูอาจจะมีก็ได้ พอดีโมจีนมันแถมมาเลยไม่เคยหาเอง

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
 :icondisapp:ง่ะคุณbendiมันเอาอีกแล้ว

http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-2b7320096f49b30afea6338af7d54092.htm

หน้าตามาน :iconnasty:กร๊ากๆๆๆ :iconlol:ฮาแตกทำไปได้
เพิ่มเติม
benbiออกตัวนี้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 11:16:17 AM โดย kira_freedom »

• *
เหอะๆๆ ตั่งโต๊ะ ช่างมัน จะเอา ม้าเฉียว อะ   :iconwish:  :iconwish:

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
อยากทราบนิดนึงครับว่า โมจีน เนี่ย ไม่มีทำพวก HGUC มั่งหรอครับ เท่าที่ดูมายังไม่เห็นมีค่ายไหนทำเลยครับ มีใครเคยเห็นบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
อยากทราบนิดนึงครับว่า โมจีน เนี่ย ไม่มีทำพวก HGUC มั่งหรอครับ เท่าที่ดูมายังไม่เห็นมีค่ายไหนทำเลยครับ มีใครเคยเห็นบ้างไหมครับ
มีของค่ายBendi ทำออกมาครับแต่ไม่เคยเห็นร้านไหนเอาเข้ามาขายครับ
http://shop34459200.taobao.com/?search=y&price1=null&price2=null&pageNum=2&scid=24148202&keyword=null&orderType=_time&viewType=null&isNew=null&ends=

• *
มีของค่ายBendi ทำออกมาครับแต่ไม่เคยเห็นร้านไหนเอาเข้ามาขายครับ
http://shop34459200.taobao.com/?search=y&price1=null&price2=null&pageNum=2&scid=24148202&keyword=null&orderType=_time&viewType=null&isNew=null&ends=
เห็นเว็บจีนแล้วอยากได้อย่างแรง
พวกนี้น่าสนใจมากจะมีคนเอาเข้ามาขายไหมเน้อ

• *
update ข่าวสาย  SD ฮะ  ( ร้านเจ๊ )

วันนี้ที่เหงยังเดิมๆๆ อยุ่  ก็จะมี

- ลิบอง / กวนอู / กวนเป๊ง / เตียวหุย / เตียวเลี้ยว / ขงเบ้ง / กำเหลง  ทุกตัวมีม้าลิโป้ ฮะ สนนราคาที่ 2xx +/- ตามต่อรอง เหอะๆๆ
- ลิบอง + กำเหลง ที่เปงฐานน้ำ   สนนราคาที่ 2xx  กลางๆๆ
- จิวยี่ / เตียวเลี้ยว  แบบเดี่ยวๆๆ  สนนราคาที่ 1xx

ส่วนตัวผมได้หิ้ว เจ้า  จิวฉ่อง + ม้า ของไม่มี่ยี่ห้อ ฮะ  เหงว่าเหลือกล่องเดียว เลย  ....    :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
m
เห็นเว็บจีนแล้วอยากได้อย่างแรง
พวกนี้น่าสนใจมากจะมีคนเอาเข้ามาขายไหมเน้อ

เคยเห็นเอาเข้ามาขายแล้วทั้งหมด ยกเว้นชิกิ ครับคุณ Tomujung ราคาไม่แแพงด้วย  จำได้ว่านานแล้ว เคยได้ Hydra Gundam กับ Gundam Griepe ที่ตลาดมืด วางกองขายอยู่กับพื้นถนนเป็นตั้งเลย ตัวละ 60 บาท (ไม่้ต้องเซ็นเซอร์ราคามั้ง ของมันไม่มีขายแล้วนิ)

เสียดายตอนนั้นไม่มีตังค์เลยได้มาแค่อย่างละตัว ไ่ม่งั้นจะซื้อตุนไว้ฝึกทำสีซะหน่อย 55 ปัจจุบัน ทั้งสองตัวกลายเป็นซากแ้ล้ว

โม Bendi รุ่นเก่าจะมีปัญหาเรื่องข้อต่อหลวม และพลาสติกเปราะ อ่ะครับ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
เคยเห็นเอาเข้ามาขายแล้วทั้งหมด ยกเว้นชิกิ ครับคุณ Tomujung ราคาไม่แแพงด้วย  จำได้ว่านานแล้ว เคยได้ Hydra Gundam กับ Gundam Griepe ที่ตลาดมืด วางกองขายอยู่กับพื้นถนนเป็นตั้งเลย ตัวละ 60 บาท (ไม่้ต้องเซ็นเซอร์ราคามั้ง ของมันไม่มีขายแล้วนิ)

เสียดายตอนนั้นไม่มีตังค์เลยได้มาแค่อย่างละตัว ไ่ม่งั้นจะซื้อตุนไว้ฝึกทำสีซะหน่อย 55 ปัจจุบัน ทั้งสองตัวกลายเป็นซากแ้ล้ว

โม Bendi รุ่นเก่าจะมีปัญหาเรื่องข้อต่อหลวม และพลาสติกเปราะ อ่ะครับ

หมายถึงเดี๋ยวนี้น่ะครับถ้ามีที่ๆพอจะหาซื้อได้จะรีบไปสอยเลย(ถ้าราคาไม่โอเวอร์น่ะ)

ออฟไลน์ parnkung

• *
เพิ่งสมัครตะกี้
ขอถามนิดนึงครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดจะไปร้านโมจีนได้อย่างไรดูแผ่นที่แล้วยังไม่รู้มันอยู่ตรง

ใช้สะพานเหล็กรึป่าวครับ

ออฟไลน์ gunbuster

• *
เพิ่งสมัครตะกี้
ขอถามนิดนึงครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดจะไปร้านโมจีนได้อย่างไรดูแผ่นที่แล้วยังไม่รู้มันอยู่ตรง

ใช้สะพานเหล็กรึป่าวครับ

ใช่ครับ สะพานเหล็กสแคว ครับ