ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3804229 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
:iconlike:   ผมจะซื้อ 4 ตัวนี้ึรับเลยอยากทราบราคาสะพานเหล็กเท่าไหร่ครับใครอยู่ไกล้ชะแว๊บ ดูราคาไห้หน่อยได้ใหมครับ จะได้ไม่ถูกฟันหัวแบ่ะ  :icondisapp:
1.  GN-001/hs-A01 Avalanche Exia <1/100>
2.  008 Strike E + I.W.S.P <1/100> (TT)
3.  005 RX-0 Unicorn <1/100> (TT)
4.   MG Hi-V Gundam

ขอบคุณมากครับ

:iconfreak: ตัวที่ผมซื้อมาทั้งนั้นเลยนี่น่า ถ้าจำไม่ผิดอะนะ ตอนผมซื้อมาก็ ราคาเป็นตามนี้ ราคาอาจจะแกว่งตามอารมณ์เจ้  :iconwink:

1. 4XX
2. 6XX ผมซื้อเบอร์ 009 Strike IWSP เหมือนกัน แต่เบอร์ 009 จะแพงกว่า 008 อยู่นิดนึง
3. 7XX อันนี้ไม่แน่ใจ จำได้ว่าตอนผมซื้อมันแค่ 6XX แต่ช่วงหลังนี่เห็นเจ้แกบอกราคาว่า 7XX
4. 8XX

ขอบคุณท่าน xenophage และ ท่าน kai122  มากครับ กลางเดือนนี้จะได้ฝากเพื่อนไปสอยมา  :iconlove:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 09:20:22 AM โดย darkmanlevel »

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ตัวป่วนประจำBoard
Astrea  type F  สีขาว/แดง  ร้าน Model cartoon แพงไปหน่อย รับไม่ค่อยได้ 5xx ถ้าสะพานเหล็กอยู่ข้างบ้านนี่คงสบายเลย     :iconfreak:

(ตัวสีแดงน่าเก็บมาก ช่วงนี้กำลังต่อ PG wingzero csutom อยู่ หินมากๆ)

• font_m
Astrea  type F  สีขาว/แดง  ร้าน Model cartoon แพงไปหน่อย รับไม่ค่อยได้ 5xx ถ้าสะพานเหล็กอยู่ข้างบ้านนี่คงสบายเลย     :iconfreak:

(ตัวสีแดงน่าเก็บมาก ช่วงนี้กำลังต่อ PG wingzero csutom อยู่ หินมากๆ)

:iconwink: โอ้ว เหมือนผมเลย ต่อมา 2 วัน ได้แขนมา 2 ข้าง  :icondizzy:

ออฟไลน์ choytawee

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *

:iconwink: โอ้ว เหมือนผมเลย ต่อมา 2 วัน ได้แขนมา 2 ข้าง  :icondizzy:

ของผมก็แกะออกมาทำสีใหม่  ขิ้นส่วนนี้เยอะมาก

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ตอนนี้ทั้งร้านเจ๊และร้านหน้าเบียร์มี MG Destiny FullBurst เหลือไหมครับ ประมาณกลางเดือนจะซื้อหน่ะครับ ใครไปช่วยฝากดูให้ทีนะครับ

EDIT

เเหะๆ มันสับสนหน่ะครับ ขอบคุณคุณ kaopun มากครับ ที่จริงต้องเป้น ExtreamBurst ใช่ไหมครับ - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 10:06:58 PM โดย kaxuma »

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
ตอนนี้ทั้งร้านเจ๊และร้านหน้าเบียร์มี MG Destiny FullBurst เหลือไหมครับ ประมาณกลางเดือนจะซื้อหน่ะครับ ใครไปช่วยฝากดูให้ทีนะครับ

ร้านเจ้มี ร้านหน้าเบียร์ก็คล้ายๆ ว่าจะมีเหมือนกัน  :iconnasty:

V
V
V
V
:iconfreak: อ้ะ จำผิดตัวซะแล้วเรา ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 08:24:55 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun

MG Destiny FullBurst ไม่มีขายทั้ง 2 ร้านครับ  :iconnasty:

แต่ถ้า Strike Freedom Fullburst Mode ผมว่าผมเห็นมีทั้ง 2 ร้านนะครับ
ส่วน Destiny Extreme Burst Mode คุ้น ๆ ว่าร้านหน้าเบียร์มีครับ  :iconlol:

ถ้ายังไงก่อนจะไปก็ลองโทรไปสอบถามร้านเค้าก่อนนะครับ (หน้า 149 คุณ princekun ลงเบอร์โทรไว้ให้ทั้ง 2 ร้านแล้วฮะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 08:25:46 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ถ้ามุฉะ TT หน้ามันเรียวๆ กว่านี่หน่อยน่ะ รับรองสอยเเล้ว  :iconwink:
โดยเฉพาะตรงเเก้ม อะไรมันจะกินอยู่สมบูรณ์ขนาดนั้น กลมๆ ป่องๆ  :iconcry:

ถ้าเอากระดาษทรายขัด เเล้วลงสีใหม่ มันจะโอเคไหมน่ะ  :iconfreak:

• font_m
ถ้ามุฉะ TT หน้ามันเรียวๆ กว่านี่หน่อยน่ะ รับรองสอยเเล้ว  :iconwink:
โดยเฉพาะตรงเเก้ม อะไรมันจะกินอยู่สมบูรณ์ขนาดนั้น กลมๆ ป่องๆ  :iconcry:

ถ้าเอากระดาษทรายขัด เเล้วลงสีใหม่ มันจะโอเคไหมน่ะ  :iconfreak:

ผมว่าดูไม่น่าเกลียดเท่าไหร่นะครับ :iconlol: ผมก็ซื้อมาตัวนึง เสียตรงที่ปาก 2 ขีด มันไม่เส้นตรง มันโค้งๆๆ เหอๆๆ :iconfreak:

ลองดูจากนี่ก้ได้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=ZKCtnT_SJQw

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T

ผมว่ากระดาษทรายขัดก็สวยแล้วนะครับไม่ต้องทำสีก้อได้เพราะมันขาวอยู่แล้วตรงแก้ม^^

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9

แต่ถ้า Strike Freedom Fullburst Mode ผมว่าผมเห็นมีทั้ง 2 ร้านนะครับ
ส่วน Destiny Extreme Burst Mode คุ้น ๆ ว่าร้านหน้าเบียร์มีครับ  :iconlol:

ชื่อรุ่นพิเศษของทั้งสองตัว คือ
Strike Freedom Full Burst Mode...กับ
Destiny Extreme Blast Mode... ครับ :iconvsign:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ su0947149

• *
  • Like: -1
  • แอบอยู่แถวนี้แหละ
หา 1/144 meteor unit ของจีน ใครเห็นที่ไหนบอกด้วยนะคับ     

ที่สะพานเหล็ก ตรงหน้าร้านเจ๊มีแต่กล่อง ถ้าถามว่าจะมีมาขายอีกไหม เจ๊แกบอกด้วยสีหน้าแล้วหลบตาประมาณว่าอย่าไปหวัง

(ไม่ได้มีการพาดพิงร้านค้านะ เพราะไม่ได้บอกว่าร้านเจ๊ไหน ให้ทายเอาเอง)

Edited by K:
กรุณาอ่านกติกาการซื้อ-ขาย
......ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 09:35:16 PM โดย su0947149 »

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
อยากได้ meteor ของจีนเหมือนกัน ใครเจอที่ไหนบอหน่อยนะครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

• *
วันนี้เจ้าขาว , เจ้าแดง เข้าร้านเจ๊มาแล้วนะครับ

ผมไปว่าจะสอยเจ้าแดงซะหน่อย แต่ดันหมดก่อนซะงั้น เจ๊บอกพรุ่งนี้เอามาเพิ่มฮะ ก็เลยจำใจสอยเจ้าขาวมาก่อน  :iconfreak:
ส่วนราคาก็ถูกกว่าอีกร้านนิดหน่อยฮะ (บอกแค่นี้ละกันเดี๋ยวจะผิดกฎเหล็กซะ  :iconlol:)

ก่อนหน้านี้เห็นหลาย ๆ ท่านกลัวว่าเจ้าขาวจะหน้าคล้ายลิง ก็เลยลัดคิว ตัดหัวประจาน เอ๊ย ตัดแผงประกอบหัว(อย่างเดียว) เอามาให้ดูกันแบบจะ ๆ ไปเลยฮะ
โหมด SuperMacro ใหญ่เกินจริงเยอะฮะ (ท่านใดจะลองเซฟรูปแล้วย่อดูก็ดีฮะ) จะเห็นว่าไม่ลิงอย่างที่คิด(มั้ง)

ต่อดิบ ตัดเส้น ใช้ปากกากากเพชรทำตากับหน้าผาก แทนสติกเกอร์แสนห่วยของ TT ตามแบบของผมล่ะฮะ
ออกจะดูเลอะสักหน่อย แต่ดูจากของจริงมันไม่ถึงขนาดนั้น (ไม่เชื่อก็ย่อรูปให้เท่าของจริงดูสิฮะ  :iconvsign:)

หัวเสร็จแล้วก็ดองล่ะฮะ ขอต่อตัวอื่นก่อน ยังมีตัวอื่นที่ยังอยากประกอบมากกว่าอยู่หลายตัวอ่ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เฮ้ย สวย !!!   :icondisapp:

ไม่ลิงเลย สุดยอดดดดดด !!!  :iconlol:

บราโว่ ๆ ๆๆ  ท่านข้าวปั้น สอยเจ้าเเดงมาเเล้วอย่าลืมมา ลงอีกล่ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ

ต่อดิบ ตัดเส้น ใช้ปากกากากเพชรทำตากับหน้าผาก แทนสติกเกอร์แสนห่วยของ TT ตามแบบของผมล่ะฮะ
ออกจะดูเลอะสักหน่อย แต่ดูจากของจริงมันไม่ถึงขนาดนั้น (ไม่เชื่อก็ย่อรูปให้เท่าของจริงดูสิฮะ  :iconvsign:)

หัวเสร็จแล้วก็ดองล่ะฮะ ขอต่อตัวอื่นก่อน ยังมีตัวอื่นที่ยังอยากประกอบมากกว่าอยู่หลายตัวอ่ะ  :iconnasty:

หุหุ ดองไว้ก่อนเช่นนี้ สงกะสัยที่บ้านท่านข้าวกล่องโมคงสูงถึงเพดานแล้วแน่ๆ :iconfreak:
ปล. ผมกด zoom out กระจายเลยท่าน :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ beam

• *
วันนี้เจ้าขาว , เจ้าแดง เข้าร้านเจ๊มาแล้วนะครับ

ผมไปว่าจะสอยเจ้าแดงซะหน่อย แต่ดันหมดก่อนซะงั้น เจ๊บอกพรุ่งนี้เอามาเพิ่มฮะ ก็เลยจำใจสอยเจ้าขาวมาก่อน  :iconfreak:
ส่วนราคาก็ถูกกว่าอีกร้านนิดหน่อยฮะ (บอกแค่นี้ละกันเดี๋ยวจะผิดกฎเหล็กซะ  :iconlol:)

ก่อนหน้านี้เห็นหลาย ๆ ท่านกลัวว่าเจ้าขาวจะหน้าคล้ายลิง ก็เลยลัดคิว ตัดหัวประจาน เอ๊ย ตัดแผงประกอบหัว(อย่างเดียว) เอามาให้ดูกันแบบจะ ๆ ไปเลยฮะ
โหมด SuperMacro ใหญ่เกินจริงเยอะฮะ (ท่านใดจะลองเซฟรูปแล้วย่อดูก็ดีฮะ) จะเห็นว่าไม่ลิงอย่างที่คิด(มั้ง)

เข้าไปตอนกี่โมงนะครับถึงหมด
ผมเข้าไปตอน 15.30 น. ได้ตัวสีแดงมา แสดงว่าตัวสุดท้านผมได้มาซิเนี่ย
เห็นเจ้แกบอกว่า อาทิตย์หน้าตัวใหม่อีกสองตัวจะเข้า
จริงๆ จะไปซื้ออะไหล่ฮอนะเนี่ยเดินผ่านร้านแก แก่หยิดให้ดูแล้วถามว่าไม่สนใจหรอ
ตอนแรกไม่เห็นด้วย เดี๋ยวนี้แก่เปลี่ยนไปนะเนี่ย เรียกลูกค้าด้วย :iconwish:

• *
หุหุ ดองไว้ก่อนเช่นนี้ สงกะสัยที่บ้านท่านข้าวกล่องโมคงสูงถึงเพดานแล้วแน่ๆ :iconfreak:

ถ้าเอามาซ้อนกันก็น่าจะถึงล่ะครับ  แต่ของผมซ่อนไว้หลายที่เลย แถมอยู่กระจัดกระจาย จนลืมว่ามีตัวไหนมั่งแล้วซะอีกฮะ  :iconlol:

ว่าแต่ท่าน

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
โอ้ ขอบคุณท่านข้าวมากเรยครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดผมจะขึ้นประมาณวันที่ 20 อ่ะ เด๋วไงนัดเจอกันเด้อ :iconvsign:
(ทีนี้ OO ตูก็จะเป็นหุ่นมีไฟเสียที :iconfreak:)
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ not_tell

• *
  ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว คือผมเพิ่งสอย ij TT มารูสึกว่างานไม่ค่อยดีเหมือนเดิมแล้ว หรือว่าผมซื้อลอทหลังซึ่งบล๊อกแม่พิมพ์อาจจะแย่แล้วก้ได้
แต่ตอนได้ impruse มายังโอเคดีอยู่เลยนะครับ  :iconsleep: :iconsleep: