ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3806533 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorn_gang

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดครับ หาได้แค่ตัวโมแต่ action base หาไม่ได้เลย เลยอยากทราบครับ
แล้วถ้างั้นราคา action base ก็ราวๆ 120 ขึ้นไปใช่มั้ยครับ
แล้วมีใครพอจะสอนทำ action base ให้มีความแข็งแรงรับน้ำหนักได้ดีมั่งมั้ยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าและทุกๆคำตอบน่ะครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ freedom02

• **
  • Like: 16
    • www.bboygundam.com
โมจีนมีออกมาใหม่อีก 2 นะจะ คาดว่าอีก 1-2 วันก็น่าจะได้เห็นกันแล้วนะคับ
1.hg 1/100 tt  over flag
2.bb bandi  337

ออกแน่นอนคับฟันทิ้ง
ตอนนี้ทาง  www.bboygundam.com ของเราเปิดรับ pre order สินค้าแล้วนะคับ
ไม่ว่าจะเป็น  BANDAI , KOTOBUKIYA , Nendoroid , Figma , transformer เราก็รับนะคับ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
^
^

BB นี่ตัวอารายหรอฮะ นี่กะว่าจะแตกไลน์ เต็มตัวและเนี่ย  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ในที่สุด Over Flag 1/100 ก็มาเสียที 555 สมใจแระ :iconnasty:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ramuzath

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
โมจีนมีออกมาใหม่อีก 2 นะจะ คาดว่าอีก 1-2 วันก็น่าจะได้เห็นกันแล้วนะคับ
1.hg 1/100 tt  over flag
2.bb bandi  337

ออกแน่นอนคับฟันทิ้ง
รอเบอร์ 14 ต่อไป :iconcry:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ในที่สุด Over Flag 1/100 ก็มาเสียที 555 สมใจแระ :iconnasty:

ผมรอเทียเหลี่ยน 1/100 อยู่น่ะท่าน  :iconwink:
จะได้ครบ ตัวร้าย 3 ฝั่ง

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
ถามหน่อยครับ มีใครเย ซื้อ  1/100 GD  Zeta  white Unicron มาแล้วรึยังอยากทราบว่าเนื้องานหรือ  อะไรต่างๆ มัน ดีหรืออะไรยังไง  อยากทราบข้อเสียซะส่วนใหญ่ ครับ  เพราะสิ้นเดือนนี้กำลัง  เล็ง MK-II หรือ Zeta  อยู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

l
l
l
l
l
l
l
l
l
l
v

ขอบคุณมากๆเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 07:59:08 PM โดย rsforever »

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล
« ตอบกลับ #2247 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 05:08:56 PM »
 ^
 ^
เคยซื้อแต่ Zeta 2.0 สีธรรมดาครับ แต่เนื้องานมันเหมือนกันต่างกันแค่สีกับดีคอล ถ้าให้คะแนนคงอยู่ที่เกรด C ส่วนตัวแล้วแนะนำว่าอย่าซื้อโมจีนที่มีระบบแปลงร่างเพราะระบบแปลงร่างมันทำได้ไม่สมบูรณ์ต้องเหลาและหั่นพอสมควร แถมชิ้นส่วนกลไกสำหรับแปลงร่างก็หลวมและหลุดง่ายมากครับ

ถ้าเลือกระหว่าง MKII กับ Zeta ผมเลือก MKII ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2009, 05:10:01 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
ถามหน่อยครับ มีใครเย ซื้อ  1/100 GD  Zeta  white Unicron มาแล้วรึยังอยากทราบว่าเนื้องานหรือ  อะไรต่างๆ มัน ดีหรืออะไรยังไง  อยากทราบข้อเสียซะส่วนใหญ่ ครับ  เพราะสิ้นเดือนนี้กำลัง  เล็ง MK-II หรือ Zeta  อยู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

http://meenjo.exteen.com/20080710/ghd-msz-006-3-zeta-gundam-white-unicorn-color-mg
ได้โอกาสโปรโมท blog ตัวเองอีกรอบแล้ว  :iconnasty:

• กัน-โอตะ
  • *

ผมรอเทียเหลี่ยน 1/100 อยู่น่ะท่าน  :iconwink:
จะได้ครบ ตัวร้าย 3 ฝั่ง

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
ตอบคุณ pipo ที่หน้า 150 น่ะครับ
พอดีไปหน้าร้านเบียร์เมื่อวันจันทร์เหมือนกัน
สามก๊กของเขาหมดจริงๆครับ เหลือแต่พวกตัวเก่าๆ ที่ขายคู่กับม้า+ราชบัลลังค์
ผมก้ไปดูมา แล้วก็ไปรื้อมาเองด้วยครับ
ไม่มีอะไรจริงๆ ถ้าอยากได้ วันพฤหัสลองเข้าไปใหม่ครับ
เขาว่าของจะเข้าวันนั้น

รอ Shinanju TT ครับ
เมื่อไหร่จะมาน้า......
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
bendi มาเเล้วเล่าฮองสงสัยเอาของเก่ามาขายเหมือนกัน ออกไวมาก :iconfreak:
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-905c3224a648b857f7fb94205156c92e.htm

ออฟไลน์ MADOKA

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ไปเจอ Freedom ของ GHD ที่ร้านเจ๊ เเต่ยัง 2 จิต 2 ใจว่าจะสอยมาเลยดีเปล่าเพราะหาข้อมูลเเล้วไม่เคยมีคนต่อตัวนี้เลย
ก็เลยไม่เเน่ใจว่างานจะดีหรือเปล่า ใครมีข้อมูลมั่งครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
จัดไปกับ Over Flag 1/100 TT   :iconlike:

ค่อยดูมีน้ำ มีเนื้อหน่อย ...
1/144 มันดูยังกับ ขี่ก้าง ลอยได้  :iconnasty:

ยังไงก็ไม่ลิง เพราะผมหน้าไม่คล้ายลิง

ไปดูเต็มๆ ที่นี่ ... http://translate.googleusercontent.com/translate_c?hl=th&sl=zh-CN&tl=en&u=http://www.dachong.gz.cn/read.php%3Ftid-13537-fpage-1-page-1.html&prev=hp&rurl=translate.google.com&usg=ALkJrhirCoR9KU4t4wTu7p_a0p3jV3-zTA

TT รีบออก เทียเหลี่ยน อีกตัวน่ะจ้า จะได้ครบทีมสักที
เห็นท่าน Pas บอกว่าจุดขยับเจ้านี่ดีที่สุดด้วย  :iconlike:

• กัน-โอตะ
  • *
สุดยอดคร้าบท่าน Kai ตัวนี้แหละที่เราต้องการ :iconwish: งามอย่างนี้น้องพลับขอสอง (ยืมสำนวนท่านข้าวมาหน่อย)
เท่าที่เห็นนี่ส่วนไหนไม่เหลี่ยมไม่คมไม่เรียบเนียน เอากระดาษทรายขัดซะหน่อยเด๋วก็แหล่ม  :iconfreak:

ปล. ท่าน Kai เกาะกระแสข่าวจริงๆ ขอมอบตำแหน่ง TT Reporter ให้เลย กรั่กๆๆ :iconnasty:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 01:35:03 AM โดย pas20 »

ออฟไลน์ bubboy1428

• *
รู้สึกาTieren Land Version ของTTมีออกมาแล้วนะครับ  แต่เอาปกหน้ากล่องของลุงบัน มาโปรโมทครับ :iconsweat:
ดูได้ตามนี้ครับ http://shop34459200.taobao.com/shop/xshop/wui_page-cat-34459200-24148688-zajM7FRUIDEvMTAwIFRW.htm?checkedRange=true

ออฟไลน์ guideploy

• *
ว่าแต่ตอนนี้ที่สะพานเหล็กมีอะไรอัพเดตบ้างครับ เอ็กเซียเวอร์ชั่นทรานซั่มของTTมารึยังครับ

ออฟไลน์ nnasnd

• *
^
^
^
พึ่งไปมาวันพุธครับ ยังไม่มีอะไรเข้ามาใหม่เลย trans-um ยังไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ Rehsif

• *
ตอนนี้  เดสปีกแสง กับ SF FBM  มีของรึเปล่าครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
^
^
^

เดสปีกแสง ผมไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ร้านเจ๊เห็นแว่บๆอยู่ตัวนึงครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส