ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3804524 ครั้ง)

ออฟไลน์ skyline0

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -14
ไปเจอ Freedom ของ GHD ที่ร้านเจ๊ เเต่ยัง 2 จิต 2 ใจว่าจะสอยมาเลยดีเปล่าเพราะหาข้อมูลเเล้วไม่เคยมีคนต่อตัวนี้เลย
ก็เลยไม่เเน่ใจว่างานจะดีหรือเปล่า ใครมีข้อมูลมั่งครับ

ผมมีครับ งานไม่ค่อยดีเท่าไหร่พลาสติกสไตล์ GHD หน้าตาลิงมาก :iconfreak:  ประกอบไม่สนิท ขยับทีมีร่วง ให้ประมาณเรท C
น่าจะเหมาะเอามาทำอะไหล่มากกว่านะครับ เพิ่มตังอีกนิดเก็บของแท้มือ2  น่าจะเวิร์คกว่าครับ (เห็นขายกัน 9xx) ครับกระผม
ตามหา 1/144 ประกอบแล้ว Gundam Zabanya / Raphael Gundam / Gundam Harute ครับ

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
อัพเดทครับ

สะพานเหล็ก astrea ทั้ง 2 type เข้าที่ร้านหน้าเบียร์แล้วครับ

ส่วน blue destiny เห็นทั้ง 2 ร้าน

ร้านเจ๊ไม่เห็น astrea คงไปเช้าไปหน่อยมั้ง

แล้วก็มีร้านขายของเล่นร้าใหญ่ๆ ตรงต้นๆสะพาน เอา 1/100 00 ของ TT มาขายหลายตัวมาก

ผมสอยเจ้า type F จากร้านเบียร์มา 4xx ไม่รู้โดนฟันหัวแบะรึป่าว  :icondisapp: :icondisapp:

มีเท่านี้ล่ะครับ

อ่อ เกือบลืม เจ้า exia trans-um เห็นพี่ที่ร้านหน้าเบียร์บอกเค้ายังไม่ผลิตมั้ง

แต่ร้านคุณบอยเอามาขายแล้วนะ ผมเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 02:59:47 PM โดย nnasnd »

ออฟไลน์ raf

• *
โมจีน มีเว็บ ขายมั้ยอะครับ ขี้เกียจไปสะพานเหล็ก PM มาก็ได้ครับ ^^

• *

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
เออถามเรื่องน็อตของ PG Wing0 custom ในกล่องน่ะครับ  คือว่า  มันมีน็อตที่ไม่ได้ใส่รวมไว้เป็นซอง ย่อย  มันมีหลุดออกมาข้างนอกหลายตัวเลยครับ  คือผมกำลังจะต่ออยู่พ่อดีกลัวว่าจะต่อผิดเลยขอคำแนะนำหน่อยนึงน่ะครับ 

ขอความรู้จากผู้มีประสบการ์ณที่ต่อเจ้าตัวนี้หน่อยครับ

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
อัพเดทครับ

สะพานเหล็ก astrea ทั้ง 2 type เข้าที่ร้านหน้าเบียร์แล้วครับ

ส่วน blue destiny เห็นทั้ง 2 ร้าน

ร้านเจ๊ไม่เห็น astrea คงไปเช้าไปหน่อยมั้ง

แล้วก็มีร้านขายของเล่นร้าใหญ่ๆ ตรงต้นๆสะพาน เอา 1/100 00 ของ TT มาขายหลายตัวมาก

ผมสอยเจ้า type F จากร้านเบียร์มา 4xx ไม่รู้โดนฟันหัวแบะรึป่าว  :icondisapp: :icondisapp:

มีเท่านี้ล่ะครับ

อ่อ เกือบลืม เจ้า exia trans-um เห็นพี่ที่ร้านหน้าเบียร์บอกเค้ายังไม่ผลิตมั้ง

แต่ร้านคุณบอยเอามาขายแล้วนะ ผมเห็น
โอ้มาเเล้ว type f ของTTไช่ไหมคับถ้าไช่สอยเเน่ๆ

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
แอสเทรอา พรุ่งนี้เจอกัน

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
เรื่องน๊อตของ wing 0 PG ระวังนะครับ เช็คดีๆ
ผมน่ะเช็คแค่ว่าครบไหม ครบครับ
แต่กลับมาประกอบ เจออยู่ตัวหนึ่งไม่ทำเกลียวมาให้ครับ
เขาก็ไม่แถมมาให้ซะด้วย
ไปหาซื้อก็ยากเพราะว่าน๊อตตัวเล็กมากๆ
สุดท้ายไปหาจากร้านที่เขาซ่อมพวก เครื่องใช้ไฟฟ้าน่ะครับ
กว่าจะได้มาแย่เลย เหงื่อไหลไม่เป็นไร น้ำตาจะไหลนี่สิ
เช็คดีๆนะครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

• *
โอ้มาเเล้ว type f ของTTไช่ไหมคับถ้าไช่สอยเเน่ๆ

ทั้ง 2 type อะครับ TT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 09:58:59 PM โดย nnasnd »

ออฟไลน์ rsforever

• **
  • ตัวป่วนประจำBoard
เรื่องน๊อตของ wing 0 PG ระวังนะครับ เช็คดีๆ
ผมน่ะเช็คแค่ว่าครบไหม ครบครับ
แต่กลับมาประกอบ เจออยู่ตัวหนึ่งไม่ทำเกลียวมาให้ครับ
เขาก็ไม่แถมมาให้ซะด้วย
ไปหาซื้อก็ยากเพราะว่าน๊อตตัวเล็กมากๆ
สุดท้ายไปหาจากร้านที่เขาซ่อมพวก เครื่องใช้ไฟฟ้าน่ะครับ
กว่าจะได้มาแย่เลย เหงื่อไหลไม่เป็นไร น้ำตาจะไหลนี่สิ
เช็คดีๆนะครับ

ของผมของครบครับตอนนี้ กำลังลงมือประกอบ  แขนอยู่ครับ     มหาโหด เลยครับ  ชั่วโมงครึ่งทำแขนได้แค่ 20% เองครับ  ยากมากๆ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
แวะไปสำรวจสะพานเหล็กมาแล้วครับ

ของเข้าใหม่ตามที่ คุณ nnasnd รายงานนั่นล่ะครับ

เพิ่มเติม

หน้าเบียร์
- 3 ก๊ก มียี่ห้อ GZ มาแบบเดียวคือ เฒ่าฮองต๋ง ครับ กะว่าจะดูพาร์ทแปลก ๆ ซะหน่อย อดกันไปตามระเบียบ  :iconlol:
(ส่วน 3 ก๊กแบบอื่นไม่ได้ดูครับ แบบว่าดูก็ไม่รู้หรอกว่าตัวไหนมาใหม่ เพราะไม่ได้สนใจไลน์นี้ฮะ)  :iconfreak:

- ราคา 1/100 ตัวใหม่ทั้ง 2 กล่อง ราคาตามนั้นล่ะครับ (ผมว่าแพงนะ)

ร้านเจ๊  ยังไม่มีของใหม่เข้ามา (น่าจะเข้าอาทิตย์หน้า)
- SD (ที่ไม่ใช่ 3 ก๊ก) ของ GHD เห็นเอามาขายใหม่ (รึเปล่า) มีอยู่ 5-6 แบบ เช่น stargazer , freedom , strikefreedom

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เห็นด้วยกับท่านข้าวครับ Astraea 400 แรงไปหน่อย ถ้าสัก 300 กลางๆ ยังน่าเล่น
แต่อย่างว่าของเพิ่งมาอ่ะนะ :iconsweat:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Desert Rat

• *
hi-nu MG  ของ TT ยังพอหาได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องสั่ง ? แล้วค่าตัวประมาณเท่าไรเหรอครับ ?  (อยากลองของจีนดูบ้างน่ะครับ :iconfreak:)

ของ TT มีตัวไหนแนะนำรบกวนบอกผมด้วยนะครับ IM มาก็ได้ยินดีครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
hi-nu MG  ของ TT ยังพอหาได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องสั่ง ? แล้วค่าตัวประมาณเท่าไรเหรอครับ ?  (อยากลองของจีนดูบ้างน่ะครับ :iconfreak:)

ของ TT มีตัวไหนแนะนำรบกวนบอกผมด้วยนะครับ IM มาก็ได้ยินดีครับ  :iconvsign:

ร้านเจ๊ยังมีนะครับไปมาล่าสุดเสาที่แล้ว

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsleep: Hi Nu ของ TT ที่สะพานเหล็กน่าจะยังหาได้ สักเมื่อวานซืนยังเห็นอยู่เลย ราคาสัก 8XX ละมั๊ง จำไม่ได้แล้วว่าซื้อมาเท่าไร  :iconsleep:

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
    • โมจีน by kaopun
 :icondisapp: ลืมรายงานคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 10:52:06 PM โดย kaopun »

ออฟไลน์ Desert Rat

• *

ร้านเจ๊ยังมีนะครับไปมาล่าสุดเสาที่แล้ว

:iconsleep: Hi Nu ของ TT ที่สะพานเหล็กน่าจะยังหาได้ สักเมื่อวานซืนยังเห็นอยู่เลย ราคาสัก 8XX ละมั๊ง จำไม่ได้แล้วว่าซื้อมาเท่าไร  :iconsleep:

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
Hi Nu กล่องยาวหน่อยนะ (โมแท้ก็กล่องยาวแบบนี้เหมือนกันแหละ) กล่องยังกะกล่องปืนไรเฟิล BB gun

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
1/100 Akatsuki ของท่านยังไม่มีมาทั้ง 2 ร้านนะครับ ถ้าจะเอา 1/144 ก็ร้านหน้าเบียร์เลยฮะ  :iconlol:

แหงะ :icondisapp: 1/144 มีแล้วอ่ะ อยากได้ของใหญ่ค้าบ :iconcry:

ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ konohana

• *
  • Like: -7
  • どうして 雪が白いのは 分からない、しかし 白い雪がキレイ�� と 思う 俺は 嫌いじゃない...

ง่ะ  :icondisapp:

ผิดกฏหรือครับ ต้องขอโทษด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 12:07:02 AM โดย konohana »