ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3801166 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
^
^
เชิญหลังไมค์โลดเด้อครับ

ออฟไลน์ maniamania

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ทำไมเวลาผมไปถามหาaction baseร้านเจ๊แกบอกว่าไม่มีทุกทีเลย มันวางอยู่ตรงไหน คราวนี้ผมไปจะได้หยิบ มาถามราคาจ่ายเงินเลย หรือว่า......ไปผิดร้าน!!! :icondisapp:ไม่หรอกน่า............. :iconsweat:

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsleep: ACtion Base ร้านเจ้แกขายดีนะ หมดเร็ว ปกติจะวางอยู่ตรงชั้นใต้กองโม วางอยู่ข้างๆ ตู้กระจกนั้นแหละ ตรงที่เจ้แกนั่งอยู่นั้นแหละ ผมเองแวะไปถามเจ้ตั้งหลายรอบกว่า แกก็จะมีขายให้ แหม ขายดีจริงๆ ก็ 1/100 ราคาแค่ร้อยนิดๆ(แต่มีแค่สีขาวดำ) แถมคนเล่นส่วนใหญ่ก็มีโมกันหลายตัว แถมของแท้ราคามันก็พอสมควรอยู่ จะเอาแต่ของแท้หมดก็อาจจะไม่ไหว  :iconhappy:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
Action Base ร้านเจ๊ขายดีงั้นหรือ !!  :iconwink:

งี่วันไหนไป ต้องไปเเอบสอยหน่อยเเล้ว ว่าเเต่ ส่ฐานให้โมทุกตัว ท่านมีที่เก็บกันเหรอ

เเค่ที่ยืนยังหายากเลยในบ้านผม  :iconcry:

• *
 :iconhappy: คนที่ไปถามเจ้เรื่อง Action Base ไปถามผิดร้านหรือเปล่า ไปถามร้านฝั่งตรงข้ามที่ขายพวก คีม ไขควง หรือเปล่า วันนี้ไปหิ้ว Strike  IWSP กับ Ginn มาดองเพิ่ม เจอฐานโมเป็นตั้งเลย สัก 20-30อันได้

ออฟไลน์ princekun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
    • Facebook
อัพเดทไลน์ 3 ก๊กหน้าร้านเบียร์

เมื่อวานผมไปมาตอนเย็นๆ .... ไม่พบ ฮองตง ของ GZ นะครับ

แต่ไปได้ "จิวฉอง" กับ "ลกซุน"... ของ "TT" มาแทน...

ใครรอ 2 ตัวนี้ในแบบของ TT อยู่ ไปลองรื้อหาดูได้เลยครับ  :iconvsign:

ว่าแต่เห็น กวนอู เตียวคับ บ้างมั้ยฮะ แบบว่า หายากหาเย็นเหลือเกิน ตัวหลังเนี่ย  :iconcry:

เห็นครับ กวนอูมีทั้ง TT และ ฺBANDI
ส่วนเตียวคับ ... ผมก็เพิ่งสอยมาด้วยตัวนึงพอดี เพราะงั้นคอนเฟิร์มครับว่ามี แต่เป็นของ ฺBANDI นะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2009, 01:51:18 PM โดย princekun »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
ว่าแต่เห็น กวนอู เตียวคับ บ้างมั้ยฮะ แบบว่า หายากหาเย็นเหลือเกิน ตัวหลังเนี่ย  :iconcry:

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
ผมไปมาได้เล่าปี่มาด้วยครับ

ของยี่ห้อTTใหม่อ่ะครับ ที่เป็น
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

• *
ในที่สุด ที่เหลี๋ยน 1/100 ซีซี ก็มาเเล้ว ... !!!  :iconwink:
หลังจาก ออก Over Flag มาก็มีเจ้านี่มาครบตัวร้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 01:16:07 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
Tieren จีน มีขนหน้าอกด้วยล่ะ  :iconlol:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
Tieren จีน มีขนหน้าอกด้วยล่ะ  :iconlol:

เหยย!!!! จริงๆด้วย 555  ขอบคุณท่านkai122คร้าบบบ เอาข่าวupdateมาบอกกันอีกแล้วเด๋วมีได้เสียตังอีกแน่แท้^^"

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
สุดยอดอ่ะท่านKai อัพเดทข่าวเร็วจริงๆi :iconnasty: 
ปล. Tieren นี่มันต้องผิวออกด้านถึงจะสวยนิ พลาสติก TT มันวาบเกินอ่ะ ยังงี้ต่อเสร็จต้องตบเคลียร์ด้าน :iconfreak:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
ค่าบอกข่าว ใครไปซื้อร้านไหน ฝากซื้อด้วยสิ   :iconfreak:
ผมหน้าไม่คุ้น กลัวโดน "ฟัน" เเน่ๆ  :iconcry:

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
ง่า เอ่อ ไม่ทราบว่า BB hi nu ขงเบ้ง ออกยังอะคับ ของTT อะ ถ้าไม่ออกยี่ห้ออื่นออกยังอะคับ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• *
ค่าบอกข่าว ใครไปซื้อร้านไหน ฝากซื้อด้วยสิ   :iconfreak:
ผมหน้าไม่คุ้น กลัวโดน "ฟัน" เเน่ๆ  :iconcry:

ถึงจะหน้าคุ้น...ก็ไม่ใช่ว่าจะรอดหรอกนะ  :iconlol:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m
 :iconlike:   ผมจะซื้อ 4 ตัวนี้ึรับเลยอยากทราบราคาสะพานเหล็กเท่าไหร่ครับใครอยู่ไกล้ชะแว๊บ ดูราคาไห้หน่อยได้ใหมครับ จะได้ไม่ถูกฟันหัวแบ่ะ  :icondisapp:
1.  GN-001/hs-A01 Avalanche Exia <1/100>
2.  008 Strike E + I.W.S.P <1/100> (TT)
3.  005 RX-0 Unicorn <1/100> (TT)
4.   MG Hi-V Gundam

ขอบคุณมากครับ

• *
:iconlike:   ผมจะซื้อ 4 ตัวนี้ึรับเลยอยากทราบราคาสะพานเหล็กเท่าไหร่ครับใครอยู่ไกล้ชะแว๊บ ดูราคาไห้หน่อยได้ใหมครับ จะได้ไม่ถูกฟันหัวแบ่ะ  :icondisapp:
1.  GN-001/hs-A01 Avalanche Exia <1/100>
2.  008 Strike E + I.W.S.P <1/100> (TT)
3.  005 RX-0 Unicorn <1/100> (TT)

:iconfreak: ตัวที่ผมซื้อมาทั้งนั้นเลยนี่น่า ถ้าจำไม่ผิดอะนะ ตอนผมซื้อมาก็ ราคาเป็นตามนี้ ราคาอาจจะแกว่งตามอารมณ์เจ้  :iconwink:

1. 4XX
2. 6XX ผมซื้อเบอร์ 009 Strike IWSP เหมือนกัน แต่เบอร์ 009 จะแพงกว่า 008 อยู่นิดนึง
3. 7XX อันนี้ไม่แน่ใจ จำได้ว่าตอนผมซื้อมันแค่ 6XX แต่ช่วงหลังนี่เห็นเจ้แกบอกราคาว่า 7XX
4. 8XX
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 08:18:25 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีใครสอย BD2 HGUC1/144 มาบ้างแล้วครับ อยากทราบความเห็นหน่อยว่าต่างจาก BD1 และ BD3 ยังไงบ้าง คือผมซื้อแต่ BD3มา ก็อึ่งกับใบหน้าที่ไม่ลิง แต่กลายเป็นบูลด็อกแทนซะงั้น :icondisapp: เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปเดินสะพานเหล็กมาเห็นBD2 มันออกมาแล้ว แต่งบดันหมดซะก่อนเพราะไปสอย Robot tamashi No.35 Arbarest จาก Full Metal Panic มาซะก่อน  :iconsweat:

• *

รายการที่ 4 มันมีทั้ง TT เเละ GHD น่ะครับ ราคาก็ต่างกันพอสมควร
ยังไงก็ดูยี่ห้อดีๆ ล่ะ  :iconsmile:

Avalanche Exia อ่ะ 4xx ก็ยังโอเคน่ะ เเต่ถ้าพวก Astrea Type-F  4xx ผมว่าเเพงไปน่ะ
ของเพิ่งเข้าใหม่ ยังไง รอไปอีกสักพักละกันครับ  :iconsmile:

• *
มีใครสอย BD2 HGUC1/144 มาบ้างแล้วครับ อยากทราบความเห็นหน่อยว่าต่างจาก BD1 และ BD3 ยังไงบ้าง คือผมซื้อแต่ BD3มา ก็อึ่งกับใบหน้าที่ไม่ลิง แต่กลายเป็นบูลด็อกแทนซะงั้น :icondisapp: เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปเดินสะพานเหล็กมาเห็นBD2 มันออกมาแล้ว แต่งบดันหมดซะก่อนเพราะไปสอย Robot tamashi No.35 Arbarest จาก Full Metal Panic มาซะก่อน  :iconsweat:

ลองไปดูใน www.Dalong.net ก็ได้ ไม่น่าจะต่างกับโมจีนนัก แต่ดูๆไปแล้ว Unit2 ดูคล้าย Unit3 มากกว่า หัวดูเป็นกันดั้ม Unit1 หน้าเหมือน GM ที่แตกต่างคงเป็นพวกอุปกรณ์อย่าง ปืน โล่ และ Backpack  ส่วนกลไกทั้ง 3 รุ่นน่าจะเหมือนกัน(ดูใบต่อแล้วเหมือนกันยังกะอะไรดี) Unit1 น่าสนใจมากกว่า 2-3 ซะอีก เพราะ unit2-3 ดูคล้าย Gundam type ground

ส่วนคุณ