ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3805777 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
มะวานนนี้ไปร้านเจ้มาครับ คอนเฟิร์มว่ากันดูมหมด  :iconcry: สามก๊ก ก็มีแค่ 2 แบบ แล้วก็มี sd exia กะ oo อย่างละกล่องครับ 1/100 ก็มี ฟรีด้อม บลูเฟรม มังกรขาว 1/100 00 tt มี  อวาลานซ์ exia astrea สีแดง  MG มี พวก แซ็คหลากสี อิมพัลส์ ชินมุฉะ สไตล์ แมวดำ จำได้ประมาณนี้อ่ะครับ อาจมีอย่างอื่นตกหล่นไปบ้าง ส่วนตัวได้ แอ๊คชั่นเบส ghd มา 1 อัน หน้าร้านเบีย มี คล้ายๆกัน แต่ของเยอะกว่า มีพวก PG tt mk ll ทั้ง 2 สี วิง และที่ไม่เมือนร้านเจ้คือมี ชุดแต่ง เรซิ่น ชินันจู (น่าจะก๊อปมา) แต่ดูเนื้องานแล้วไม่ค่อยสวย (แต่ไม่ยืนยันนะครับเพราะมองผ่านถุง  :iconsmile: ) 1/144 มีเยอะครับ เยอะจนจำไม่หมด   :iconsweat:

ออฟไลน์ aruto

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
ของเข้ากลางเดือนหน้า ร้านเจ๊
แบบนี่ใครรอ Arios อยู่ ผมว่ามีหวังเลยน่ะครับ
น่าจะมาช่วงนั้นๆ พอดี  :iconmeow:
ว่าเเต่กลางเดือนหน้า นี่มันอีก เดือนกว่าๆ เลยนะนั้น  :iconpanic:
พอAriosมาก็น่าจะโดนผ่าราคาหัวแบะป่าวหว่า  :iconsoul: :iconsoul:
รอ1/100อีกกล่อง :iconhihi: :iconhihi:

ออฟไลน์ chaiyapeug

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ใครจะซื้อGundoomควรเช็คแผงให้ละเอียดๆหน่อยนะครับ กล่องที่ผมซื้อไปชิ้นส่วนตรงเกราะไหล่เค้าฉีดพลาสติกมาไม่เต็มครับผมเลยต้องรีบวิ่งไปเปลี่ยนอีกรอบ. :iconsweat:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
GN อ่ะเด้อ นี่ก็เพิ่งออกรึเปล่านะ

http://item.taobao.com/item.htm?id=3987210126

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
GN Archer มานานแล้วครับ ออกรออาริออสนานละ :iconlol:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ darkveder123

• *
ใครจะซื้อGundoomควรเช็คแผงให้ละเอียดๆหน่อยนะครับ กล่องที่ผมซื้อไปชิ้นส่วนตรงเกราะไหล่เค้าฉีดพลาสติกมาไม่เต็มครับผมเลยต้องรีบวิ่งไปเปลี่ยนอีกรอบ. :iconsweat:

พอจะบอกชื่อแผงและตำแหน่ง หน่อยได้ใหมครับ จะได้ดูเป็นพิเศษ :iconwish:

ออฟไลน์ darkmanlevel

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -365
  • font_m

อันนี้มันคืออะไรเหรอครับ แล้วกล่องแบบใหนถึงจะมีเจ้านี่แถมมาครับ
จากนี่ครับ http://item.taobao.com/item.htm?id=4500792626

ออฟไลน์ naykai

• *
  • Like: 33

อันนี้มันคืออะไรเหรอครับ แล้วกล่องแบบใหนถึงจะมีเจ้านี่แถมมาครับ
จากนี่ครับ http://item.taobao.com/item.htm?id=4500792626
เหมือนชิ้นส่วนพิเศษเพิ่มเติม แก้ไขหน้าตาใหม่คมเข้มแจ่มเลย บวกราคาขึ้นอีก

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ตอนนี่พวก MG ใหม่ๆ ของ ซีซี ที่เข้าไทยเริ่มเป็นกล่องแบบโลโก้ใหม่เเล้วน่ะคับ  :iconfreak:
ใครไปสอยมาเเล้ว อย่าลืมนำมาลงบ้างล่ะ ผมกะว่าจะไปสอย SF FBM มาดูหน่อยว่าหน้าจะปรับปรุงหรือยัง
เพราะปกติมันจะมีหน้าแบบปรัับปรุงขายเเยก เเต่ในไทยไม่มีคนนำเข้ามาขาย
(สงสัยกะขายยกกล่่องใหญ่ในตัวเลย)  :iconpale:

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • ZZ COLLETION
รอดูรูปกล่องใหม่ๆๆครับเผื่อไปสอยบ้าง

ออฟไลน์ sunsold

• *
sf fbm สอยมาแล้วละคับเมื่อ 2 วันก่อน  หน้าก็ดูดีน่ะคับ

วันนี้จะไปสอยmgอีกสักหน่อย  มีใครจะฟากดูอะไรมั้ยครับที่สะพานเหล็ก

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
เนื่องจากดูมานานแล้ว วันนี้เลยเอามาถามซะหน่อย (ไม่รู้ว่ามีใครเคยถามไปรึยัง        :iconsweat:            )

พอดีว่าข้องใจมานานแล้วครบ ตั้งแต่ตอนที่ซื้อ DENDROBIUM โมจีน มาจากคุณโก้

ผมก็ลองเข้าไปดูใน TAOBAO ปรากฎว่าไปเจอมันมีกล่องอยู่ 2 แบบ ตามรูปเลย

ของผมจะเป็นแบบทางด้านขวามือ และมันก็ไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าเป็น GHD

ส่วนอันนี้เป็น GOUF ครับ รูปทางขวาเป็น GHD เอารูปมาจาก TAOBAO แต่ตัวทางขวานั้นเอารูปมาจากของคุณป๊อก (คุณป๊อกจากเว็บ   ครับ  ซึ่งประกาศขายอยู่ที่นั่น)

จะเห็นได้ว่าของ GHD นั้นมีสิ่งที่เป็นจุดสังเกตเด่นชัดเลย นั่นก็คือ คำว่า MODEL GD ซึ่งถ้าใครเล่นโมจีนอยู่คงจะทราบดีว่าทุกกล่องมันจะต้องมีพิมพ์คำนี้อยู่ด้วยเสมอ

ก็เลยทำให้ผมรู้สึกข้องใจมากว่าตกลงแล้ว กล่องทางด้าน ขวามือนั่นมันโมจีนยี่ห้ออะไรกันแน่        :icondisapp:

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

:icondizzy:

---------------------------------------------------------------------------

เอ.... หรือว่ามันเป็น GHD รุ่นแรกๆครับ      :icondizzy:
v
v
v
DENDROBIUM ของผมก็เป็น 1/550 เหมือนกันครับผม
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 06:16:46 PM โดย jediknight »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ผมก็เห็นแล้วเหมือนกันครับ ไม่แน่ใจว่าของค่ายอะไรนะ ���าพที่สองอ่ะครับ  แต่ที่แน่ๆ  ล๊อตเก่าแน่นอนครับ......^^"

แล้วขอถามหน่อยครับ dendrobium ของท่าน jedi ที่ครอบครองอยู่ สเกลอ่ะไรหรอครับ?  เพราะตัวด้านซ้ายมือมันเสกลมันน่าจะ 1/550  น่ะครับ :icondizzy:        ถ้าของท่านเป็น1/400 นี่อย่างหรูเลยท่าน  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 06:12:16 PM โดย nongnoojoe »

ออฟไลน์ sunsold

• *
โมจีน 3 ก๊ก TT no. 318 มันคือชื่อไรหรอครับ

พอดีเวลาไปซื้อหยิบมั่วอะครับ  เพิ่งมาสังเกตุว่าตัวนี้ไม่มีชื่อเขียนไว้

ลืมไป Arios  พรุ่งนี้มาแล้วน่ะครับ  ร้านตรงleo กับร้านเจ๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 06:20:48 PM โดย sunsold »

ออฟไลน์ not_tell

• *
 ตอบข้างบนครับ ทั้ง กูฟ กับเด็นโดรเบียม เป็นของGHD ทั้งหมดครับ ลอทเก่า จะระบุชื่อ ชัดเจนกล่องจะไกล้เคียงของแท้มาก แต่ลอทหลังๆ จะเปลี่ยนเป็น GHD และ model gd ลอทไหม่ลอทเก่า คุณ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เนื่องจากดูมานานแล้ว วันนี้เลยเอามาถามซะหน่อย (ไม่รู้ว่ามีใครเคยถามไปรึยัง        :iconsweat:            )

พอดีว่าข้องใจมานานแล้วครบ ตั้งแต่ตอนที่ซื้อ DENDROBIUM โมจีน มาจากคุณโก้

ผมก็ลองเข้าไปดูใน TAOBAO ปรากฎว่าไปเจอมันมีกล่องอยู่ 2 แบบ ตามรูปเลย

ของผมจะเป็นแบบทางด้านขวามือ และมันก็ไม่มีอะไรบ่งบอกเลยว่าเป็น GHD

ส่วนอันนี้เป็น GOUF ครับ รูปทางขวาเป็น GHD เอารูปมาจาก TAOBAO แต่ตัวทางขวานั้นเอารูปมาจากของคุณป๊อก (คุณป๊อกจากเว็บ   ครับ  ซึ่งประกาศขายอยู่ที่นั่น)

จะเห็นได้ว่าของ GHD นั้นมีสิ่งที่เป็นจุดสังเกตเด่นชัดเลย นั่นก็คือ คำว่า MODEL GD ซึ่งถ้าใครเล่นโมจีนอยู่คงจะทราบดีว่าทุกกล่องมันจะต้องมีพิมพ์คำนี้อยู่ด้วยเสมอ

ก็เลยทำให้ผมรู้สึกข้องใจมากว่าตกลงแล้ว กล่องทางด้าน ขวามือนั่นมันโมจีนยี่ห้ออะไรกันแน่        :icondisapp:

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

:icondizzy:

---------------------------------------------------------------------------

เอ.... หรือว่ามันเป็น GHD รุ่นแรกๆครับ      :icondizzy:
v
v
v
DENDROBIUM ของผมก็เป็น 1/550 เหมือนกันครับผม
v
v
v

gouf อันที่ไม่มีคำว่า GD อาจเป็นของ Bendi หรือเปล่าครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 07:21:24 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
เหะ เหะ เหะ  ต่อไป กินยาพาราเซตามอลไปด้วย  :iconnasty:

แต่ก็นะ สนนราคาถูกกว่า 3 เท่ามันช่างยั่วยวนตอนซื้อ แต่ตอนต่อแทบเอาเท้าขึ้นไปก่ายหน้าผาก  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 07:55:12 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ jediknight

• *
  • Like: 6
^
^
^
เห็นด้วยครับ  เพราะตอนนี้ผมก็ยังมี RX-78-2 Ver.KA ยี่ห้อนี้นอนรออยู่ในกล่องอีก 1 ตัวเหมือนกัน

เปิดกล่องมาแล้วแทบสลบ                 :iconlol:

gouf อันที่ไม่มีคำว่า GD อาจเป็นของ Bendi หรือเปล่าครับ 

อืม... อันนี้ก็น่าคิดอยู่เหมือนกันนะครับ           :iconsweat:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2010, 09:27:11 PM โดย jediknight »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
แหมดีแล้วไงครับ  ถูกกว่า3เท่า ก็แสดงว่าต้องสนุกกว่า3เท่าสิครับ!!!!!   ^^~ (แต่ว่าน่าจะก่ายหน้าผาก3เท่ามากกว่า) ^^"

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ลิโป้ เกราะเต่าดำ โมจีนทำรึยังครับ ถ้ามีแล้วขอ รูปหน้ากล่อง+รายละเอียดว่าแถมอะไรมาในกล่องมั่ง นะครับช่วยทีนะครับ