ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3806901 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittavat1

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
    • thaiall-model.com
สุดยอด  เฮียตี๋เอาใจไปเลยคับ

ออฟไลน์ Ball_fireball

• *
เจ๋งดีครับผม รอโดน  :iconlol:

ออฟไลน์ gorn_gang

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -28
จกาทีดูผ่านๆค่อนข้างหลุดโลกกันดั้มไปนิดหน่อย คือมันไม่ให้ความรู้สึกกันดั้มเลยนี่ซิ  :icondizzy:
แปลกดีครับ
แล้สที่เห็นอีกอย่างของการพัฒนาไปในทางที่ดี คือ บางชิ้นลงสีมาให้ด้วยครับ  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 03:08:39 PM โดย gorn_gang »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
3ก๊กมันของจีนอยู่แล้ว บันไดจะกล้าฟ้องไหมถ้า copy 555  :icontounge:

จะฟ้องไงอ่ะ หน้ามันไม่ได้เป็น Gundam ด้วยสิ

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
มะกี้เข้าเว็บเท้าเบาไปเจอนี่เข้าถึงกะสะอีก

มีอีกหลายตัวเลยสเกล 1/144 บันได้โ
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-51585348-0KGw18H6.htm?checkedRange=true

หลังจากเข้าไปดูตาม Link
ผมว่า มันออกแนว First Grade ติดเกราะ (ให้ความรู้สึกแนว FG + เซย่า อ่ะ) อ่ะนะครับ
แต่ก็เป็นนิมิตหมายที่ดีนะครับ ที่จีนจะคิดทำ Product ใหม่ ของตนเอง ออกมา
(แต่คงต้องใช้เวลาในการปรับปรุงอีกมังครับ)
----------
อืมๆ ใช่ๆ เค้าทำสีที่เกราะสวยดีครับ
V
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 06:10:59 PM โดย Fugaca »

ออฟไลน์ zeroray

• *
  • Like: -1
แผงโมกวนอูลำเอียงมาก ทำสีทองบนสีเขียวมาให้แล้วด้วย

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
สามก๊กไม่สนใจอยู่แล้ว แต่วันนี้แวะไปสะพานเหล็กมา ร้านหน้าเบียร์มีของเข้าเยอะพอประมาณ (GD เป็นส่วนใหญ่) ก็ restock ของเดิมๆ อย่าง MG Z Gundam/Crossbone Full cloth และก็พวก 1/60 แต่ที่ไม่คุ้นหน้าคงเป็น 1/100 Red Frame พวก 1/144 Seed (GD) ก็มีมาด้วย แล้วก็ SD unicorn gundam อ้อ มีพวกกบมาเพิ่มด้วย

อ้อ มี nendroid มาด้วยละ เห็น Mio อยู่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 07:16:18 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ premierza

• *
  • Like: -20
แล้วกวนอูมันจะเข้าไทยม่ะไรอ่า อยากได้แล้วนะ  :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
ตอนนี้มันตามกวนอูมาเป็นขโยงแล้วครับ :iconfreak: ถ้าเข้าไทยมีแววเสียตังค์กันทั่วหน้าตัวอย่างเจ้าตัวสีขาวนี่จำไม่ได้ว่าชื่อไร
http://item.taobao.com/item.htm?id=5767671884

แล้วเห็นโจโชแว๊บๆ ตัวแดงๆ  :iconwink:

ออฟไลน์ kaxuma

• **
สามก๊กไม่สนใจอยู่แล้ว แต่วันนี้แวะไปสะพานเหล็กมา ร้านหน้าเบียร์มีของเข้าเยอะพอประมาณ (GD เป็นส่วนใหญ่) ก็ restock ของเดิมๆ อย่าง MG Z Gundam/Crossbone Full cloth และก็พวก 1/60 แต่ที่ไม่คุ้นหน้าคงเป็น 1/100 Red Frame พวก 1/144 Seed (GD) ก็มีมาด้วย แล้วก็ SD unicorn gundam อ้อ มีพวกกบมาเพิ่มด้วย

อ้อ มี nendroid มาด้วยละ เห็น Mio อยู่ด้วย

พวกกบหรอครับ เป็นของ GD หรือ TT หรอครับ แล้วมีเบอร์อะไรบ้าง รบกวนดูให้ทีนะครับ สนใจกบเป็นพิเศษ อิอิ

พวกกบหรอครับ เป็นของ GD หรือ TT หรอครับ แล้วมีเบอร์อะไรบ้าง รบกวนดูให้ทีนะครับ สนใจกบเป็นพิเศษ อิอิ

มันของ TT นะ

ของ TT งั้นก็เพิ่งมาใหม่ใช่ไหมครับ เพราะไม่เคยเห็นกบของ TT เลย งานนี้สงสัยได้ซื้อแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 09:48:26 PM โดย kaxuma »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

พวกกบมันมีมาตั้งนานแล้ว
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-52440270-uN+43yBUVCC+/LLc.htm?checkedRange=true

V
V
V
SD unicorn ของ Bandi
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 10:19:09 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ Zereoz

• *
sd unicorn นี่ของอะไรคับ

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
สามก๊กของจีน ดีเทลน่าเอามาทำสีเสียจริงๆ สาวกสามก๊กsdคงชอบนักแล  ดีเทลสวยจริงๆครับ^^~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2010, 10:12:26 PM โดย nongnoojoe »

• *

ว้าว ๆ ๆ Red frame กะ กบ  กะลังรออยู่เลยครับ  :iconwish:
เดี๋ยวเสาร์นี้ เข้าไปสอย (ด๋อย ยังไม่มีสักตัว หากเจอตัวที่รู้จัก + สวยๆ ก็อาจจะแตกไลด์อีกนะนี่ หุ หุ หุ) :iconwink:

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • ZZ COLLETION
มะกี้เข้าเว็บเท้าเบาไปเจอนี่เข้าถึงกะสะอีก

มีอีกหลายตัวเลยสเกล 1/144 บันได้โ
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-51585348-0KGw18H6.htm?checkedRange=true

ผมว่า มันออกแนว First Grade ติดเกราะ (ให้ความรู้สึกแนว FG + เซย่า อ่ะ) อ่ะนะครับ
แต่ก็เป็นนิมิตหมายที่ดีนะครับ ที่จีนจะคิดทำ Product ใหม่ ของตนเอง ออกมา
(แต่คงต้องใช้เวลาในการปรับปรุงอีกมังครับ)
----------
อืมๆ ใช่ๆ เค้าทำสีที่เกราะสวยดีครับ
V
V

----------
V
V

มันน่ามาโมเป็น ไฮเกรดดีนะครับ เข้าเมื่อไรละ  ซ์อแน่ๆๆๆ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ดูจากชิ้นส่วนในแผง ผมว่ามันพอ ๆ กับ HG 1/144 ยุค Wing หรือ X นา  ไม่เลวร้ายถึงขนาด FG หรอก

• *

พวกกบมันมีมาตั้งนานแล้ว
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-52440270-uN+43yBUVCC+/LLc.htm?checkedRange=true

เอ...... กบ ร้านหน้าเบีย มีมาครบทุกเบอร์มั้ยครับ 01 - 05 อ่ะครับ :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 08:58:16 AM โดย Fugaca »

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ใครมีรายการตัวที่ออกขายแล้วของ TT 1/144
ตามซื้อเก็บอยู่ ไม่รู้ว่ามีออกตัวไหนบ้างแล้ว

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
รอ MG ตัวเเรกของซีซี หลังจาก หยุดตรุษจีนไปนานเหลือเกิน (ที่จีนล่อเป็นเดือนเลย)  :iconpale:
มาลุ้นกันดีกว่าว่าจะเป็นตัวอะไร คริ คริ  :iconfreak:

ออฟไลน์ PurpleHaze

• *
อาทิตย์ที่ผ่านมาไปดูที่สะพานเหล็ก ไม่เห็นมีกันดูมเลยอ่า :iconcry:

เห็นว่าอีก 2 อาทิตย์จะเข้า เซ็งเลย

เลยซื้อมาก่อน 5 กล่อง ตามนี้

TT GN Archer งานดีมากครับ แต่สติ้กเกอร์เลวร้ายมาก
TT Nadleeh    งานดีเหมือนกัน แต่ตรงส่วนบีมของผมมันผุอะ
TT Stargazer ผิวมันแว้บ แต่แผงขาว 2 แผง สีต่างกัน อันนึงขาวออกเหลือง อีกอัน ขาวเนียน
TT Bushido's Ahead  ไม่รู้ให้เพื่อนไป
TT Nu Gundam          เหมือนอันบน
กันพลาก็เหมือนเส้นผม ตัดผิด เฉือนพลาด บาดนิ้ว ก็เขวี้ยงมันทิ้ง
(ทำได้ซะที่ใหนเล่า!!!)