ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3806888 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
รายงาน TT 1/144 เท่าที่รู้นะครับ

Kelberos Bacue ----- งานดีมากครับ เหมือนของลุงบันมาก
Gadessa ---- เนื้องาน ด้านๆ สติกเกอร์ห่วย รูปร่าง เหมือนของลุงบัน
Virtue Transam ---- เนื้องานมันวาว สติกเกอร์ต่างจากของลุงบัน แต่ รวมๆแล้ว คุ้มครับ
Kiros Transam ---- เนื้อพลาสติก สติกเกอร์ หน้าตา ห่างจากของลุงบันเยอะ แต่ว่า รวมๆ โมหน่อยก็ โอเคครับ
Verde Buster ---- หน้าหมู นอกนั้น เยี่ยมครับ ทั้งสติกเกอร์ + เนื้อพลาสติก + รูปร่าง (ต้องโมหน้าเองครับ......)
ฺBlu Duel - - - - - แนะนำว่า ซื้อไปเลยครับ เนียนจริงๆ ตัวนี้
Murasame - - - - อันนี้ ห่วยแค่ สติกเกอร์ + หน้า นอกนั้น เยี่ยมครับ
Infinitie Justice - - - - สติกเกอร์ โอเค หน้าตา รูปทรง ใกล้เคียงลุงบัน 1/144 ครับ
Sword Impluse gundam - - - - ใกล้เคียงลุงบันมาก ยกเว้น สติกเกอร์เท่านั้นครับ
Arms custom - - - - หน้าตา พอใช้ได้ครับ นอกนั้น คุ้มมากครับ เหมือนของ ลุงบันเช่นกัน
Gouf Ridolf ------ ต่างตรงสีเนื้อพลาสติก ของลุงบันจะวาวๆ แต่ของ TT เหลืองด้านๆ Effect part เบี้ยว นอกนั้น โอเค ครับ
Stargazer - - - - สติกเกอร์สายรุ้งที่เป็นจุดเด่นของ TT ทำมาเหลืองๆ ไม่สวยเลย สีดำก็ ด่างๆ นอกนั้นใกล้เคียงลุงบันครับ

นี่เท่าที่ผมมีประสบการณ์ต่อมานะครับ ผิดพลาดยังไงขออ

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconfreak: มาแก้ข้อมูลนิดหน่อย เรื่องกบที่ร้านหน้าเบียร์ ดูเหมือนจะไม่ใช่ของมาใหม่ จากที่สังเกตแล้วน่าจะเป็นของเดิมที่ซุกอยู่ พอมี SD มาใหม่ก็เลยเอามาตั้งข้างนอกแทน

ส่วน MG [GD] มี Wing Ver Ka ด้วย มันตั้งอยู่ข้างบนเลยไม่มองเห็น ส่วน Red Frame จะมาเพิ่มอีกในวันพรุ่งนี้(เฮียแกบอกอย่างนั้น)

อ้อ หลังจากที่ถูกสลายการชุมนุมไปแล้วในครั้งก่อน แต่ว่าขณะนี้พวก Gundoom ได้กลับมายึดพื้นและเริ่มการชุมนุมอีกครั้งที่ร้านเจ้ คราวนี้มีมามากกว่าเดิมด้วย  :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2010, 07:38:59 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ blabla

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
:iconfreak: มาแก้ข้อมูลนิดหน่อย เรื่องกบที่ร้านหน้าเบียร์ ดูเหมือนจะไม่ใช่ของมาใหม่ จากที่สังเกตแล้วน่าจะเป็นของเดิมที่ซุกอยู่ พอมี SD มาใหม่ก็เลยเอามาตั้งข้างนอกแทน

ส่วน MG [GD] มี Wing Ver Ka ด้วย มันตั้งอยู่ข้างบนเลยไม่มองเห็น ส่วน Red Frame จะมาเพิ่มอีกในวันพรุ่งนี้(เฮียแกบอกอย่างนั้น)

อ้อ หลังจากที่ถูกสลายการชุมนุมไปแล้วในครั้งก่อน แต่ว่าขณะนี้พวก Gundoom ได้กลับมายึดพื้นและเริ่มการชุมนุมอีกครั้งที่ร้านเจ้ คราวนี้มีมามากกว่าเดิมด้วย  :iconnasty:

red frame ที่ว่านี่ MG รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
^
^
^
คิดว่า เป็น 1/100 เบอร์ 010 ของ GHD นะครับ
(คุณ xenophage เคยบอกไว้น่ะ)

หุ หุ หุ พรุ่งนี้ ไปสอย red frame ล่ะครับ  เหอ เหอ เหอ

ออฟไลน์ kaxuma

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **

เอ่ออ เจ้า ver.Ka ตัวนี้น่ากลัวนะครับ ใครสนใจก็ระวังให้ดี ของผมที่ซื้อมาก็สามารถประกอบเป็นตัวได้ครับ แต่ต้องอัดกาวทุกจุด พลาสติกเปราะมาก ขยับทีดังเอี๊ยดๆเลยครับ

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
แนะนำ TT 1/144 อีกหน่อยนะครับ

Trone Drie - - - - - สติกเกอร์เท่านั้นที่ห่วย นอกนั้น ดีมาก แต่ขอให้เช็คด้วยว่า 1. ส่วนที่ใส่หน้า Drie หล่อมาดีมั้ย 2. ส่วนที่ใส่โล่ ให้มาทั้ง 2 ข้างครบมั้ย?

Trone Zwei - - - - สติกเกอร์ เท่านั้นที่ห่วย นอกนั้น คุ้มครับ

Trone Eins - - - - หน้าไม่คม สีจะไม่เหมือนของลุงบัน สติ๊กเกอร์ห่วย นอกนั้น ดีครับทั้งรูปร่าง สัดส่วน

อยากแนะนำครับว่า TT MG Force Impluse ของเค้า ดีจริงครับ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2010, 11:32:40 AM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ watpong

• *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
Wing ver.ka ผมเห็นของล๊อตใหม่ผมแทบไม่เชื่อครับว่าเป็นของ GHD

จากที่ผมเห็นรูปใน taobao เอาง่ายๆดูตรงพลาสติกสีขาวที่ปีกมีแต่รอยเต็มไปหมด

แต่เมื่อวันนี้ผมลองไปขอดูที่ร้านขายโมจีน(ร้านหนึ่ง) ปรากฏว่าเนื้อพลาสติกมันดูผิดไปจากใน taobao มาก

พี่เขาบอกว่าเป็นล๊อตใหม่ครับเขาก็ไม่คิดเหมือนกันว่า GHD จะทำออกมาดีกว่าที่เขาเคยคาดไว้ซะอีก

ผิดไปจาก red frame  ghd  ที่เขาเอามาเทียบกันแล้วเขาบอกว่า เรดเฟรม สยองกว่า Wing ver.ka ล๊อตใหม่เยอะเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------

ตอนไปเลือกซื้อเปิดดูเลยครับท่านถ้าพลาสติกย้วยๆ มีรอย ยุบ แหว่ง  เก่าแน่นอนครับ

ล๊อตใหม่เนื้อพลาสติกดูเนียนขึ้นครับ แต่ก็อาจจะมีตำหนิบ้าง(นิดๆหน่อยๆ) พอรับได้มากกว่าล๊อตเก่าครับ
ไม่รู้ว่าทำล๊อตใหม่ออกมาเพื่อตีตลาดแข่งกับ TT หรือโมจีนเจ้าอื่นก็เป็นได้ครับ  :iconwish:

รูปจากทางร้านที่ผมสั่งครับ

กดที่รูปเพื่อขยายได้ครับ

ผมดูแล้วมันผิดไปจากรูปที่มีคนเอาลงใน taobao เลยนะครับ
แต่ผมหารูปใน taobao ที่ดูตอนนั้นไม่เจอแล้วสิ  :iconfreak:
ถ้าเจอจะเอามาเทียบกันให้ดูครับ

อันนี้ไปเจอมาของล๊อตใหม่ครับ http://item.taobao.com/item.htm?id=5219664964   :iconlike:
สวยใช้ได้เลยครับ

ส่วนอันนี้คาดว่า(น่าจะ)เป็นล๊อตเก่าครับ

http://item.taobao.com/item.htm?id=4369250732

ไว้ถ้าได้ของมาแล้วจะต่อละมาลงรีวิวให้ดูครับว่าจะเป็นโรคแขนขาอ่อนแบบเก่าหรือเปล่า (แต่ท่าจะนานหน่อย เปิดเทอมแล้วงานเยอะมากมาย)

v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2010, 08:32:05 PM โดย watpong »

ออฟไลน์ aikawa777

• *
  • Like: -3
จะดู WING ver. KA (GHD) ล็อตเก่า กะล็อตใหม่ยังไงอะ ครับ  ถ้าซื้อล็อตเก่ามานี่สยองเลยนะครับ   

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
จะดู WING ver. KA (GHD) ล็อตเก่า กะล็อตใหม่ยังไงอะ ครับ  ถ้าซื้อล็อตเก่ามานี่สยองเลยนะครับ   
เปิดออกมาดูไงครับ  :iconsweat:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • มีตังแค่layland T-T
ก่อนซื้อขอเขาดูของก่อนก็ได้ครับ  แต่ต้องถามเจ้าของร้านก่อนนะว่าล๊อตเก่าหรือใหม่ ถ้าเขายืนยันว่าล๊อตใหม่+กับท่านตัดสินใจที่จะซื้อ การเปิดกล่องเช็คของก็ดูไม่แปลกหรอกครับ^^~  ถ้าดูแล้วเป็นล็อตใหม่ก็okผ่าน แต่ถ้าดูแล้วมันเป็นล๊อตเก่าล่ะก็ท้วงเจ้าของร้านได้ครับ^^~  เจ้าของร้านคงรู้ว่าล๊อตเก่าหรือใหม่เป็นอย่างไร^^

ออฟไลน์ Cheludim

• **
  • Like: 2
ตอนนี้ร้านแถวบ้านผมมี สามก๊กยอมแมว เล่าปี่,กวนอู,เตียวหุย แบบเกราะทองมาแล้วครับ
ถามราคาได้ความว่า 38x เหมาะสำหรับคนขี้เกียจทำสีอย่างผมเลย

เป็นราคากล่องรวม 3 ตัวครับ
   v
   v
   v
   v
   v
   v
   v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2010, 10:00:22 PM โดย Cheludim »

ออฟไลน์ kaxuma

• **
ตอนนี้ร้านแถวบ้านผมมี สามก๊กยอมแมว เล่าปี่,กวนอู,เตียวหุย แบบเกราะทองมาแล้วครับ
ถามราคาได้ความว่า 38x เหมาะสำหรับคนขี้เกียจทำสีอย่างผมเลย

38x นี่คือราคาของ เล่าปี่ + กวนอู + เตียวหุย รึปล่าวครับ

ถ้าตัวละ 38x ก็ดูจะแพงไปหน่อย  :icondizzy:

ออฟไลน์ startup

• *
  • Like: 1
มีร้านไหน เอาตัวพวกนี้เข้ามายังครับ ??

ออฟไลน์ enne

• *
วันนี้ไปสะพานเหล็กเจอเรดเฟลมเลยซื้อมาเปิดกล่องก็........... :iconpale:คราบเกินเยอะมากแล้วชิ้นสีก็.....ครุขระมาก :icondizzy:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
^
^
ดีนะวันนี้ไปไม่ได้สอย

:iconlol: :iconlol:

แต่ได้น้องด๋อยมาแทน
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ RyODEN

• *
  • ชีวิตนี้ขอแค่SD
ดหเรดเฟรมตีวนี้เห็นแล้วสะเทือนใจเลยทีเดียว

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
วันนี้ไปสะพานเหล็กเจอเรดเฟลมเลยซื้อมาเปิดกล่องก็........... :iconpale:คราบเกินเยอะมากแล้วชิ้นสีก็.....ครุขระมาก :icondizzy:

ผมว่าเป็นกล่องนี้อย่างเดียวหรือป่าว   ปกติ GD ถึงเนื่องานห่วย  แต่ก็ไม่ขนาดนี้นะ  แหะๆๆๆ  อันนี้ความคิดผมนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 06:43:48 PM โดย K »

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconfreak: ดีนะที่ไม่ได้เอา Red Frame มาด้วย ก็กะอยู่แล้วว่าต้องเป็นยังงี้แหง่ๆ Duel Assault Shroud ที่เคยต่อก็ส

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ว่าย ถ้าเรดเฟรมGDเป็นงี้ ผมอุดหนุนลุงบันดีกว่า :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ tekkonkinkreetz

• **
  • Use your illusion
ลายดาบ โหดมากคับ  :iconsoul: