ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775013 ครั้ง)

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 04:40:23 PM »
Crossbone ตัวจิ๋วที่เห้นในรูปเป็นของ ghd แบบธรรมดาไม่ใช่ Fullclothครับ ตอนประกอบยากมากเพราะตัวมันเล็ก (เล็กกว่า1/144บางตัวอีก)และข้อต่อก็ไม่ใช่เป็นแบบJointยางครับ
เป็นแบบเดือยสวม(ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไร)ประกอบค่อนข้างยาก และเนื้อพลาสติกบางมาก ถ้ามือใหม่ไม่แนะนำให้เล่นตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 06:53:16 PM »
น้องไห่มdegooทำงานมาดีนะเนี้ยเนื้อพลาสติกไช้ได้เลยไว้ถ้าเหนขายจะไปสอยมาดูเเต่ตอนมีมีมาขายยังอ่าคับตรานี้อะ? :iconwish:

ออฟไลน์ gazzada

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 07:00:11 PM »
ลืมบอกไปคับวันนี้ไปร้านเจ๊มามี ดิวนาเมส1/100 TT คีรีออส1/100TT 3ก้กมีขงเบ้ง กวนเป้ง เตียวเลียว เเละอีกมากมาย TTโลดจ้า ชินมุชาไม่มีเเล้ว มีsf fbm des ebm  เเล้วก็ HINU MG GHDคับ  โทรนยังมีอยุ่มั้ง :iconvsign:

ออฟไลน์ falchion

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 08:48:16 PM »
เอ่อ ตอบต่อกันแบบนี้ กดแก้ไขก็ได้นะครับ 

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 09:02:18 PM »
งั้นขอแจ้งเสริมจากคุณ gazzada ละกัน

ร้านหน้าเบียร์
ของเข้าหลายอย่างครับแต่ส่วนใหญ่เป็น TT ตัวเดิม ๆ  MG มาเกือบครบ (ยกเว้นที่เริ่มเก่าไปแล้ว)  :iconsweat:   
1/144 ก็มาบ้าง ไม่รู้ตัวไหนมั่งเพราะไม่โดน (เดี๋ยวนี้ขี้เกียจประกอบตัวเล็ก ๆ ฮะ  :iconfreak:)         
คิริออส กะ dynames ก็ยังไม่มี      shin musha (ก่อนหักหลัง) ก็ยังไม่มา ก็รอกันต่อไป

ส่วนใครที่อยากได้ MG รุ่นเก่าของ GHD ตอนนี้หลงเข้ามาอยู่หลายกล่องเหมือนกันครับ เอ่ยชื่อไปแล้วโดนตัวไหนก็รีบไปสอยกันซะก่อนที่จะหมดน๊า....
super gundam , แคมเฟอร์ , ZIII white unicorn แล้วก็ Z ธรรมดาด้วยรึเปล่า (ตัวนี้) ไม่แน่ใจนะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #645 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 09:11:02 PM »
ผ่านร้านเบียร์เหมือนกันครับคุณ kaopun (สวนทางกันหรือเปลานี่) 1/144 มีแต่ตัวเดิมๆ ครับ ไม่ค่อยหลากหลาย

ที่น่าดึงดูดคงเป็น PG Wing Zero Custom ราคาดึงดูดใจมาก เลยสอยมาซะตัวนึง เปิดดูของแล้ว โอ้ประทับใจมาก :iconvsign: แต่กว่าจะต่อเสร็จคงใช้เวลาสักสัปดาห์นึงละมั้ง

ส่วน Super Gundam GHD นี่ก็น่าสนนะ เอาเฉพาะ G Defenser มารวมกับ MG MKII V.2 ของแท้ อิอิ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ wwangkanon

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 10:31:52 PM »
คุณ pas20 เสีนสตางค์ไปกับ PG wing zero custom เท่าไหร่ครับ
บอกเป็น XXX ก็ได้ครับ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #647 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 11:33:13 PM »
งั้นขอแจ้งเสริมจากคุณ gazzada ละกัน

ร้านหน้าเบียร์
ของเข้าหลายอย่างครับแต่ส่วนใหญ่เป็น TT ตัวเดิม ๆ  MG มาเกือบครบ (ยกเว้นที่เริ่มเก่าไปแล้ว)  :iconsweat:   
1/144 ก็มาบ้าง ไม่รู้ตัวไหนมั่งเพราะไม่โดน (เดี๋ยวนี้ขี้เกียจประกอบตัวเล็ก ๆ ฮะ  :iconfreak:)         
คิริออส กะ dynames ก็ยังไม่มี      shin musha (ก่อนหักหลัง) ก็ยังไม่มา ก็รอกันต่อไป

ส่วนใครที่อยากได้ MG รุ่นเก่าของ GHD ตอนนี้หลงเข้ามาอยู่หลายกล่องเหมือนกันครับ เอ่ยชื่อไปแล้วโดนตัวไหนก็รีบไปสอยกันซะก่อนที่จะหมดน๊า....
super gundam , แคมเฟอร์ , ZIII white unicorn แล้วก็ Z ธรรมดาด้วยรึเปล่า (ตัวนี้) ไม่แน่ใจนะ  :iconvsign:

ของ GHD หมดเลยใช่ไหมครับ ที่บอกมาข้างล่างนะครับ
น่าสน Super Gundam จริงๆ ละครับ พอบอกราคา XXX ได้ไหมครับ หรือว่ามัน XXXX  :icondisapp:

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #648 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 11:37:35 PM »
ของ GHD ล้วน ๆ ครับ ส่วนราคาขาจรคงอยู่ที่ 6xx ครับ (ถ้าต่อรองดูอาจจะได้ต่ำกว่านั้นนะ)  :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #649 เมื่อ: มีนาคม 24, 2009, 11:49:48 PM »
ของ GHD ล้วน ๆ ครับ ส่วนราคาขาจรคงอยู่ที่ 6xx ครับ (ถ้าต่อรองดูอาจจะได้ต่ำกว่านั้นนะ)  :iconvsign:

จากเเผ่นที่หน้า 43 ใช้ร้านที่อยู่ตรงข้าม ร้านสีเขียวอ่อน ใช่ไหมครับ ร้านขายโมจีนที่ชื่อเบียร์เนี้ย
แบบว่า มึน ... ร้านเยอะเหลือเกิน เเถวนั้น  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #650 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 03:07:58 AM »
คุณ pas20 เสีนสตางค์ไปกับ PG wing zero custom เท่าไหร่ครับ

บอกตรงๆ เด๋วโดนร้านค้ากับคนแถวนี้เขม่นแน่เลยครับ :iconcry: เอาว่าไม่ึถึง 2xxx ละกัน แตต้องถือว่างานดีสมมาตรฐาน TT อ่ะครับ ข้างในให้คู่มือมา 2 เล่ม + สารพัดอุปกรณ์ เห็นแล้วรู้สึกว่า อย่างนี้สิถึงเป็น PG :iconhappy:

ปล.ขอความรู้คนที่เคยต่อ PG Strike ของ GHD หน่อยครับว่า ในกล่องมันให้พวกอุปกรณสำหรับฉายแสงไฟมาด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาออกหมดเลย
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #651 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 03:39:40 AM »
มีครับ เป็นไฟหลอดเล็กๆ

• *
« ตอบกลับ #652 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 07:45:26 AM »

บอกตรงๆ เด๋วโดนร้านค้ากับคนแถวนี้เขม่นแน่เลยครับ :iconcry: เอาว่าไม่ึถึง 2xxx ละกัน แตต้องถือว่างานดีสมมาตรฐาน TT อ่ะครับ ข้างในให้คู่มือมา 2 เล่ม + สารพัดอุปกรณ์ เห็นแล้วรู้สึกว่า อย่างนี้สิถึงเป็น PG :iconhappy:

ปล.ขอความรู้คนที่เคยต่อ PG Strike ของ GHD หน่อยครับว่า ในกล่องมันให้พวกอุปกรณสำหรับฉายแสงไฟมาด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าเอาออกหมดเลย

ฟังเเล้วชักอิจฉา สงสัยทีหลังไปถามร้านนี้ก่อนซื้อดีกว่า ถ้าไม่มี ค่อยไปร้านเจ๊  :iconwish:
ยังไงฟันธงร้านเจ๊ต้องมากกว่านี้ชัว เพราะล่าสดที่ไปซื้อ เดสจังมาต้นเดือน ถาม PG Wing ยังอยู่ที่ 22xx อยู่เลย  :iconcry:

ออฟไลน์ mg-dang

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #653 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 08:06:47 AM »
PG strike มีไฟเฉพาะดวงตานะครับ อุปกรณ์ก็มี แต่ไม่ work(lock ไม่ได้ เปิด ปิดไม่ได้)  ต้องโมเอาทั้งหมด แต่พอเปิดไฟแล้วหน้าตลกๆ เลยไม่ใส่ครับ หน้ามืดๆ ดูดีกว่าครับ
รอดู review PG wing เหมือนกันครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่า MG wing สวยกว่าครับ ทำไมไม่ทำ PG MKII นะ รออยู่

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #654 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:08:39 AM »
บอกหน่อยครับ MG ZIII white unicorn ของGHD งานแย่มาก พลาสติกเละจนแทบรำคานเลยส่วนถ้าไม่ทำสีนี่เอาไปวัดนี่เขานึกว่าศพเลยครับ

ถ้าจะซื้อตัวสวยๆแนะนำรอของTTครับ รอไม่ไหวแบบผมก็เดือน7ครับจะไปสอยเจ้าZIIIตัวนี้เลยของลุงบันเลย ยอมทำใจเสียเงินแลกของสวยครับตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2009, 09:09:38 AM โดย bikemaster »

• *
« ตอบกลับ #655 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 09:38:26 AM »
บอกหน่อยครับ MG ZIII white unicorn ของGHD งานแย่มาก พลาสติกเละจนแทบรำคานเลยส่วนถ้าไม่ทำสีนี่เอาไปวัดนี่เขานึกว่าศพเลยครับ

ถ้าจะซื้อตัวสวยๆแนะนำรอของTTครับ รอไม่ไหวแบบผมก็เดือน7ครับจะไปสอยเจ้าZIIIตัวนี้เลยของลุงบันเลย ยอมทำใจเสียเงินแลกของสวยครับตอนนี้

ถูกต้องนะค้าบบบบ ถ้ายี่ห้อ GHD ผมยังไม่เห็นตัวไหนออกมาเเล้ว สวยเลยนะ แบบว่าไปวัดไปวาได้นะ (ถ้าไม่ตกเเต่งเองต่อนะ)

ส่วนของ TT ก็สวยเฉพาะช่วงหลังๆ ครับ ตั้งเเต่เจ้าพวก

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #656 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 10:02:51 AM »
super gundam , แคมเฟอร์ , ZIII white unicorn  ของ GD นี่ลองซื้อดูครับเปิดกล่องมาถ้าทำจนเสร็จได้รับรองเลเวลขึ้นกระฉูด(ประมาณว่าไปล่าบอสยังไงยังงั้น) หรือไม่ก็เห็นชิ้นงานแล้วเลิกเล่นโมจีนไปเลย กรั๊กๆๆๆ :iconlol:

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #657 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 12:50:53 PM »
พูดซะสยองเชียว  ทำเอามะกล้ามองเลย อาทิตย์ก่อนไปสะพานเหล็ก เหลือบเห็นเหมือนกันนะ ตัวเก่าๆ

ออฟไลน์ medsms

• *
  • Like: 1
  • Hello World !!!
« ตอบกลับ #658 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:10:32 PM »
แคมเฟอร์ เนี่ยเห็นด้วยเลยครับ

ผมซื้อที่อินโด เป็นของยี่ห้ออะไรไม่รุ้จำไม่ได้ น่าจะ GHD มั้ง
แต่นะ ต่อได้อยุ่ สองชั่วโมง ก็ขว้างกล่องออกนอกบ้านทันที 5555

เพื่อน ยังนั่งฮา แล้วบอกว่า "ตรูบอกมรึงแล้ว"  :iconfreak:

ออฟไลน์ mg-dang

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #659 เมื่อ: มีนาคม 25, 2009, 01:11:46 PM »
โมจีนเก่า ก็มีบางตัวน่าเล่นนะครับ เช่น RX78-2 ver.1.5 ครับ ตัวนี้ทำให้ผมประทับใจโมจีนรุ่นเก่า  ซื้อจากคลองถมร้านแบกะดิน  กับ แคมเพอร์ 500 เอง ตกตัวละ 250 บาท (ลงราคาคงได้เพราะไม่มีขายแล้ว) เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วสมัย GD เข้ามาใหม่ๆ ราคายังถูกๆอยู่ ก็ ยืนยันนะครับแคมเพอร์ ต้อยากเหมือนกัน ใช้กาวช่วยหลายจุด แต่งานก็พอดูได้ครับ