ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3804479 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #760 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:09:48 PM »
ผมมีคำถามคับ เอาแบบ ซีเรียสเลยนะคับ ร้านเจ๊ เค้าบอกราคากับลูกค้าแต่ละคนต่างกันรึเปล่าคับ
ขอถามจากใจเลยคับ คือผมเคยเดินผ่านไปได้ยินเค้าบอกราคาผมรู้สึกว่ามันไม่แพงเท่าไหร่ แต่พอผมไปซื้อเอง เค้ากลับบอกราคา
ที่x2ของราคาที่บอกลูกค้าคนก่อนจากผมอะคับ (ตัวเดียวกันแท้ๆ)

เจอมากับตัวเลยครับ เคยไปถาม โมจีน มาตัวนึง เจ๊แกบอก 450 พออีกวันไปเจ๊แกบอก 550 งงเลยครับ ตัวเดียวกันเลย

ยิ่งลูกชายยิ่งตัวดีเลยชอบเพิ่มราคากับเจ๊ยังพอต่อรองได้แต่ลูกชายนี่แทบไม่ลดเลย ซื่อเป็นพันไม่ยอมลดซักกะบาทแต่พอไปเจอเจ๊ต่อได้หลายร้อย

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:19:40 PM »
ไม่เท่ากันหรอกครับโดยเฉพาะตัวที่ขายดี ๆ นี่ ไม่ต้องพูดถึงครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

• *
« ตอบกลับ #762 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:23:16 PM »
ใครพอจะรู้จักเว็บของ GHD หรือ TT บ้างไหมครับ  เว็บอื่นที่มีขายก็ได้นะ
อยากรู้อะไรอีกมากแต่ไม่มีข้อมูลเลยอะไรจะมาต้องรอลุ้นมาตั้งโชว์ที่ร้านอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ takuya00

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 04:23:36 PM »

ออฟไลน์ aruto

• *
  • Like: 0
Re: แจ้งข่าวโมจีนในตอนนี้
« ตอบกลับ #764 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 04:36:33 PM »
น่าสนใจดีจัง
ราคาประมาณเท่าไรใครทราบบ้างครับ เอาแบบประมาณการก็ได้
สงสัยจะได้เล่น โมจีนก็คราวนี้ละ ^^

Edit : เพิ่มแผนที่

อันนี้แผนที่ครับ
จาก
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=15.msg13601#msg13601

Original Credit : ซักคนใน Thaigundam ครับ (ไม่ใช่ผมนะ)
Modifly Credit : ท่าน ballmakoto

ผมเอาไว้หน้าแรกดีก่า เห็นมีคนถามกันเยอะเรื่องแผนที่  :iconvsign:
แถวสะพานเหล็กร้านไหนยังมีโมจีน wing zero กับ ของ

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 04:47:23 PM »
เขาตอบกันจนไม่รู้จะตอบยังไงแล้ว ข้อมูลอยู่หน้าก่อนนี้เอง  เห้อ :icondisapp:
อ้างถึง
ผมมีคำถามคับ เอาแบบ ซีเรียสเลยนะคับ ร้านเจ๊ เค้าบอกราคากับลูกค้าแต่ละคนต่างกันรึเปล่าคับ
ขอถามจากใจเลยคับ คือผมเคยเดินผ่านไปได้ยินเค้าบอกราคาผมรู้สึกว่ามันไม่แพงเท่าไหร่ แต่พอผมไปซื้อเอง เค้ากลับบอกราคา
ที่x2ของราคาที่บอกลูกค้าคนก่อนจากผมอะคับ (ตัวเดียวกันแท้ๆ)
ใช่แล้วครับ  แต่ละคนจะได้ราคาไม่เท่ากัน  แต่ก็อยู่ที่เครดิตของลูกค้าด้วยครับ และถ้าลูกค้าทันเกมก็จะได้ราคาไม่สูง
ตอนหลังๆนี่ผมได้โมจากร้านเจ๊ถูกกว่าร้านหน้าลีโอซะอีก (ไม่เคยถามมั่วซั่ว ถามแล้วเอาเลย แล้วก็บอกให้เขาบอกราคาขายมาเลย จะได้ไม่ต้องต่อราคาให้เสียเวลา)

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 04:57:32 PM »
ของผมก็คล้ายๆคุณfurlong  เวลาไปซื้อไม่เคยต่อเจ๊เลย แกก็บอกราคาจริงๆมาเลยแถมบางทีตอนจ่ายตังยังลดให้อีกแนะ :iconhappy:

ป.ล.ใครอยู่หน้าแรกเอาแผนที่ของหน้า51 ไปแปะใหม่ทีครับจะได้ชัดๆกันไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2009, 04:57:51 PM โดย unn13 »

ออฟไลน์ aruto

• *
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 05:08:12 PM »
หยา~~ :icondisapp: :icondisapp:
โทดทีนะครับที่ไม่ดูให้ดีก่อน  :iconsmile:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
« ตอบกลับ #768 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 05:11:33 PM »
ป.ล.ใครอยู่หน้าแรกเอาแผนที่ของหน้า51 ไปแปะใหม่ทีครับจะได้ชัดๆกันไปเลย

จัดให้ครับผม

• *
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 05:40:18 PM »

ออฟไลน์ legend

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Mobile Suit Neo Operation System
ตอนนี้โมจีนออกมากี่ตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 10:27:41 PM »
ตอนนี้โมจีนออกมากี่ตัวแล้วครับ แล้วพอจะแนะนำได้ไหมครับว่ามือใหม่อย่างผมควรเล่นโมจีนตัวไหน หรือยังไม่ควรเล่นน่ะครับ

รบกวนทีครับ :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 12:55:04 AM »
แนะนำยี้ห้อ TT ครับสวยครับต่อง่าย เล่นพวก mg 1/100 ไปเลยก็ได้นะครับไม่แพงมากแถมรายละเอียดดีมากด้วยของ TT น่ะ

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 06:03:27 AM »
  PG ของTT เนี่ย :iconsmile:  มีกี่ตัวแล้วครับ เชื่อเสียงอะไรบ้าง นอกจาก wing กะ strike มีอะไรอีกมั๊ยครับ  :iconwish: วานบอก :iconhappy:   แหะๆ :icondisapp:

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
« ตอบกลับ #773 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 06:40:46 AM »
มีแต่ วิงโอ น่ะครับ เพิ่งออกมาตัวเดียว

เชื่อเสียงแปลว่าไรหรอ

ออฟไลน์ alpha35818

• *
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 06:48:15 AM »
เครดิม กันดั้ม 1/100 ออกหรือยังครับ ของจีนอะครับ

จะสอยปืนมาทำ Cherudim Gundam SEGA ซะหน่อย ขาดแต่ปืนสองกระบอกนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ beginner

• *
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 07:59:09 AM »
เครดิม กันดั้ม 1/100 ออกหรือยังครับ ของจีนอะครับ

จะสอยปืนมาทำ Cherudim Gundam SEGA ซะหน่อย ขาดแต่ปืนสองกระบอกนี้ล่ะครับ

เครรูดิมของโมจีนยังไม่ได้ข่าวเลยนะครับ มีแต่ OO SS1 ที่ผมเคยเห็นก็มี คีรีออส กับ ดิวนาเมส ครับ

รอท่านอื่นมาเพิ่มข้อมูลอีกทีละกันครับ
วิริเย ทุกขมัต เจติ : บุคคลล่วงทุกข์ได้ด้วยความเพียร !!!

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:54:06 AM »

เครรูดิมของโมจีนยังไม่ได้ข่าวเลยนะครับ มีแต่ OO SS1 ที่ผมเคยเห็นก็มี คีรีออส กับ ดิวนาเมส ครับ

รอท่านอื่นมาเพิ่มข้อมูลอีกทีละกันครับ
ถูกแล้วครับทำออกมาแค้2ตัวนี้ผมรอTTออกเวอชิวอ่ะรอคฃตัวนี้ตัวเดียว

ออฟไลน์ offyonline

• *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 01:18:52 PM »
ช่วงนี้สเกล1/100ของTTเงียบไปนานเลยแฮะ

หรือว่ากำลังซุ่มทำPG red frameอยู่!!  :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ออฟไลน์ furlong

• *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 01:27:35 PM »
ส่วนผมก็รอ IJ  นี่ละตัวที่ใฝ่ฝัน  :iconwish:

• *
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 06:39:44 PM »
ช่วงนี้สเกล1/100ของTTเงียบไปนานเลยแฮะ

หรือว่ากำลังซุ่มทำPG red frameอยู่!!  :iconnosebleed: :iconnosebleed: :iconnosebleed:

ถ้ามาจริงล่ะก็ทุ่มสุดตัวเลย จะได้มาเป็น PG ตัวแรกของเราเลย  :iconwish: