ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 244559 ครั้ง)

ออฟไลน์ shadowduo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -26
Re: MG เดสตินิ ตัว 1450 กับตัว 2500 กว่าบาทต่างกันอย่างไร
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:50:06 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ

ออฟไลน์ exgave

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • Lock target and fire!!~
ตัดสินใจไม่ได้อ่า
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 03:31:10 PM »
ระหว่าง Force Impluse mg กับ Rx-78 ver.2.0 ซื้อตัวไหนดีอ่าครับ :iconcry:

ออฟไลน์ Schnitzer

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
Re: ตัดสินใจไม่ได้อ่า
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 03:34:54 PM »
คำถามในตำนานรึเปล่าเนี่ย

ดาลองครับ ไม่มีใครตัดสินช่วยคุณได้เท่าตัวคุณเอง

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 03:40:13 PM »
คำถามในตำนานรึเปล่าเนี่ย

ดาลองครับ ไม่มีใครตัดสินช่วยคุณได้เท่าตัวคุณเอง

:iconlol:  :iconlol: ใช่ครับ เจอคำถามในตำนานอีกแล้ว

ออฟไลน์ exgave

• *
  • Lock target and fire!!~
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 03:42:14 PM »
 :iconfreak:555+ ผมคิดออกแล้วครับ^^ เหมาสองเลย

ขอบคุณทุกท่านนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2009, 03:42:36 PM โดย exgave »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #405 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 03:44:03 PM »
อัคไกครับฟันธง คำตอบเดียวเท่านั้น !!!

ปล.แล้วถ้าพวกผมเลือกให้แล้วคุณเกิดไม่ชอบขึ้นมาล่ะ ชีวิตคุณทางเดินคุณจะให้ใครมาคอยเลือกให้
เอาตามใจชอบเถิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2009, 03:48:29 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ bewlite

• *
Gundam AA??
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:21:21 PM »
เห็นเด๋วนี้ชอบทำชื่อ แบบเบิ้ลๆ oo zz xx  กันจังนิ

มันจะมี

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
Gundam AA??
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:28:05 PM »
OO ZZ เป็นทั้งชื่อ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ aruto

• *
Gundam AA??
« ตอบกลับ #408 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:30:11 PM »
มีก็อแหล่มจิครับ นอกจาก AA แล้วมันจะมี

• **
  • ZGMF-X42S Destiny Gundam Extreme Blast Mode
เมื่อไหร่บันไดจะออกพวก 00v ให้ครบเน้อ ..

Dynames Torpedo , Kyrios Gust , Nadleeh Akwos , พระอ

ออฟไลน์ zaftomni

• *

ออฟไลน์ Saranoiz

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 1
ขอโทษนะคับ

ใครมีหรือเคยซื้อ MG Strike Freedom พอจะจำได้มั๊ยคับ

ว่ามีซองพลาสติกใส่แผง Runners กี่ซอง แล้วก็ รวมดีคอล เป็นกี่ซอง

พอดี จะให้เพื่อนไปรับของแทน กลัวมันเช็คไม่ถูก เลยจะบอกว่า ให้เช็คว่ามีพลาสติกกี่ซองแทน

หรือใครมีวิธีดีกว่านี้มั๊ยคับ  :iconfreak:

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
กี่ซองไม่รู้ครับ แต่ลองนับแผงดูนะครับ http://www.dalong.net/review/mg/m97/m97_i.htm  :iconvsign:

เครดิต : ดาลอง

• **
ขอโทษนะคับ

ใครมีหรือเคยซื้อ MG Strike Freedom พอจะจำได้มั๊ยคับ

ว่ามีซองพลาสติกใส่แผง Runners กี่ซอง แล้วก็ รวมดีคอล เป็นกี่ซอง

พอดี จะให้เพื่อนไปรับของแทน กลัวมันเช็คไม่ถูก เลยจะบอกว่า ให้เช็คว่ามีพลาสติกกี่ซองแทน

หรือใครมีวิธีดีกว่านี้มั๊ยคับ  :iconfreak:

ขอบคุณคับ

ให้ร้านเช็คให้ครับ

ปรกติผมชื้อดาวพฤหัส ลุงคนขายเช็คให้ตลอด

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
ถามหน่อยครับ ไม่อยากไปตั้งกระทู้ใหม่

พวก 1/100 00 S2 มือมันไม่ใช่ Joint จะยกเว้นก็แค่ Cherudim แล้วมีวิธีจะเอามืออื่นๆที่เป็น Joint มาใส่ยังไงครับ (ให้มันไม่หลุดน่ะ)

ออฟไลน์ apisubphupha

• *
ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Rad Frame PG กับ Strike Rogue PG (สีชมพู)
« ตอบกลับ #415 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:05:34 PM »
พอดีผมจะซื้อ PG นะครับ
เลยอยากสอบถามพี่ๆว่าตัวไหนน่าซื้อกว่าระหว่าง
Strike Rogue (สีชมพู) กับ Redframe ธรรมดานะครับ
ขอข้อสีข้อเสียของแต่ละตัวด้วยนะครับถ้าเป็นไปได้
ขอบคุนครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Rad Frame PG กับ Strike Rogue PG (สีชมพู)
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 05:12:50 PM »
  รวมๆ  Strike สัดส่วนยาวเก้งก้างมากๆครับ ผมว่าสัดส่วน Redframe สวยกว่าเเละโพสท่าได้สวยงามกว่า เเต่ผมยังไม่ได้ต่อทั้ง 2ตัวครับ เลยบอกข้อดีข้อเสียอย่างอื่นไม่ได้  :iconvsign:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ Rad Frame PG กับ Strike Rogue PG (สีชมพู)
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:09:39 PM »
แล้วแต่ชอบล่ะ ถ้าถามว่าตัวไหนดีกว่า ก็คง astray เพราะออกมาทีหลังเทคโนโลยีการผลิตดีกว่า
ชอบตัวไหนก็ตัวนั้น ซื้อๆไปเถอะ

ออฟไลน์ karn111

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:26:47 PM »
ถ้าเทียบ Redframe กับ Strike Rogue เรื่องราคา Strike แพงกว่านิดหน่อยแต่ก็จะได้แพ็คหลังแถมมา แล้วยังมียาน Skygrasper มาอีกลำ รวมๆ แล้วก็คุ้มกับราคาที่สูงกว่า

ความยากง่ายในการต่อคงไม่ต่างกันเท่าไหร่ (ผมมี Redframe แต่ยังไม่ได้ต่อเลยครับ ส่วน Strike นั่นต่อไปแล้วพร้อมแพ็ค ก็ไม่ยากเย็นอะไร เพียงแต่ชิ้นส่วนเยอะเหลือเกิน สมเป็น PG ใจเย็นๆ ค่อยๆ ต่อก็โอเคไม่ได้ลำบากอะไรครับ)

เรื่องความสวยงาม อันนี้ผมว่าแล้วแต่รสนิยมนะครับ ส่วนตัวผมชอบทั้งสองตัวเลย สวยกันคนละแบบ Strike มีดาบ Grandslam ส่วน Redframe ก็มีดาบซามูไร (จำชื่อไม่ได้ แหะ แหะ  :iconnasty:) ก็เท่ห์ไปคนละแนว ความบึกบึนก็ Redframe จะดูเหนือกว่าหน่อย ท่อนแขนท่อนขา น่อง ดูบึกกว่า Strike แต่ความสูงเกือบเท่ากัน

จุดที่เห็นว่าน่าจะมีส่วนตัดสินใจซื้อคงเป็นเรื่องการจัดท่ามั๊งครับ เพราะเท่าที่เห็นในเว็บ Dalong การขยับของ Redframe นั้นทำได้น้อยกว่า Strike ครับ ทั้งแขนทั้งขาขยับได้จำกัดกว่า เพราะติดเกราะต่างๆ อย่างแขนก็ยกได้ต่ำกว่าเพราะติดหัวไหล่ ส่วนขาก็ยกเข่าได้ต่ำกว่า Strike ส่วนตัวผมชอบที่ Strike ทำท่านั่งคุกเข่าได้ครับ Redframe เท่าที่เห็นในเว็บ Dalong ท่าคุกเข่าทำแล้วดูเก้งก้างมาก เพราะขยับขาได้จำกัดเลยนั่งแล้วเอียงๆ

ยังไงแนะนำให้ดูข้อมูลใน Dalong.net ครับ เพราะเค้ามี

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #419 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 08:04:15 PM »
ถ้าเอาดีเทล รายละเอียด mechanical Strike ผมว่าเหนือกว่าครับ