ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 240648 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
แล้วถ้าเปลี่ยน force im. เป็น sword im. อะคับ  :iconcry:

sword ก็ดีครับ ไม่ได้ต่างอะไรกับ froce หรอกแค่สีเปลี่ยน มีดาบมาแทน แต่ผมไม่ซื้อเพราะมีfroce แล้ว

แต่ถ้าซื้อ รบกวนต่อเสร็จขอกล่องได้มะ ชอบหน้ากล่องอะ :iconnasty:     

ออฟไลน์ pingz555

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอโทษคับ :iconcry:

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
ขอโทษคับ :iconcry:

ไม่เป็นไรหรอกครับ เข้าใจว่าตัวแรกเลยลังเล แต่อย่างว่ามั่นใจ ชอบแล้วซื้อเลยครับ
ถ้าซื้อ sword  ต่อเสร็จเอามาreviewหน่อยละกัน :iconvsign:

ออฟไลน์ kerbaroz

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
  • Red,Green,Blue,Gold,White Astray ขบวนการ 5 สี
ถ้าใน 3 ตัวนี้ผมคงเลือก Force Impluse อะ(ไม่ใช่ไร ต่อไปแร้ว :iconsweat:)

ชอบที่ปีกมันกว้างดี แต่กระนั้นเลย Sword ก็เท่ เน้อ :iconhappy:

ออฟไลน์ vuthkav

• *
ผมมี wing-0 custom ครับ  นอกนั้นไม่มี  ต่อเสร็จแล้วรู้สึกว่ามันตัวเล็กว่าเพื่อน ๆ แฮะ  ปีกสวยดี  แต่มีข้อเสียคือบริเวณใบหน้าออกแบบมาไม่ค่อยดีครับ  ต่อแล้วรู้สึกไม่แน่น

หน้าเบี้ยวง่ายครับ  เวลาจับโพสหันหน้าบางทีต้องจับให้หน้ามันตรงกับหัวเป็นพัก ๆ ครับ  ไม่รู้คนอื่นมีปัญหาเหมือนกับผมรึเปล่า

ขอเพิ่มเติมนะครับ

ผมว่า force impulse สวยดีน่าเล่นครับ  แต่คิดว่าหลังจาก sword impulse ออกไม่นานจะมี blast impulse ตามออกมาอีก

สุดท้ายอาจจะมีกล่องรวมแบบ 3 in 1  ก็คงต้องทำใจล่วงหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2009, 11:56:42 AM โดย vuthkav »

• *
ขอบคุณมากคับ :iconcry:

ออฟไลน์ earthseed

• *
  • ิbcc 160
โมตัวต่อไปของคุณต้องการตัวไหนคราบ
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 02:08:21 PM »
ผมอยากด้ MG G Armor Red Type Color Ver.

ออฟไลน์ SMUN

• *
อยากได้ gerbera MG  กับ nightingale MG ท่าออกมาแล้วในอีก 10 ปี ข้างหน้าผมก็ยังซื้อคับ

ออฟไลน์ mimzzz

• Like: 3
3 ตัวนี้ ถ้าให้เลือกเอาตัวที่ แน่นที่สุดแล้วก็จัดท่าทางได้ดีสุด น่าจะเป็น นัวร์ครับ อิมพลัส มันมีคอร์ไฟเตอร์อยู่ตรงกลาง ส่วนวิงก็หนักปีก

อย่างอื่น ดูเอาจากดาลองก็ได้นิ

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
เคยต่อแต่ noir อะครับข้อต่อจุดขยับเจ๋งดี แอ็กท่าได้เยอะ :iconnasty: :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ ver0

• *
ในความเหนผมนะคับ (ส่วนตัวนะ)
wing เน้นสวยงาม ตรงปีกมันนี้แหละ
noir เน้นการขยับ เรื่องข้อต่อคับ
impulse  ท่ายืนตรงๆเท่มาก สมส่วน

ถ้าตอนนี้ผมจะซื้อ จะไม่ซื้อ wing กัวลุงบัน ออก ver.2 อะ อิอิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ tomujung

• *
  • Like: -2
เราก็ไม่มีซักตัวเหมือนกันแต่กำลังจะซื้อ ลังเลอยู่ระหว่าง OYW กับ Force Impulse เอาตัวไหนก่อนดี
วิงก็สวยนะแต่กะว่าจะซื้อ PG ของ TT

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
...MG ตัวต่อไปของลุงบันคือ ยูนิคอน บาสเช่(เบนชี่ อะป่าว)แน่นอนคับในกล่องน้องจู๊ มีใบมาคอนเฟิม
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• *
sword impulse จุดขยับมันไม่ดียังไงอะคับ ยกตัวอย่างให้ดูหน่อย เทียบกะ noir ก็ได้คับ รบกวนด้วยคับ :iconcry:

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • N FACTORY
MGกับHGUCมันต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 05:24:57 PM »
แล้วสมุมติถ้าจะซื้ออันไหนคุ้มกว่ากันและ
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
Re: MGกับHGUCมันต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 05:28:17 PM »

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • N FACTORY
Re: MGกับHGUCมันต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:05:58 PM »
ขอโทดครับ
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ leonsigh

• *
  • ห้ามใกล้เพราะกำลังระเบิดตัวเอง
ถามบ่อยจังเลย 3 ตัวนี้ ปักหมุดตัวฮิตไว้เลยดีมั้ยเนี่ย :iconsweat:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ผมเชียร์ sword impulse อ่ะครับ :iconvsign:
สัดส่วนทำออกมาดีมากเลย แล้วก็มันถือดาบด้วย เท่ห์กว่าถือปืนกะโล่ห์ปกตินะผมว่า ดูมันแตกต่างออกไป เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวดีครับ หน้ากล่องสวยน่าเก็บด้วย :iconlove:

ปกติผมก็ดูเอาจากดาลองนะครับเวลาอยากได้ตัวไหน

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ nuetae

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
ผมมี wing-0 custom ครับ  นอกนั้นไม่มี  ต่อเสร็จแล้วรู้สึกว่ามันตัวเล็กว่าเพื่อน ๆ แฮะ  ปีกสวยดี  แต่มีข้อเสียคือบริเวณใบหน้าออกแบบมาไม่ค่อยดีครับ  ต่อแล้วรู้สึกไม่แน่น

หน้าเบี้ยวง่ายครับ  เวลาจับโพสหันหน้าบางทีต้องจับให้หน้ามันตรงกับหัวเป็นพัก ๆ ครับ  ไม่รู้คนอื่นมีปัญหาเหมือนกับผมรึเปล่า

ขอเพิ่มเติมนะครับ

ผมว่า force impulse สวยดีน่าเล่นครับ  แต่คิดว่าหลังจาก sword impulse ออกไม่นานจะมี blast impulse ตามออกมาอีก

สุดท้ายอาจจะมีกล่องรวมแบบ 3 in 1  ก็คงต้องทำใจล่วงหน้าครับ

เห็นด้วยกับคุณvuthkav ในส่วนของ impulse ครับ ว่ามันจะต้องมีแบบรวมออกมาแน่ๆ
ส่วนตัวผมนะครับผมว่าถ้าคุณชอบโมตัวไหนก้ซื้อตัวนั้นไปเลยครับ
เพราะถ้าชอบทั้งสามตัวยังไงสุดท้ายคุรก้อต้องซื้อครบอยู่ดีอ่ะครับ :iconlike: