ผู้เขียน หัวข้อ: มหาสงครามจักรวาล SS 3 กันดั้มไมสเตอร์ Vs โคออดิเนเตอร์ ตอน เดิมพันหัวใจ หน้า..12  (อ่าน 105243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Henbe-17

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอโทษคร้าบ แหย่เล่นเฉยๆ ไม่ได้จะมาป่วนคร้าบ :iconcry:
อย่างว่าแหละครับ โพสขำๆหนุกๆ อย่าซีเรียสกันสิคร้าบ :iconcry: :iconcry:

ถ้าที่ผมโพสไปทำให้ไม่พอใจอะไรก็ขออ฿ัยคับ..

V
    V
    V

ขอบคุณครับ  จริงๆ ผมเองก็ไม่ได้รู้จักใครในนี้หรอกครับ ส่วนใหญ่ผมก็มักจะมาหาข่าวสารในเว็บนี้เป็นประจำเท่านั้นเอง
 + โพสเล่นๆ เป็นบางครั้ง แต่ไม่ค่อยจะเข้ามาโพสซักเท่าไรนะคับ  ไว้มีอะไรก็คงต้องขอรบกวนด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2010, 09:07:22 PM โดย Henbe-17 »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ขอโทษคร้าบ แหย่เล่นเฉยๆ ไม่ได้จะมาป่วนคร้าบ :iconcry:
อย่างว่าแหละครับ โพสขำๆหนุกๆ อย่าซีเรียสกันสิคร้าบ :iconcry: :iconcry:

ถ้าที่ผมโพสไปทำให้ไม่พอใจอะไรก็ขออ���ัยคับ..

ผมไม่ได้เกรียนคร้าบ คุณEXILE คุณNeoX  :icondisapp:
แค่เล่นด้วยเฉยๆ ไม่คิดว่ามันจะทำให้ไม่พอใจอ่ะ :iconcry: :iconcry:

ไม่อยากดราม่าด้วยอ่ะ (ขอโทษละกันนะคับ ถ้าทำให้ไม่ชอบน่อ)

เล่นด้วยนะได้ ผมไม่ใช่คนถือตัว แต่อย่างใด แต่การเข้าหาคนอื่น ที่ไม่สนิทด้วย ก็น่าจะเข้ามาแบบดีดี ไม่ใช่แบบที่ทำมา

แรกๆ ผมก็ไม่รู้จัก ใครมากเท่าไรหลอก ก็อาศัย การพูดคุย การสอบถาม ด้วยการใช้ ถ้อยคำ ���าษาที่เป็นกันเอง ไม่ใช่ แบบที่คุณใช้..

เอาเป็นว่า ผมยินดีที่ได้รู้จักก็แล้วกัน ครั้งหน้า เจอกันก็ทักกันได้ มีปัญหาเรื่องโม ถามผมก็ได้ ถ้าเป็นเรื่องที่ผมรู้ ผมเข้าใจ ผมก็จะตอบให้.. ตามนี้..

ส่วนใหญ่ ชื่อเสียงของผม มักจะมาจาก เรื่อง ม่วงๆ นี่แหละ..

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
30 นาที ทำได้แค่นี้เอง... มีตั้ง 6 ข้าง ไหนจะกลัวหักอีก..

แล้วทำทำมัยก็ไม่รู้.... :iconcryjoy:

ออฟไลน์ james_dao

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
งานนี้คนชนะได้ของรางวัลอะไรหรอครับ เห็นมีแต่บทลงโทษ (โซ่ แซ่ กุญแจมือรึปล่าว อิอิ)  :iconwinks:
สุนัขกัดอย่ากัดตอบ เพราะเราไม่ใช่สุนัข แต่ถ้ามันจะกัดก็เตะแมร่งเลยยยยย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
วิเคราะห์เกมส์ในสายตา Naroki

เปรียบคู่มวย :

ฝ่าย OO ท่าจะแย่  เพราะในกรณีที่มีเวลา ราวๆ 2 อาทิตย์  ควรใช้เวลา 1 อาทิตย์  หรือเร็วที่สุดในการอุดขัด และอีก 1 อาทิตย์เพื่อทำสี  แต่หลักๆแล้วจากการประมาณ น่าจะใช้เวลาทำสี ราวๆ 1 อาทิตย์ และยิ่งเอาอีพอกซี่ ยืด  ยิ่งเสียงต่อการอุดขัดหนักกว่าเดิม ซึ่งดูแล้วน่าเป้นห่วงว่าจะสามารถทำทันหรือไม่.... เพราะพี่แก พกดาบรุงรังมาด้วยอีก 7 เล่ม +1  แถมยังมีชิ้นใสอีกค่อนข้างเยอะ เรียกว่าตัวงานต้องเก็บลายละเอียดที่เยอะมาก ถ้าจะออกมาสมบูรณ์จริงๆ หรืออาจต้องติดดีคอลเพิ่มเข้าไปด้วย แถมอาวุธก็เยอะ ต้องขััดกันบาน จะให้ทำสีเสร็จใน 1 อาทิตย์ ถือว่าค่อนข้างเพลี้ยงพล้ำอยู่....  คำแนะนำคือ  ให้พ่นสี กับ ขัดโม สลับกันไป  จำเป็นต้องวางแผนการทำงานให้รััดกุม....

ฝ่าย SEED ดูจะมาแบบชิวๆ  เนื่องด้วยสามารถทำสีได้แล้ว  แสดงว่าอย่างน้อยต้องอุดขัดเสร็จหมดแล้ว  ประกอบกับตัวโมทำสีไม่ยากนัก ผิดกับอีกฝ่ายที่มีทั้งชิ้นใส ที่เก็บงานยาก และ ดาบพะรุงพะรัง ทำให้เสียเวลาอุดขัด + ทำสีมากกว่า แต่ข้อเสียเปรียบของฝ่าย SEED คือ ดันไปเลือกโมที่ไม่ใช่กันดั้มมา จึงอาจทำให้เพลี่ยงพล้ำได้...  เพราะถ้าเอากันดั้มมาแข็งกับกุ๊ฟ รัศมีกันดั้มย่อมดีกว่า และอลังการกว่า  ซึ่งอาจต้องวัดกันด้วย "ไพ่ตาย" ที่เก็บซ่อนใว้  อาจจะเป็น กุ๊ฟติดเมเทีย หรือ กุ๊ฟ เดสตินี่แพค ต้องติดตามกันต่อไป.... แต่ข้อดีคือ เนื่องจากชิงทำสีก่อน  จึงทำให้มีเวลาและความกดดันน้อยกว่า  เรียกได้ว่ามีเวลาทำสี + เก็บลายละเอียดกันเต็มที่ เรียกว่าทำไปอย่างชิวๆ สามารถทำงานใด้อย่างเต็มที่......

เรียกได้ว่าฝ่าย OO ใช้อาวุธหนัก รีโหลดช้า ซึ่งอาจทำให้พลาดได้(ทำไม่ทันเลยเผา) กับอีกฝ่าย SEED ที่เลือกอาวุธเบากว่า แต่รีโหลดเร็วกว่า (ทำไว ทำง่าย เก็บงานสะดวก)
ซึ่งสำหรับศึกการชิงจังหวะนี้ ฝ่าย OO ถ้าทำไม่ทันหรือเผา ก็อาจเพลี่ยงพล้ำโดนยิงเน้นๆเข้ากลางหัวได้ หรือ ฝ่าย SEED ที่ถ้าโดยฝ่าย OO ยิงเข้าจังๆ (งานออกมาดี + เก็บลายละเอียดครบ) ก็อาจลงไปกองได้ง่ายๆ ซึ่งก็ต้องมาวัดกันด้วย "ไพ่ตาย" ว่าจะเป็นอะไร....

สำหรับอัตราต่อรอง ให้เท่ากันทั้งคู่ครับ  เนื่องด้วยปัจจัยข้างบน  ซึ่งทั้งคู่ต้องชิงใหวชิงพริบกันน่าดู

สุดท้ายนี้...........

โมเดลเลอร์ สื่อสารกันด้วยผลงาน ไม่ใช่คำพูด

(แต่ขอโทษ... ผมเป็นGamer  :iconlol:)

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Gundam_iTTo

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
  • C.E. Alcohol Collector
^
^
^
^
โหหหหห วิเคราะห์ ได้เฉียบคมมากมาย เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ
ใช่เลยครับ ต้องดูไพ่ตาย แล้ว ตายจิงๆ เอิ้กกกกกกก
ต้องขอโทษจริงๆที่วันนี้ไม่ได้ถ่าย อัปเดทงานมา วันจันทร์ นี้คาดว่าน่าจะเสร็จแหละครับ

ขอบคุณทุกท่านติดตามเชียร์กันนะครับ

ถ้าที่ผมโพสไปทำให้ไม่พอใจอะไรก็ขออ฿ัยคับ..

V
    V
    V

ขอบคุณครับ  จริงๆ ผมเองก็ไม่ได้รู้จักใครในนี้หรอกครับ ส่วนใหญ่ผมก็มักจะมาหาข่าวสารในเว็บนี้เป็นประจำเท่านั้นเอง
 + โพสเล่นๆ เป็นบางครั้ง แต่ไม่ค่อยจะเข้ามาโพสซักเท่าไรนะคับ  ไว้มีอะไรก็คงต้องขอรบกวนด้วยนะครับ

แซวได้เลยครับ อย่าไปซีเรียส ฝ่ายตรงข้ามผมอารมณ์แปรปรวนตลอด สงสัย เป็นมนุษย์ เมน น่ะครับ
เชียร์แซวได้เต็มที่เลยครับ แต่ขอมีขอบเขตนิสนึงก้พอครับ เอิ้กกกก
หนุกๆขำๆกันครับ สู้กันด้วยสู้กันด้วย โมเดล มันส์ พะยะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 09:08:38 AM โดย Gundam_iTTo »

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
อยากรู้จริงวุ้ยว่า ใครจะชนะงานนี้!!
Sail To The New World

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
บอกแล้ว ให้รอหมึกพอลฟันธง  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
อ่านมาตั้งแต่หน้าแรกก็คิดว่า OO เป็นต่ออยู่้
แต่พอติดตามมาถึงหน้า 4 รู้สึกว่า Gouf น่าจะเหนือกว่า เพราะ "แส้" นี่แหละ
ถ้ามี เทียน หรือ ชุดหมีสีฟ้า เพิ่มอีกหน่อย อึกฝ่ายคงแพ้ทางแน่นอน

ออฟไลน์ jamekusar

• *
  • Like: 3
  • Dafuq?
เชีย ซีด เลยครับพี่เอ :iconlol: Gouf สุดยอดมาก(ชอบแส้นี่แหล่ะ  :iconsweat:)

ชอบทั้ง 2

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ท่านนาโรวิเคราะห์ได้แจ่มแมวมากๆ

เปรียบคู่มวย :

ฝ่าย OO ท่าจะแย่  เพราะในกรณีที่มีเวลา ราวๆ 2 อาทิตย์  ควรใช้เวลา 1 อาทิตย์  หรือเร็วที่สุดในการอุดขัด และอีก 1 อาทิตย์เพื่อทำสี  แต่หลักๆแล้วจากการประมาณ น่าจะใช้เวลาทำสี ราวๆ 1 อาทิตย์ และยิ่งเอาอีพอกซี่ ยืด  ยิ่งเสียงต่อการอุดขัดหนักกว่าเดิม ซึ่งดูแล้วน่าเป้นห่วงว่าจะสามารถทำทันหรือไม่.... เพราะพี่แก พกดาบรุงรังมาด้วยอีก 7 เล่ม +1  แถมยังมีชิ้นใสอีกค่อนข้างเยอะ เรียกว่าตัวงานต้องเก็บลายละเอียดที่เยอะมาก ถ้าจะออกมาสมบูรณ์จริงๆ หรืออาจต้องติดดีคอลเพิ่มเข้าไปด้วย แถมอาวุธก็เยอะ ต้องขััดกันบาน จะให้ทำสีเสร็จใน 1 อาทิตย์ ถือว่าค่อนข้างเพลี้ยงพล้ำอยู่....  คำแนะนำคือ  ให้พ่นสี กับ ขัดโม สลับกันไป  จำเป็นต้องวางแผนการทำงานให้รััดกุม....

อันนี้ทำสีกันนานหน่อย รายละเอียดเยอะ เอาใจช่วยๆ
ตาวัตถนัดบังพ่นด้วยสิ แถมบังซะละเอียดเลยแต่ละที กลัวทำไม่ทันแฮะ

ปล.ถ้าเป็นลุงเอกคงทำทันแหละ อุดขัด พ่นรองพื้น จบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :iconnasty:
ปล.2 แทงฝั่ง 00 อ่ะ ชนะได้ ตรั่บๆ แพ้ โดน ตรั่บๆ ดีมะๆ ฮ่าๆๆๆๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ destroyer22

• *
ตามมารอดูรูปอับเดทจะมีมั้ยน้า

ช่วงนี้ใครอับเดทมานี่อีกฝายรู้การเครื่องไหวเลยนะเนี่ย

ใครชนะก็สนุกเพราะอย่าน้อยก็ได้เห็นงานดีดี 2 งานเต็มๆ ว่ะฮ่ะฮ่า

ออฟไลน์ arms

• *
  • Like: -7
แอบให้กำลังใจครับ ท่าจะมันส์หยดเลยนะขอรับ
แต่ปันใจให้ Seed ครับ แบบว่าเป็น Mass product และผมไม่มี 1/144 OO เลย

arms

• กัน-โอตะ
เหล่า ไมสเตอร์ ทั้งหลาย พวกเรา ลืม พลังอะไรที่ซ่อนเร้นไว้หรือเปล่า...

Trans-am

พวกโคออดิเนเตอร์ ทั้งหลาย จะได้รู้ว่า เตาพลังงานแสงอาทิตย์ นั้น มี พิษสง อย่างไร ... 555 :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 06:22:30 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Trans-Am ไม่พอ ในเกมยังโกงอีก กำลังใจถึงมีกลายเป็นละออง แวบหลบไปโผล่ข้างหลังอีก

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
Trans-Am ไม่พอ ในเกมยังโกงอีก กำลังใจถึงมีกลายเป็นละออง แวบหลบไปโผล่ข้างหลังอีก

ไม่ต้องรอให้เก็บสบู่ก็เข้าข้างหลังได้
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • ZZ COLLETION
ตกลงตัดสินกันด้วยสายตาการทำโมหรือความชอบระหว่าง ฝั่งอะ  ถ้าระหว่างฝั่งดูท่า ซ๊ดจะแพ้เอาน่า  อ่านตั้งแต่หน้าแรก  คนเชียร์ซีดอะ นับได้เลยอะ อิอิอิ :iconnasty:

รอดูเหมือนกานนะครับ ส่วนตัวไม่ชอบทั้งSEED และ OO เท่าไร ชอบ UC แต่โดนคนบางคนขู่อะ ว่าที่บ้านมีโมอะไรมากกว่าระหว่างSEED กะ OO พอดี ไม่ค่อยชอบโม OO

ตา เอเลยบอกว่าพี่ก็ต้องเชียร์ ซ๊ด  โน บังคับเข้า ซ๊ดซะงั้น อิอิอิ  :iconhihi: เอาเป็ฯว่า เชียร์ คุณวัตน์ แต่อยู๋ข้างตาเอ  งงปะ

เหล่า ไมสเตอร์ ทั้งหลาย พวกเรา ลืม พลังอะไรที่ซ่อนเร้นไว้หรือเปล่า...

Trans-am

พลังซ่อนเร้นนี่ ใช่คุณที่ปล่อยแสง เขียวๆๆแล้วไปบอกรักผ่านโมป่าวอะ   ฮั่นแน่  คิดอะไรกะตาเอ อยู๋นี่  :iconnasty: เล่นเอามาโพสกลางกระทูเลย  อิอิอิ  คุณวัตน์ เปิดตัวเหรอว่า เป็นคุณชายสีม่วง 555555    เอ ๆๆๆๆๆ  ไปเที่ยวคราวนี้ เอา จุกอุดรู ไปด้วยนะ  เดี่ยวสบู๋มันจะหล่น บ่อย  :iconfreak: เปิดตัวขนาดนี้ ใช้พลังเขียวซะด้วย 5555

พวกโคออดิเนเตอร์ ทั้งหลาย จะได้รู้ว่า เตาพลังงานแสงอาทิตย์ นั้น มี พิษสง อย่างไร ... 555 :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2010, 09:11:48 PM โดย K »

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
Re: มหาสงครามจักรวาล (กระทู้เฉพ$
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 09:48:31 PM »
เชียร์ ซี้ดด้วยคน ตาเดียว มันต้องชนะ กันดั้มสิ แอบหมั่นไส้เจ้า OO ด้วยหุหุหิหิ

สาธุ ฝนตก ซะเถอะ 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 10:18:28 PM โดย nase »

• กัน-โอตะ

เปิดระบบ Trans-am   เรียบร้อยแล้ว..
การทำงานจึงเร็วขึ้นเป็น 3 เท่า..

พ่นสีหลักๆ ไปเรียบร้อยแล้ว โดยเริ่มจากสีที่อ่อนที่สุด คือ ขาว เหลือง แดง น้ำเงิน..
ส่วนชิ้นใส ก็พ่นเครียเขียวบางๆ ..

บังพ่นส่วนที่เกี่ยวข้องเล็กน้อย... เขาก็ยังขัดไม่เสร็จเหมือนเดิม... ไม่น่าเลยจริงๆ ...

พรุ่งนี้ก็คงพ่นสีโครงใน

ปล. ตั้งแต่จำความได้ ไม่เคยทำงาน ไหนที่มีเวลาจำกัดขนาดนี้เลย.. พับผ่าดิ.. สงครามครั้งหน้า คงต้องซัก 1 เดือน ล่ะ...
คำเตือน บุคคลที่กล่าวหา  ข้าพเจ้าไว้ เตรียมตัวรับหมายศาล ได้เลยครับ.. ไม่เกินสิ้นเดือน ได้เห็นกันแน่ๆ.. 555

ออฟไลน์ SNRI

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 32
ขอแบ่งความเร็วในการทำงานบ้างซิ เซต้า เซต้า ของผมยังเป้นแผงอยู่เลยอะ :iconcry: :iconcry: :iconcry:
รับ1:144 gundam seravee 2 แบบต่อดิบครับ
ใครอยากปล่อย IM มาเลยครับ