ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)  (อ่าน 117299 ครั้ง)

ออฟไลน์ OffArt

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 07:06:47 PM »
ถ้าเหมือนคล้ายๆ พวก FPS แต่เป็น TPS ล่ะก็ คงสนุกล่ะ
ผมเคยเล่น COD:MF2 แบบ Hard และ Veteran จบแบบไปได้เรื่อยๆ เลยล่ะครับ
แต่ว่าตอนนี้ ฝีมือตกขั้นรุนแรง  :iconpale: :iconcryjoy:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ premierza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
Re: SD Gundam Capsule Fighter Online (SDGO)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:33:08 PM »
อ้างถึง
วิธีเล่นก็ มุมองจะเปนแบบมุมมองบุคคลที่ 3 วิธีหันใช้เม้าส์จะหันไปตามที่เลื่อนเม้าส์เช่น เลื่อนซ้ายก็หันทางซ้าบ เลื่อนขวาก็หันขวา
ต่อมาวิธีเคลื่อนที่ตามตัวแป้นพิมตัวอักษรคีย์บอร์ดดังนี้ a=ไปซ้าย s=ถอยหลัง d=ไปขวา w=เดินหน้า qครั้งเดียว,a สองครั้ง=เร่งเต็มที่ไปซ้าย eครั้งเดียว,dสองครั้ง=เร่งเต็มที่ไปขวา
วิธีโจมตีคลิกซ้ายยิง คลิกขวาลอกเป้าหมาย
จากนั้นถ้าจะเปลี่ยนอาวุธมี 2 วิธี
1.กด 1 2 3 4 5ตามแป้นพิม
2.เลื่อนลูกกลิ้งของเม้าส์
แค่นี้แหละครับเท่าที่ผมรู้และเล่นมากับตา
อธิบายได้ดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ yoyo1619

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:40:57 PM »
เคยเห็นที่เซิฟอื่นไม่ได้เล่น มาเซิฟไทยคงได้เล่นแน่
เล่นยากป่าวครับ อ่านแล้วงงๆ
วิธีเล่นก็ มุมองจะเปนแบบมุมมองบุคคลที่ 3 วิธีหันใช้เม้าส์จะหันไปตามที่เลื่อนเม้าส์เช่น เลื่อนซ้ายก็หันทางซ้าบ เลื่อนขวาก็หันขวา
ต่อมาวิธีเคลื่อนที่ตามตัวแป้นพิมตัวอักษรคีย์บอร์ดดังนี้ a=ไปซ้าย s=ถอยหลัง d=ไปขวา w=เดินหน้า qครั้งเดียว,a สองครั้ง=เร่งเต็มที่ไปซ้าย eครั้งเดียว,dสองครั้ง=เร่งเต็มที่ไปขวา
วิธีโจมตีคลิกซ้ายยิง คลิกขวาลอกเป้าหมาย
จากนั้นถ้าจะเปลี่ยนอาวุธมี 2 วิธี
1.กด 1 2 3 4 5ตามแป้นพิม
2.เลื่อนลูกกลิ้งของเม้าส์
แค่นี้แหละครับเท่าที่ผมรู้และเล่นมากับตา  :iconvsign:

ขอบคุณครับ พอเข้าใจคร่าวๆแล้วครับ  :iconwish:
แล้วจำเป็นที่ต้องมีกิลกันทุกคนป่าวครับ เห็นที่บอร์ดของเวปนู้นเค้ามีมารับเข้ากิลกัน
ผมก็อยากเข้านะ แต่เนื่องจากทำงานแล้วเลยอาจจะไม่ได้มาเล่นบ่อยๆ เดี๋ยวจะไม่สะดวกกับเพื่อนในกิลป่าวๆ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:49:22 AM »
ถ้าพูดให้เข้าใจง่ายๆ  การบังคับแบบพื้นฐานก็ไม่ต่างจากเกม FPS TPS ทั่วไปเท่าไหร่หรอกครับ
เดี๋ยวพอเข้าเกมครั้งแรกปุ๊บ  ตัวเกมจะบังคับให้เข้าโหมดสอนวิธีการเล่นทันทีเลยครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ uRiean

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:23:32 PM »
สร้าง Clan สำหรับสมาชิกใน Thaigundam กันดีไม๊คับ อิอิ  :iconfreak:

edit อ้าวมีคนนำขบวนแล้ว เพิ่งเห็น ขออำภัยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 01:26:18 PM โดย uRiean »

ออฟไลน์ NewtypeX

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -179
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 03:50:48 PM »
สร้าง Clan สำหรับสมาชิกใน Thaigundam กันดีไม๊คับ อิอิ  :iconfreak:

edit อ้าวมีคนนำขบวนแล้ว เพิ่งเห็น ขออำภัยคับ
จริงๆ แคลนนี้ผมจะไม่ได้เน้นที่คนในTGครับ แต่จะเน้นคนทีรักในกันพลาแค่นั้นครับ และก็ไม่ได้เน้นที่ความเก่งของแต่ละคน (ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดจริงไหมครับ? ทุกคนสามารถมาซ้อมกับผมได้ทุกเมื่อครับ :iconvsign:  )

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:27:43 PM »
Regist เรียบร้อย พร้อมลุย
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:47:18 PM »

จริงๆ แคลนนี้ผมจะไม่ได้เน้นที่คนในTGครับ แต่จะเน้นคนทีรักในกันพลาแค่นั้นครับ และก็ไม่ได้เน้นที่ความเก่งของแต่ละคน (ไม่มีใครเก่งมาแต่เกิดจริงไหมครับ? ทุกคนสามารถมาซ้อมกับผมได้ทุกเมื่อครับ :iconvsign:  )

มาบอกว่าสมัครเข้าแคลนด้วยคนครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ yoyo1619

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:37:45 PM »
ขออยู่แคลนด้วยคนนะครับ จะได้มีเพื่อนเล่น  :iconwink:

ออฟไลน์ @W@Y_G

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 11:06:56 PM »
หลังจากซุ่มสิงมานานนม ได้เวลาแสดงตัวซักที ขอเข้าแคลนด้วยนะคร้าบบบบ  อิอิ :iconshy2:

ออฟไลน์ o13ecKo

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -25
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 01:06:19 AM »
สมัครไอดีเรียบร้อยแล้ว รอแค่วันที่ 16 จะเล่นกระหน่ำเลย (แต่ยังไม่มีหุ่นในดวงใจเลยนี่สิ 55+)

ยังไงก็ขอสมัครเข้าแคลนไว้ด้วยนะครับ อยากอยู่กับพี่ๆเพื่อนๆที่มีใจรักในกันพลาด้วยคน :iconlike: :iconlike:

ออฟไลน์ ultracheng

• *
  • Like: -5
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 04:41:33 AM »
น่าเล่นจริงๆ อยากรู้ว่ามี destiny gundam ปะครับใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ผมรอเล่น open beta ทีเดียวเลยดีกว่า  :iconsmile:

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:46:20 AM »
มีคับเป็นหุ่นระดับ s สายกรรไกร

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:57:12 PM »
ตั้งแคลน [CLAN] OLD TYPE 25++  แคลนรุ่นใหญ่ หัวใจเบบี๋ (Old Type Twenty Five Plus Plus)

รับสมัครสมาชิก [CLAN] OLD TYPE 25++ 
(Old Type Twenty Five Plus Plus)

คุณสมบัติ ข้อเดียวพอ
- อายุ 25 ปีขึ้นไป หรือ อายุน้อยกว่าแต่มีวุฒิภาวะ

ไม่จำกัดชนิดหุ่น ไม่ต้องเก่งเรื่องกันดั้ม ถ้ารู้ตัวว่ามีพลังแห่ง OLD TYPE อยู่ในตัว ....มาเก๋าด้วยกัน
- เขตปลอดเกรียน -

เปิดตอน Open Beta นะครับ
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ plusza

• *
  • Like: -70
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 06:41:34 PM »
อายุไม่ถึง :iconsoul:แต่ผมก็หาแคลนอยู่นะครับผม

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 06:47:20 PM »
ตั้งแคลน [CLAN] OLD TYPE 25++  แคลนรุ่นใหญ่ หัวใจเบบี๋ (Old Type Twenty Five Plus Plus)

รับสมัครสมาชิก [CLAN] OLD TYPE 25++ 
(Old Type Twenty Five Plus Plus)

- อายุ 25 ปีขึ้นไป หรือ อายุน้อยกว่าแต่มีวุฒิภาวะ

ไม่จำกัดชนิดหุ่น ไม่ต้องเก่งเรื่องกันดั้ม ถ้ารู้ตัวว่ามีพลังแห่ง OLD TYPE อยู่ในตัว ....มาเก๋าด้วยกัน

อ่ารู้สึกเราคงต้องเข้าแคลนนี้ซะแล้วเรามันก็ OLD TYPE

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:40:36 PM »

Open  ผมขอตามไปด้วยนะครับ พี่เอก
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:28:15 PM »
สมัครไปแล้วแต่ไม่เห้นได้เมล์ตอบกลับมาเลย จะเป็นไรไหมครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 08:57:05 PM »
สมัครไปแล้วแต่ไม่เห้นได้เมล์ตอบกลับมาเลย จะเป็นไรไหมครับ

ต้องมีเมลล์ตอบกลับ เพื่อกด activate นะ ลองหาดูดีๆว่าไปอยู่ใน junk mail รึเปล่า

ออฟไลน์ karn111

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:39:38 PM »

ต้องมีเมลล์ตอบกลับ เพื่อกด activate นะ ลองหาดูดีๆว่าไปอยู่ใน junk mail รึเปล่า

ถ้าไม่ได้เมล์ตอบกลับ หาใน Junk mail ก็ไม่มี อาจเหมือนผมก็ได้ครับ คือผมใช้ Firefox ในการสมัคร แล้วไม่ทราบว่าจะด้วยเหตุใดพอกรอกรายละเอียดเสร็จแล้วกดสมัคร มันเด้งกลับหน้าแรกตรงที่มีช่องให้ติ๊กยอมรับเงื่อนไขน่ะครับ เป็นทุกครั้งหลายครั้งมาก สุดท้ายเลยลองใช้ Internet Explorer ในการสมัครแทน ก็สมัครได้ ผ่านไปทุกขั้นตอนและตอบรับทางเมล์ไปแล้ว

ถ้ามีปัญหาลองเปลี่ยนเบราเซอร์ดูครับ ไม่แน่อาจจะเป็นกรณีเดียวกับที่ผมเจอก็ได้ครับ