ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2547629 ครั้ง)

ออฟไลน์ alucard26

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ข่าวรัวๆเลยแหะ

ออฟไลน์ Pooky

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
เหมือนมีข่าว MG ต่อไปเป็น Jesta ไม่รู้จริงหรือเท็จ :icondizzy:

ก่อนหน้านี้เคยเห็นมีปกกล่องQuanta DabanในFacebookทีนึง ตอนนี้ยังไม่มีให้เห็นเลยครับ

จะให้ชัวร์ต้องรอต้นแบบออกมาจริงๆ

แต่HG Jesta dabanก็ยังไม่ออกเหมือนกัน :iconpale:

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
เหมือนมีข่าว MG ต่อไปเป็น Jesta ไม่รู้จริงหรือเท็จ :icondizzy:

ก่อนหน้านี้เคยเห็นมีปกกล่องQuanta DabanในFacebookทีนึง ตอนนี้ยังไม่มีให้เห็นเลยครับ

จะให้ชัวร์ต้องรอต้นแบบออกมาจริงๆ

แต่HG Jesta dabanก็ยังไม่ออกเหมือนกัน :iconpale:

ควอนต้านั่นเป็นแค่ fan made ครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
^
^
^
1/144 หรือครับ เห็นหน้าตาแล้วนึกถึง FSS

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
มักง่ายเหมือน Bandai เลย QII ต้องมี Funnel 12 อัน แต่ไม่ยอมทำแผงช่องเก็บที่หางใหม่
ทั้ง ๆ ที่ให้ Funnel มาเกิน 12 อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Aultaisen

• Like: 2
งานนี้คนที่ยังไม่ได้ซื้อก็ดีใจเลย  แหล่ม :iconlike:

• **
ตัวนี้ลุงบันยังไม่เคยออกเลยนี่นะ
ที่บันไดกั๊กๆนี่โดนจีนออกแซงไปหลายตัวแล้ว :iconfreak:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ตัวนี้มันทำได้ 2 แบบ
Q-2 ตัวม่วง Bandai ออกไปแล้วทั้ง HG MG
http://www.mahq.net/mecha/gundam/zz/amx-004-2.htm

Q-mass หางใหญ่ Funnel 20 อัน ปืนที่หลัง x2 หัว กับ อก ไม่เหมือนรุ่น Hamans
http://www.mahq.net/mecha/gundam/zz/amx-004g.htm

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
คิดอยู่ว่าลุงบันไดจะออก คิวเบเร่ รุ่นแมสโปรดักส์ มาขายไหม ผ่านมาหลายสิบปีไม่ออกสักที ทั้งที่เปลี่ยนชิ้นส่วนไม่มากด้วย
โดนพี่จีนตัดหน้าทำขายก่อนอีกแล้ว....

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สวยสงสัยต้องจัดซักกล่อง funnel ที่หาง(ก้น) มี12 อันก็เอาอีพ๊กซี่อุดซะเลยจะได้ไม่ต้องทำสีเยอะ
ว่าแต่งานของเจ้านี่ใช่เป็นแบบทำสีมาให้เสร็จเลยรึเปล่านี่

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
kainar ตัวใหม่
Full Armor DUSAACK

ตัวนี้ย่อมออกบ่อยจริงๆ  :iconfreak:

credit + รูปเพิ่มเติม : http://www.toyszine.org/%E3%80%8A%E8%B6%85%E9%99%90%E7%8C%8E%E5%85%B5-%E5%87%AF%E8%83%BD%E3%80%8Ba-type-1100%E5%85%A8%E6%AD%A6%E8%A3%85%E8%BE%BE%E8%90%A8%E5%8F%AF%E7%BA%A2%E5%A4%9C%E4%B8%93%E7%94%A8%E6%9C%BA/
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ V4SH

• *
  • Like: 0
สอบถามครับ ซีรี่ wing ของ tt ทั้ง5ตัวคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ส้วนตัวซื้อแต่โม ดาบัน กับ โมโม เพราะมีความหลังกับโม
tt นิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ morinaka

• *
  • Like: 7
สอบถามครับ ซีรี่ wing ของ tt ทั้ง5ตัวคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ
ส้วนตัวซื้อแต่โม ดาบัน กับ โมโม เพราะมีความหลังกับโม
จากที่ได้ลอง Wing Zero Custom ยี่ห้อนี้ ผมว่ายังไม่ผ่านครับ

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
MC Model - 1/???  RX-104FF Penelope

น่าสอยมาก ถึงจะยังไม่ได้ซื้อXIก็เหอะ รอซื้อพร้อมกันเลยละกัน

ส่วนอันนี้
ของ elyn 1/100  :iconfreak:

ค่ายนี้แค่ XI ตัวเดียวก็เกินพอแล้ว ตอนนี้เกลียดพวกโมแนวที่ใช้พวกชิ้นชุบโครเมี่ยม + มีท่อไฮโดรลิก มาก ถ้ามันทำมาดีจะไม่บ่นเลย ทำมาแล้วโคตรจะแย่เลย ทำดีเทลเยอะแค่เกราะนอกก็พอนะ ข้างในเอาให้มันแข็งแรงดีกว่าสมจริงแต่ปวกเปียกดีกว่านะบางที

จะว่าไป MK III Full armor เงียบไปเลยแฮะ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

• **
MC เป็นตัวต้นแบบแล้ว
Elyn เป็น3D

ของบันไดยังเป็นวุ้นอยู่เลย
Xiได้โหวตในบิลด์ไฟท์อันดับต้นๆแท้ๆ
กะรอจีนออกครบก่อนแล้วทำเป็นพรีบันไดแบบทอลกีส3แหงม :iconfreak:

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
RX-104FF Penelope ของ MC Model  เท่าที่เชคน่าจะออกเป็น 1/144 นะครับ เอามายืนคู่กับ Xi Gundam รอซื้อควบเผื่อพี่จีนแกจะจัดโปรบ้าง :iconlove:

ออฟไลน์ koo

• กัน-โอตะ
  • *
RX-104FF Penelope ของ MC Model  เท่าที่เชคน่าจะออกเป็น 1/144 นะครับ เอามายืนคู่กับ Xi Gundam รอซื้อควบเผื่อพี่จีนแกจะจัดโปรบ้าง :iconlove:

มันover scaleน่ะครับ ถ้าตามXiที่ออกมาก่อน

ออฟไลน์ tstxwtde

• *

จากที่ผมได้ลองมา 4 ตัว (มีแค่ death scythe ที่ผมแวะไปถอยของ momoko แทน)

โดยรวมๆ แล้ว ทุกตัวจะมีปัญหาตรงส่วนหน้าตาอะครับ (หน้าเบี้ยวนิดๆ หน่อยๆ ยกเว้นเสียแต่ wing ฮะ ตัวนี้เบี้ยวนำหน้าคนอื่นเลย)

ช่วงลำตัว ไล่ตั้งกะไหล่ถึงปลายเท้า ก็ไม่ได้แย่เสียทีเดียวครับ อาจจะมีประกบไม่สนิทบ้าง แต่ก็ไม่ได้ถึงขั้นรับไม่ได้ฮะ พอปรับพอโมฯ ได้ครับ

ตัวที่ผมรู้สึกว่า "รอด" ที่สุด ก็คงเป็น h-arm อะครับ คงเป็นเพราะออกมาตัวสุดท้าย ก็เลยได้แก้ตัวหลายรอบหน่อย เป็นตัวที่หน้าเบี้ยวน้อยสุดแล้วครับ ฮ่าๆๆ  :iconlol:

ป.ล. ที่ว่า "มีความหลังกับโม tt นี่ ไฮเกรดรึเปล่าครับ??  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2015, 07:54:26 PM โดย tstxwtde »

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
จัดเป็นมายืนกะคุชชี่แน่นอนมันโอเวอร์สเกลประมาณ 1/130 แต่มันก็เอามายืนกะพวก 1/100 ได้อยู่  :iconcryjoy:

ปล.ลุงบันจ๋าเมื่อไหร่จะทำซะทีคุชชี่กะเป็ดเนี่ย  :iconpale:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
จัดเป็นมายืนกะคุชชี่แน่นอนมันโอเวอร์สเกลประมาณ 1/130 แต่มันก็เอามายืนกะพวก 1/100 ได้อยู่  :iconcryjoy:

ปล.ลุงบันจ๋าเมื่อไหร่จะทำซะทีคุชชี่กะเป็ดเนี่ย  :iconpale:

ลุงบันฯ แกยุ่งอยู่กับการออกที่ Line Robot tamashi  มั่งครับ เห็นทำเจ้าเพเนโรเป้อยู่