ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232171 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: พวกนี้ Ver. ไหนบ้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:58:36 AM »
OYW จากซ้าย ตัวที่1 soft PS2 color, ตัวที่2 Anime Color

อยากดูรายละเอียดตามไปดูใน dalong

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: พวกนี้ Ver. ไหนบ้างอ่ะครับ
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 08:03:32 AM »

ออฟไลน์ ver0

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 12:05:49 PM »
ขอบคุนมากคับ
ตัดสินใจได้และ ว่าจะซื้อตัวไหน  :iconvsign: :iconwink:

ออฟไลน์ loliconman

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 04:35:05 PM »
แนะว่าถ้าซื้อ ver KA ที่โล่รายละเอียดมันจะเยอะมาก แถมมีที่เก็บด้ามดาบให้อีกสองอันด้วย
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 06:12:20 PM »
Rx - 78 ที่พารากอนซ๊นเด็กเล่นเค้าจะมีตู้โชว์ RX - 78 ต่อดิบไม่ตัดเส้น ไล่ตั้งแต่รุ่นแรกจนถึงรุ่นปัจจุบันที่ทำออกมาเลยครับ  เห็นวางโชว์ไว้ 6 - 7  ตัวได้  แสดงท่าทางพัฒนาการว่าขยับยังไงได้บ้าง  แต่ต่อดิบไม่ตัดเส้น คงไม่เห็นรายละเอียดต่างกันมาก 
แต่ ver. clear ใส กับ ver.Ka น่าจะไม่ประกอบโชว์นะ  สงสัยแพง   :iconsweat:

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
ถ้าจะซื้อ MG ตอนนี้จะซื้อตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:19:22 PM »
กะจะซื้อ MG สักตัว อยากได้กันดั้ม UC นะครับ ไม่อยากได้
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ Gladius

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
Re: ถ้าจะซื้อ MG ตอนนี้จะซื้อตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:23:16 PM »
Sinanju เลยครับ

ออฟไลน์ karen

• *
  • Like: -2
Re: ถ้าจะซื้อ MG ตอนนี้จะซื้อตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:32:18 PM »
แนะนำของใหญ่ๆ ตัวใหญ่ๆเลย กับของน่ารัก

Ex-S Gundam
Acguy

« ตอบกลับ #288 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:43:26 PM »
อักไก ทำไปแล้วครับกับน้องช่วยกัน ไม่ใช่อักไกธรรมดานะครับ เป็นอักไก ver.ซกมก ด้วยครับ :iconnasty:
แบบว่าผ่านศึกมาเยอะอะครับแหะๆ :iconnasty:เดี๋ยวเอามาโชว์ในห้อง"ทำสีมาอวด show off" เร็วๆนี้ครับ
                                               comming soon :iconfreak:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

Re: จะทำ Exia Re.1 battle Damage ดีหรือไม่
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:49:43 PM »
ฝัง LED เล็กๆไว้เลยครับเหอๆๆๆๆๆๆๆๆ :iconnasty:
แล้วเอาอาร์ดไนฟ์ไปลนไฟกรีดหน้าให้หน้าแหก :iconfreak:
โหดไปมะ :iconcry:

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 11:00:19 PM »
ตอนนี้คนจะซื้อmg เยอะเนอะ  :iconlol:

มีsinanju เอามะจะปล่อยของ :iconlol:

ออฟไลน์ Ronin

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 11:46:45 PM »
 เออ...ถ้ามีเงินชอบตัวไหนก็ซื้อเลยครับ...ถ้ายังเหลือเงินอีก ก็ซื้ออีกครับ ซื้อไปเรื่อยๆครับ...อย่าไปคิดมากเวลาซื้อครับ ชอบตัวไหนแล้วราคาพอใจซื้อเลยครับ เพราะยังไงมันจะตามมาเรื่อยๆเองครับ หยุดไม่ได้  :iconlol:
ตามหาโมเดล Aoshima 1/32 แบบประมาณนี้

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 09:13:31 AM »
ขอบคุณคร้าบ :iconlol:

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 09:48:07 AM »
Ex-S
RX-78-2 O.Y.W.
Zaku II Black Tri Star
Zeta HD
Zeta Plus A1
Hyaku Shiki HD
RX-178 Mk II HD

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
Re: จะทำ Exia Re.1 battle Damage ดีหรือไม่
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 09:51:25 AM »
1/144 SHCMpro DX Ver. โครตแพงเลยครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ pingz555

• *
อยากทราบข้อดีข้อเสีย MG strike noir gundam , wing zero custom , force impulse (แต่จริงๆจะเอา sword impulse แต่ยังไม่ออก คิดว่าคงคล้ายๆกันกะfroce im. คับ) รบกวนผู้รู้ตอบทีคับ :iconcry:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ความจริงถ้าตามคะเเนน ที่ Dalong เขาก็ให้ต่างกันตามนี้ครับ

Wing Gundam Zero Custom  -  96

Strike Noir Gundam  -  91

Force Impulse Gundam  -  103   :icondisapp:

ก็ต้องถามใจตัวเองละครับว่าชอบ

ออฟไลน์ ong

• *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
จากที่ต่อมานะ
wing 0 ก็รูปร่างดี ขยับโอเค ต่อง่าย สวย ไม่ต้องแปะสติกเกอร์ เพราะแยกสีมาดีเลย

nior ก็เหมือนกัน

froce impluse  ยังไม่ได้ต่อ แต่พวกแปลงร่าง มันจะไม่ใช้ระบบโครงในมากเหมือน 2 ตัวบน โอกาสหลวม อาจจะเยอกกว่า
รู้สึกว่าจะแยกสีมาไม่ครบด้วย ขาดไป 2-3 จุด

แต่ เคยตั้งถามแบบนี้ครับนึงแล้วหนิครับ ยังตัดสินใจไม่ได้อีกเหรอ ไปดู www.dalong.net สิครับบอกละเอียดแล้วนะเค้าไม่โกหกหรอก
ถามพวกผม ผมก็ดูจากdalong แล้วตัดสินใจซื้อเหมือนกัน เชื่อดิ  :iconfreak:

ออฟไลน์ pingz555

• *
แล้วถ้าเปลี่ยน force im. เป็น sword im. อะคับ  :iconcry:

ออฟไลน์ RedBeam80

• *
  • Like: 1
  • จะถูกจะแพงเอาแดงเข้าว่า
    • World Of Tanks Thailand
MG force impulse มันต้องทำสีเยอะไหมอะคับ กะจะซื้อ sword impulse น่าจะคล้ายๆกัน หรือจะเอา strike noir ไปเลยดีอ่า แต่ที่บ้านมี hg strike noir แล้วอะคับ หรือจะเอา wing zero custom ดีหนอ  :icondizzy: MG ตัวแรกคิดหนักหง่า  :icondizzy:

จากที่ต่อมานะ
wing 0 ก็รูปร่างดี ขยับโอเค ต่อง่าย สวย ไม่ต้องแปะสติกเกอร์ เพราะแยกสีมาดีเลย

nior ก็เหมือนกัน

froce impluse  ยังไม่ได้ต่อ แต่พวกแปลงร่าง มันจะไม่ใช้ระบบโครงในมากเหมือน 2 ตัวบน โอกาสหลวม อาจจะเยอกกว่า
รู้สึกว่าจะแยกสีมาไม่ครบด้วย ขาดไป 2-3 จุด

แต่ เคยตั้งถามแบบนี้ครับนึงแล้วหนิครับ ยังตัดสินใจไม่ได้อีกเหรอ ไปดู www.dalong.net สิครับบอกละเอียดแล้วนะเค้าไม่โกหกหรอก
ถามพวกผม ผมก็ดูจากdalong แล้วตัดสินใจซื้อเหมือนกัน เชื่อดิ  :iconfreak:

เห็นด้วยกับคุณ ong ทำไมไม่ถามต่อในกระทู้หลักล่ะขอรับ จะตั้งใหม่ทำไมอ่ะ :iconsweat: ถามเรื่องเดิมๆ แต่ตั้งกระทู้ใหม่ทำไมขอรับ
ที่สำคัญจะซื้อโม ก็เอาตัวที่ชอบและเงินถึงก็จบแล้วขอรับ ที่สำคัญมัวแต่เลือกก็ไม่ได้ซื้อมาต่อสักทีเน้อ
แต่มันมีข้อดีอยู่อย่างคือหลังมันจะไม่หักมากแบบกระผม :iconcry: โดนมาเยอะแล้ว ซื้อไปแล้วโดนลุงบันเล่นออกใหม่/กล่องรวมเนี่ย :icondizzy:
พุ่งไปสู่ท้องทะเลข้างหน้า กระดื้บๆ หนึบๆ หมึกๆ
ท่านชาร์จงเจริญ จี๊คซีออน