ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 232307 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
งบเท่าไหร่ครับ mg มันมีคั้งแต่ 900 - 3000กว่าๆ  
ชอบตัวไหนไปดูใน www.dalong.net หัวข้อ mg มีทุกตัว

ออฟไลน์ miratoza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • Tran-Am!!!!!
งบประมาน 3000 กว่าๆๆนะ รึว่าจะ sword im ดูมันเท่ๆๆ แถมสีแดงอีกตังหาก :iconwish:

ออฟไลน์ ong

• *
  • http://ongarch66.multiply.com
งบ3000กว่า ชอบตัวไหนก็ซื้อได้เลยครับ   ดูที่ชอบอย่าดูที่ราคา

ผมซื้อตัวแพงๆมา แต่ต่อเสร็จชอบตัวถูกมากกว่า ของอย่างนี้มันอยู่ที่ชอบ 
แต่จะให้แน่นำถ้าจะแค่ซื้อตัวเดียวผมว่า HI-NU   รูปร่างดี แยกสีดีไม่ทำสีก็สวย  ต่อแล้วขยับได้ดีเลย optionก็พอใช่ได้ มีฐานให้

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
แนะนำชินันจู ไม่ก็ EX-S ต่อมันส์มาก
ชินันจูได้ลองการออกแบบโครงในใหม่ๆและชิ้นส่วนซับซ้อนของลุงบันได งาม แถมดีคอลเยอะมากก ติดกันหอบเลยทีเดียว  คุ้ม!!

• *
อ่าคับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำ เดวจะตัดสิ้นใจอีกทีเพราะแต่ละตัวที่บอกมันโดนๆๆทั้งเลยคับ :iconlove:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
เดสปีกเเสงเเรง 3 เท่าครับ   :iconnasty:

เเต่ถ้าชอบเท่ๆ ผมว่า Rx78-2 Ver.2.0 ก็โอเคมากๆ เลยนะครับ จุดขยับ + บลา บลา ดีมากๆ Dalong ก็ให้คะเเนนเยอะ

เเต่ขึ้นอยู่กับว่า ท่านอายุเท่าไรด้วย ตัวที่ผมบอกด้านบนคนต่อ + ชอบจะค่อนข้างสูงอายุหน่อยครับ ...  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2009, 01:14:13 PM โดย kai122 »

ออฟไลน์ ong

• *
แนะนำชินันจู ไม่ก็ EX-S ต่อมันส์มาก
ชินันจูได้ลองการออกแบบโครงในใหม่ๆและชิ้นส่วนซับซ้อนของลุงบันได งาม แถมดีคอลเยอะมากก ติดกันหอบเลยทีเดียว  คุ้ม!!

EX-S พูดแล้วนึกถึงความโหดร้ายเวลาต่อจริงๆ   :icondizzy:
ชาตินี้ทำครั้งเดียวพอ  ดองไว้เป็นปี เปิดกล่องมาจะต่อแล้วก็เก็บเข้าไปใหม่  เห็นแผงกองเป็น

• *
เดสปีกเเสงเเรง 3 เท่าครับ   :iconnasty:

เเต่ถ้าชอบเท่ๆ ผมว่า Rx78-2 Ver.2.0 ก็โอเคมากๆ เลยนะครับ จุดขยับ + บลา บลา ดีมากๆ Dalong ก็ให้คะเเนนเยอะ

เเต่ขึ้นอยู่กับว่า ท่านอายุเท่าไรด้วย ตัวที่ผมบอกด้านบนคนต่อ + ชอบจะค่อนข้างสูงอายุหน่อยครับ ...  :iconfreak:
เหอะเพิ่งจะ 20 ปีนี้เองคับ

ออฟไลน์ ong

• *

แหมคุณkai122 อย่าว่าแก่เลย เด็กรุ่นใหม่บางคนก็ชอบครับ เพราะมันclassic เดี๋ยวจะหาว่าเราแก่   :icondisapp:
ดูอย่างwonder girl ยังทำMV nobody แบบยุค60เลย วัยรุ่นติดตรึม เอ๊ะ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย :iconlove: 

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
ผมเเนะนำ  S GUNDAM ครับ สวย เท่ เเถมเหลือเงินไว้ใช้อีก   :iconlike:  :iconhappy:

ออฟไลน์ jopanupong

• *
  • Like: -14
ผมว่า   ถ้ามีตังค์มากหรือเยอะจริง ๆ

ไม่ต้องถึงขนาด ซินันจูหรอก  ราคามันก็ประมาณ 2700-2800 บาท

เอากันดั้มใน  รุ่น Seed หรือ Seed Destiny  ก็ดีครับ  ราคาตกประมาณ  1400-1800 บาท  (ธรรมดานะครับ ไม่ Finish)

สวยด้วย  แถมราคาถูกกว่า  ซินันจู

และก็ประหยัดตังค์   และตังค์ที่เหลือก็เก็บไปซื้อได้อีกตัวแน่ะ   คิดว่าดีกว่าไหมละครับ

ออฟไลน์ vkk

• *
ground type rx 79   900-1000 บาท แถวสะพานเหล็ก

• *
ผมว่า   ถ้ามีตังค์มากหรือเยอะจริง ๆ

ไม่ต้องถึงขนาด ซินันจูหรอก  ราคามันก็ประมาณ 2700-2800 บาท

เอากันดั้มใน  รุ่น Seed หรือ Seed Destiny  ก็ดีครับ  ราคาตกประมาณ  1400-1800 บาท  (ธรรมดานะครับ ไม่ Finish)

สวยด้วย  แถมราคาถูกกว่า  ซินันจู

และก็ประหยัดตังค์   และตังค์ที่เหลือก็เก็บไปซื้อได้อีกตัวแน่ะ   คิดว่าดีกว่าไหมละครับ
อ่าๆๆๆก็ดีเหมือนกันนะคับ แต่ถ้า2ตัวมันใช้เวลาต่อนานมากมั้ยอะคับ  :icondizzy: คือก็เข้าท่านะคับ ถ้าตังเหลือก็ซื้ออุปกรณ์ได้อีก :iconlove:

ออฟไลน์ Gumontep MKII

• *
Perfect Geong โลด MG ตัวเท่า PG เหอะๆ  ราคาก็เท่า ชาตนี้คงไม่มีบุญได้สัมผัส T.T

แต่ถ้าเป็นผมสอย MG โมจีน TT  มาต่อดีก่า ไม่ถึงพัน ที่เหลือซื้อสี ซื้อเคลียร์ ทำสีเสร็จก็สวยได้ครับ

ตามลายเซ็นผม ตัวกลางกะตัวขวา โมจีน TT ครับ

ออฟไลน์ P_Pond

• *
  • Like: 1
  • To infinity And Beyond
ชอบแบบพวกมปีกๆป่าวอ่ะครับ...

ถ้า พวกนี้ ก็ วิง หรือ ฟรีด้อม ตังเหลือครึ่งนึงแน่ แต่ถ้าเอาแพง ก็ destiny ebm (ปีกแสง)

หรือจะเอาความคลาสสิค ก็ rx-78-2 เลยคร้าบบ :iconvsign:

• *
ผมเชียร์นิดนึงนะครับ

ถ้าผมเป็นคุณนะ  ผมจาซื้อ  Strike Freedom 1 ตัว   Destiny 1 ตัว  (Search  Google ดูก่อนได้นะครับ  จะได้รู้ว่า  หน้าตาเป็นอย่างไร??)

แล้วเอามาจัดฉากฟันกัน   โห!! มันส์สุด ๆ

ต่อก้อไม่นานมากนะครับ  ถ้าต่อลวก ๆ หลวม ๆ ให้เป็นรูปเป็นร่าง   (ถ้าต่อแบบแน่นอน   ต้องประกบกันให้แน่นเน้อ)

แต่ถ้าทำสีก็ต่อหลวม ๆ ไปก่อน   เวลาทำสีก็จะถอดได้ง่าย

ถ้าไม่ทำสีก็สวยไปอีกแบบครับ  ธรรมชาติดี  และก็ปากกาตัดเส้น  ลงเคลียร์ก้อเทพแล้วครับ

ที่เหลืออุดขัดให้เนี้ยบเลย   ดูได้ที่กระทู้เทคนิคนะครับ  มีบอกไว้อยู่แล้ว

• *
ชอบแบบพวกมปีกๆป่าวอ่ะครับ...

ถ้า พวกนี้ ก็ วิง หรือ ฟรีด้อม ตังเหลือครึ่งนึงแน่ แต่ถ้าเอาแพง ก็ destiny ebm (ปีกแสง)

หรือจะเอาความคลาสสิค ก็ rx-78-2 เลยคร้าบบ :iconvsign:
อ่าๆๆคับ พวกนี้ก็ชอบนะคับ แต่วิง ver. ka นี่น่าสน แต่วิง zero ขอผ่านอะคับ ไม่ชอบปีกมัน แต่ฟรีด้อมนี้ตอนแรกๆๆๆ ชอบมากๆๆ แต่เจอ oo เข้าเท่านั้นละคับโดนๆๆเลย
Perfect Geong โลด MG ตัวเท่า PG เหอะๆ  ราคาก็เท่า ชาตนี้คงไม่มีบุญได้สัมผัส T.T

แต่ถ้าเป็นผมสอย MG โมจีน TT  มาต่อดีก่า ไม่ถึงพัน ที่เหลือซื้อสี ซื้อเคลียร์ ทำสีเสร็จก็สวยได้ครับ

ตามลายเซ็นผม ตัวกลางกะตัวขวา โมจีน TT ครับ
คือว่าผมไม่ค่อยชอบโมจีนอะคับเพราะผมยังทำอะไรไม่ค่อยเป็นเลยอะคับ กลัวซื้อมาแล้วมีปัญหาเยอะอะคับ แต่ก็ขอบคุณคับสำหรับคำแนะนำ

• *

ถ้าผมเป็นคุณนะ  ผมจาซื้อ  Strike Freedom 1 ตัว   Destiny 1 ตัว  (Search  Google ดูก่อนได้นะครับ  จะได้รู้ว่า  หน้าตาเป็นอย่างไร??)

แล้วเอามาจัดฉากฟันกัน   โห!! มันส์สุด ๆ

ต่อก้อไม่นานมากนะครับ  ถ้าต่อลวก ๆ หลวม ๆ ให้เป็นรูปเป็นร่าง   (ถ้าต่อแบบแน่นอน   ต้องประกบกันให้แน่นเน้อ)

แต่ถ้าทำสีก็ต่อหลวม ๆ ไปก่อน   เวลาทำสีก็จะถอดได้ง่าย

ถ้าไม่ทำสีก็สวยไปอีกแบบครับ  ธรรมชาติดี  และก็ปากกาตัดเส้น  ลงเคลียร์ก้อเทพแล้วครับ

ที่เหลืออุดขัดให้เนี้ยบเลย   ดูได้ที่กระทู้เทคนิคนะครับ  มีบอกไว้อยู่แล้ว
อันนี้ก็น่าสนใจนะคับ แต่ถ้าเลือกจะเอาเวอร์อะไรดีละคับ ธรรมดาหรือ เวอร์ที่มันชุบทองมาให้ดีละคับ

• *
ว่า  แต่  ชอบ OO  หรอครับ

คิดว่า  จาชอบแนวเดียวกัน  เหอะ ๆๆๆ    :iconfreak: :iconfreak:

ยังไงก็ดูก่อนได้นะครับ   ที่ผมบอกไป  

ชอบหรือไม่ชอบ   ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณอีกทีละกันครับ

ขอให้ตัดสินใจได้ไวไวนะครับ    :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:   อยากจาบอกว่า  ต่อโมนี่ดีนะครับ    

เหมือนเป็นสิ่งหนึ่งที่สำคัญต่อเรา  แบบว่า  หวงเป็นพิเศษ   (คิดไปเองป่าวหว่า?!?)    

• *

อันนี้ก็น่าสนใจนะคับ แต่ถ้าเลือกจะเอาเวอร์อะไรดีละคับ ธรรมดาหรือ เวอร์ที่มันชุบทองมาให้ดีละคับ

ธรรมดาดีกว่านะครับ   ประหยัดตังค์ดีด้วย    เพราะถ้าชุบทองมาจะแพงกว่ากันเกือบ 500-700 อ่าครับ