ผู้เขียน หัวข้อ: [[กระทู้แนะนำตัวสมาชิก]] มือเก่า มือใหม่ มือเก่าไอดีใหม่ ฯลฯ รายงานตัวได้ที่นี่ครับ!  (อ่าน 232254 ครั้ง)

ออฟไลน์ cook097

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
ชื่อกุ๊กครับ
สนใจกันพลาเมื่อวัยจะเข้าเลข 4
ไม่ได้ดูการ์ตูนมาก่อน แต่ชอบหางานอดิเรกทำ ทุกๆงานอดิเรกมักเล่นจนจริงจังจนทำเงินคืนได้หมด
ตัวแรกที่มี rx78 hg ได้มาเมื่อ ตค.57 
ปัจุบันงอกมา 80 กว่าตัวแล้ว  (ตค. 58) ทั้ง  hg mg rg pg  มีหมดคละๆกันไป
ชอบพี่ล่ำอย่างซาคุครับ
มีครับทุกเกรดเลย
ปีหน้าดูสภาพเศรษฐกิจ ถ้าเริ่มมีแนวโน้มดี
อาจเปิดร้านกันพลาขาย เป็นอาชีพเพิ่มเติม
ขอบคุณที่รับดป็นสมาชิกครับ

ออฟไลน์ tinnagame30

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ รุ่นพี่ทุกคน :iconsmile:
ชื่อ เกมส์ ครับ อายุ 22 ปี
gundam ที่ชื่นชอบที่สุดเลยคือ
1. EXIA
2. OO qant ครับ
 :iconvsign:
ตอนนี้มี กันพลาอยู่ 3 ตัวครับ
RG exia ตัดเส้น พ่นเคลีย
HGBF Amazing exia ทำสีกระป๋อง เหลืองดำ ครับ
เข้าไปดูผลงานของแต่ละคนบ่อย ๆ อยากทำผลงานออกมาให้เพื่อนรุ่นพี่ทุกคนคับ :"]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :"] :iconcryjoy:

ออฟไลน์ vardant

• **
  • Like: 1
    • My Blog
mad ครับ
ต่อมา 10 ปี
MG 30 ตัว up
PG 4 ตัว
RG 0
HG 3-4 ตัว
SD 2 ตัว

เป็นเด็กถั่วครับ  :iconhihi:

ออฟไลน์ GunnerMan

• *
ดีครับ เพิ่งสมัตรครับ
ก้องครับ
IT ครับ
ชอบ Seed Series ครับ

มีโมอยู่ไม่กี่ตัวครับ
RG Justice
RG Freedom
RG Destiny
HG Perfect Strike
HG Force Impulse

:iconlol: :iconlol:
TEST

ออฟไลน์ pang1253

• Verified User
  • *
ชื้อSid ครับ
อายุ29ปี
ว่างงานครับตอนนี้
ตัวที่ชอบ: แกีงค์ skullheart

ออฟไลน์ Paxzaza

• *
สวัสดีครับชื่อ:เเพ็กซ์
มือใหม่ครับ
อายุ12
เป็นนักเรียน
ชอบgundam double x
มีRG strike freedom

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Garituko

• *
รายงานตัวด้วยการระบุ
1. ชื่อ ฟิกครับ
2. อายุ 24 ปี
3. อาชีพ นักศึกษา
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Sazabi ver KA
5. รูมเมทต่อเลยอยากจะลองมาทางนี้บ้าง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ DayBreak00

• *
Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2015, 08:05:44 PM »
สวัสดีครับผมเป็นมือใหม่พึ่งเริ่มทำสีครับ

เรียกว่า  "ก้าว" ก็ได้นะครับ

ขอฝากตัวสำหรับสมาชิกพี่ๆ Thaigundam ด้วยนะคร้าบ :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ Akula

• *
สมาชิกใหม่ขออนุญาตแนะนำตัวครับ  :icondizzy:
1. ชื่อเล่น กอล์ฟ  :iconvsign:
2. อายุ 30 ขวบ :iconmeow:
3. อาชีพ ครูครับ :iconlol:
4. กันดั้มตัวที่ชอบ Wing zero Sazabi

ออฟไลน์ CLAER

• *
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ กันดั้มที่ชอบคือshinanju:iconvsign:ฟากตัวด้วยนะครับ :iconlike:

ออฟไลน์ masterx

• Verified User
  • *
รายงานตัวคร๊าบ
ชื่อเล่น บาส อายุ 31 ปี อาชีพ ทำ 3d อสังหา ชอบกันดั้ม ทุกตัวที่ อมุโร ขับ ตอนนี้กำลังศึกษาการต่อพ่นสีโมเดลครับ ส่วนใหญ่จะลองผิดลองถูกเองครับ

ออฟไลน์ Makolov

• *
  • Like: 10
1. ชื่อไมเคิลครับ เรียก Makolov ก็ได้ ้เป๋นนามแฝง
2. 13 ครับแหะๆ
3. นักเรียน
4. Astray ทุกตัวครับ
5. ฝาก กระทู้นะครับ
1/110 Stug IV รถถังเซเว่นขอรับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38991.0
1/700 BB-62 New Jersey & IJN Musashi http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38990.0
วิธีทำรอยสนิมบนโมเดล http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=38992.0
ใส่รูปยังไงง่ะ

ออฟไลน์ npfolk4462

• *
 :iconvsign:สวัสดีครับผมชื่อ โฟ็กนะครับมือใหม่ครับพึ่งเริ่มต่อได้4ตัวเองครับ
อายุ19ปี อาชีพนักสึกษา gunplaที่ชอบ แอชเทรทุกรุ่น
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ redsteely

• *
1. ชื่อ จ้านครับ หรือ นามredsteely
2. อายุ 23 ปี
3. อาชีพ มนุษย์เงินเดือน
4. RX78-2 / MKII / พวกปีUC
5. ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่ามาต่อ หรอก พอดีเพื่อนมันต่ออยู่แล้วชวนไปพวกงานกันดัม แล้วมันก็ยุอย่างโน้นอย่างนี้จนสอย HG มาลองต่อ1ea
(โดนสกิลเรียกพวกเต็ม ๆ ) จากนั้นไม่นานก็สอย กล่อง 2,3,4 ตามมาติด ๆ จนตอนนี้มี 8 ตัวดองต่ออีก 2 ตัว ทำสีไปแล้ว1ตัวด้วยสีป๋อง
ตอนนี้กำลังทำสี RX78-2ver.คืนชีพ //ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ suchon0026

• *
1. ชื่อ กร ครับ
2. อายุ 22 ขวบ
3. อาชีพ นักศึกษา
4. กันดั้มที่ชอบ ตระกูลfreedom
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ medarotikki

• *
1.ชื่อเซิท
2.26
3.ข้าราช
4.Rosen Zulu,Banshee
5.สมัครเข้าใช้งาน เพื่อหากันพลาที่อยากได้ และราคาถูกครับ

ออฟไลน์ PBank

• *
1. ชื่อแบงค์ นะครับ
2. อายุ 25 ปี
3. มนุษย์เงินเดือน
4. Neo Granzon / Votom / Sazabi / Exia / Unicorn
5. ตอนแรกก็ไม่ได้คิดจะลองต่อหรอกครับ แต่เจอสกิลเรียกเพื่อนเท่านั้นแหละ ยาวเลยยยย
อยากจะบอกสำรับขาโมจีนว่า หากต่อ Sazabiโมจีนได้ โมจีน1/100 ตัวไหนก็ต่อได้ครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2015, 09:53:13 AM โดย PBank »

ออฟไลน์ Elninyo111

• *
ชื่อ หนึ่ง ครับ

ทำงานส่วนตัว

ชอบ RX-78-2   ครับผม

ออฟไลน์ tentotaro

• *
  • I am lighting... The rain transformed.
Hello อ่านรีวิวของเว็ปนี้มาสักพักแล้วครับ เพลินดี ชอบอ่านของคุณ naroki อะครับ ระเอียดดีครับ คนอื่นก็อ่านน่ะครับ 555
 ชื่อ เต๊นท์ ครับ
  อายุ 19 ปี
 เรียนอยู่ ปี2 ครับ
 ชอบ RX 78-2 / nu gundam / oo 7sword / exia / RX-0 banshee / kshatriya / zz / crossbone x1 ... เยอะมาก อย่างอื่นก็ชอบนะ 555
 ต่อมาพอสมตวร เงินหายไปเยอะ แต่ก็มีความสุข อยากจะอัป skill ตัวเองดู อยากลองขัดทำสีดู แต่คงต้องใช้เงินเยอะกว่าเดิมแน่ๆ 5555 ชอบครับ เว็ปมีประโยชน์  :D
  ฝากตัวด้วยครัชช ;)
tenttaro

ออฟไลน์ Oatelo

• *
ชื่อ Oat ครับ
อายุ 39
ทำงานรัฐครับ เงินเดือนไม่มาก  เพิ่งหัดเล่น gunpla ในเวลาว่างครับ
ชอบ model Zeta Gundam , Shinanju และพวก RG ครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ