ผู้เขียน หัวข้อ: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? แล้วใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม?  (อ่าน 64721 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ก็ไม่ได้จะว่าว่ามันไม่ดีหรอกครับ เพียงแต่ถ้าแข่งในสนามนี่ มันไม่ใช่อารมณ์ NFS อ่ะครับ น่าจะใช้ชื่ออื่นไปเลย
แบบนี้มันไม่ช่ายอ่า :iconcry:

^
^
^

ไม่ได้หนีตำรวจแล้วรู้สึกมันไม่ใช่ nfs อ่า

ถ้าNFSจะแข่งในสนามแบบนี้ ไปเล่นพวก GT4 ดีกว่าไหม ปรับแต่งกันละเอียดถึงองศาล้อเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ?
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:33:23 PM »
ถามหน่อยครับ ผมไปอัพ FW เพื่อให้เล่น Gundam Kizuna ได้แล้วปรากฎว่าไปลง Dirt2 เพิ่งโหลดมาสดๆร้อนๆเลย ปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ มีใครเป็นบ้างไหม คุณ เอก luckytoffee เจอเหมือนกันหรือเปล่าครับ

แถวๆงามวงศ์วานพอจะมีร้านเกมส์ไหนนิสัยดีไว้ใจได้ อัพ FW PSP ได้บ้างครับ ไม่อยากถ่อไปถึงสะพานเหล็ก หรือร้านNadz ที่สีลมน่ะครับ :icondizzy:

ออฟไลน์ jayamiku

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
พี่บอยครับ ร้านที่อยู่ตรงทางขึ้นชั้น3หรือ4(เดอะมอลงาม)เนี่ยแหละครับ

ผมว่าพี่เขาก็บริการดีนะครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
แถวๆร้านของเล่นเด็ก กับเกมส์ตู้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ sonken

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Sonken Sama
มีปัญหาอ่ะครับ ผมเล่ยโซลคาลิเบอร์ไม่ได้อ่ะฮะ ไม่รู้ว่าทำไมใครเล่นได้บอกทีนะครับว่าต้องทำไง :iconcry: :iconwish: :iconwish:
วิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็นที่เหมาะสม: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

มีปัญหาอ่ะครับ ผมเล่ยโซลคาลิเบอร์ไม่ได้อ่ะฮะ ไม่รู้ว่าทำไมใครเล่นได้บอกทีนะครับว่าต้องทำไง :iconcry: :iconwish: :iconwish:

FW อะไรครับ ของผม 5.50 ไม่มีปัญหา ลองดูที่ FW ของเครื่องก่อนนะครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี

ประการแรก ต้องโหลดโซนEUR นะครับ ตัวpatch แล้วด้วย
ประการที่2 จะให้ชัวร์ต้องFW 5.50ครับ

ออฟไลน์ jayamiku

• *
มีเกมไหนน่าเล่นมั่งครับ ช่วงนี้เบื่อโคตร  :iconcry:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี

ออฟไลน์ yout123

• *
  • Like: -32
PSPผมเล่น gundam vs gundam คับ แล้วก็ดูหนัง กันดั้ม oo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 11:31:32 AM โดย yout123 »

ตอนนี้ Macross Ultimate Frontier เล่นได้แล้วนะครับ 5.50 GEN-B ครับ

หลังจากที่ได้ลองกดๆเล่นอยู่พักใหญ่ๆ ก็สรุปได้ว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 11:12:57 PM โดย blu_berriez »

ออฟไลน์ lorn_13

• *
  • Like: 22
  • GBMshop.com
    • GBMshop.com
Macross Ultimate Frontier <--- ยืนยันความสุดยอดครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ jamekusar

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
  • Dafuq?
เล่น Mobile Suite Gundam Seed rengou vs. Z.A.F.T ครับ monster hunter Freedom 2 ด้วยครับ Macross ก็เคย เล่น แต่ตอนนี้ ปุ่ม บังคับ กับ Analog มันเสีย เลย เล่นไม่ได้ซักเกม แบบว่า เล่นเกมไหนก็ เดินไปเองหมดน่ะครับ 555 เลยจะเอา ไป turn ที่สพาน เหล็ก แล้วก็ ใครเล่น bleach
Heat the soul 4 5 6 ก็มาคุยกัน กันได้นะครับ
พอดี ผมเล่นจบ (นาน)แล้วครับ harvest moon
 ก็มาคุยกันได้เช่นกัน thanabat_jame@hotmail.com ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 10:46:34 PM โดย jamekusar »

ออฟไลน์ [R]aSi[E]L

• *
Monster Hunter ทั้ง 2G และ Unite ครับ.. กำลังเล่นUniteใหม่ เพราะตอนแรกแปลงจาก2Gไปแล้วเกิดอาการค้างบ่อยครับ
เล่น Unite เป็นหลักครับ 2G ไว้ไปล่าเล่นกับเพื่อนในโรงเรียน ซึ่งหาคนเล่นได้น้อยมากๆ..

นอกนนั้นก็ Soul Carlibur , Sunday VS Magazine Shuuketsu , Gundam VS Gundam ฯลฯ

ตอนนี้กำลังรอ Tekken6 วันอังคารหน้านี้ครับ..

ออฟไลน์ Gudomana

• *
  • ขอแมวของข้าน้อยแกว่งผมท่านหน่อย...
ตอนนี้หรอ....ผมเพิ่งจบ Star Ocean Second EVO ไปสดๆ คงยังไม่มีอะไรเล่นอยู่ช่วงนี้ แต่เกมที่ท่านยลูเบอร์รี่แนะนำมาน่าสนใจมาก คงต้องตามล่ากันหน่อยแล้ว
ในเครื่องตอนนี้ผมมี Star Ocean,Taiko,Gundam Battle Uni,DW Strike,Soul Calibur

รอ Tekken 6 , GvsG next , Lego Rock Band . Phantasy Star 2 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2009, 08:45:36 AM โดย Gudomana »

ออฟไลน์ RX-K

• Like: 7
อัศวินอมตะ นี่มันชื่อเกมส์อะไรครับพี่
จะได้หามาเล่นดูครับ

อัศวินอมตะ นี่มันชื่อเกมส์อะไรครับพี่
จะได้หามาเล่นดูครับ

ขออ

:iconwish:ขอบคุุณมากครับ :iconwish:

ไปหามาเล่นแล้วครับ :iconsmile:  มันส์ดีครับ :iconlol: เลือดสาดเต็มเลย :iconcry:
หนีซอมบี้ ยิงซอมบี้ สู้ซอมบี้ มาทั้งชีวิต(การเล่นเกมส์) เพิ่งมีครั้งนี้นี่แหละ ที่มีซอมบี้
มาเป็นพรรคพวก  เหอๆๆ :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:

ออฟไลน์ walther

• *
  • Like: 12
ขอถามหน่อยนะครับ เวลาเอาเกมใส่เม็มแล้วเปิดเล่น แล้วเป็นหน้าจอดำๆแล้วเครื่องก็ดับไป นี่มันเพราะอะไรเหรอครับ แล้วมีวิธียังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ