ผู้เขียน หัวข้อ: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? แล้วใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม?  (อ่าน 64744 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
พูดถึงฟัน 3 ที จนป่านนี้ยังกดไม่ได้เลย :iconcry:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
พี่บอยดูตอนที่มันแสดงให้ดูสิครับ กดฟันครั้งที่สองนี่กดตั้งแต่ดาบแรกยังไม่ได้ถูกตัวศัตรูเลยครับ แต่ผมก็ทำได้แค่ 2 ครั้งติดเท่านั้นเองนะ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
พูดถึงฟัน 3 ที จนป่านนี้ยังกดไม่ได้เลย :iconcry:
ต้องกดครั้งที่ 2 ตอน แขนกำลังเงื้อครั้งแรกครับ (ไม่ใช่ตอนฟาดไปแล้ว) กดครั้งที่3 ตอนจะเริ่มฟันครั้งที่2

ตอนเล่นในมิชชั่นมันจะแสดงให้ดู ต้องดูจังหวะปุ่มกระพริบดีๆครับ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ rockwallnut

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ฟันสามทีผมก็กดไม่ค่อยติดครับ แต่ผมพอกดได้บ้างแล้ว ผมกดตอนที่ได้ยินเสียงหวดดาบครั้งก่อนหน้าน่ะครับ(แต่ตอนนั้นดาบต้องยังไม่โดนศัตรูนะครับ)

ส่วนเกมอื่นที่เล่นตอนนี้ก็ MGS portable ops, MG AC!D, Miku (โมเอะมากๆ :iconnosebleed:), SRW MX ,Gundam VS Gundam ครับ เล่นแต่แนวนี้ หาคนเล่นด้วยไม่ค่อยได้ เพราะแถวบ้านไม่มีใครเล่นPSPกัน  :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? มาเล่น Gundam Kizuna กันไหม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 06:29:00 PM »
สงสัยจะไม่มีบุญแฮะ กดเท่าไหร่ก็ไม่ติด 3 ที ฮ่าๆๆ

สรุปหุ่นผ่ายพันธมิตรที่ได้ตอนนี้นะครับ (เรียกเองตามเข้าใจนะ)

ระยะประชิด - RGM-79(G) (สีส้มจาก 08th) , RGM-79D (Cold District)
ระยะกลาง - RGM-79 GM , RX-79(G) , RGM-79G , MS-06F-2 , RGM-79C , FA-78-2
ยิงสนับสนุนกลาง - RGC-80 , RX-77-2 Gun Cannon , RX-79(G)GM Head , RAG-79 (GM น้ำ)
ยิงสนับสนุนระยะไกล - RX-75 Gun Tank
พลซุ่มยิง - ไม่ได้

ได้อะไรกันบ้างแล้วละคับ พอมีหุ่นใหม่ทีก็อยากเล่นต่ออีก(แม้ว่าแสนเบื่อ) เพราะอยากรู้ว่าจะได้อะไรต่ออีก ตอนนี้เล็งๆ อยากได้ RX-78-1

ดูรูปได้ที่

http://www.b.bngi-channel.jp/psp/kizuna/ กด mechanic

เวบบอร์ด gamespot ที่นี่ ----> http://www.gamespot.com/psp/strategy/gundamsenjounokizunaportable/forum.html?tag=tabs;forums

ออฟไลน์ walther

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
sad sniper นี่ลองเอาไอ้เครื่องสไนเปอกับนักบินของมันเล่นแล้วอัพไปจนพลังเยอะๆก็น่าจะผ่านแล้วนะครับ

ออฟไลน์ RX078

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้ปั่นแต่ Monter Hunter Freedom 2 Unite ครับ (ล่อไป 250+ ชม.แล้ว  :icondizzy:)

ส่วนฟังชั่นอื่นก็ใช้แต่ฟังเพลง mp3 อ่ะครับเพราะขี้เกียจพกเอา Ipod ไปอีกเครื่องครับ (Bass PSP แหล่มกว่า Ipod นิดๆนะผมว่า :iconhappy:)

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
sad sniper นี่ลองเอาคุณเครื่องสไนเปอกับนักบินของมันเล่นแล้วอัพไปจนพลังเยอะๆก็น่าจะผ่านแล้วนะครับ

ลองแล้วครับ (สงสัยจะเก่งไม่พอ) :iconcry:

ตอนนี้ปั่นแต่ Monter Hunter Freedom 2 Unite ครับ (ล่อไป 250+ ชม.แล้ว  :icondizzy:)

ส่วนฟังชั่นอื่นก็ใช้แต่ฟังเพลง mp3 อ่ะครับเพราะขี้เกียจพกเอา Ipod ไปอีกเครื่องครับ (Bass PSP แหล่มกว่า Ipod นิดๆนะผมว่า :iconhappy:)
ลองเอามาฟัง mp3 มั่ง เอ้อ..มันก็ไม่เลวแฮะ....ค่อยคุ้มขึ้นมาอีกหน่อย

ตอนนี้เล่น Gundam Kizuna ปาเข้าไปเกือบ 60 ชม.แล้วครับ แอบเล่นตอนดึกๆ ได้หุ่นไม่สะใจเสียที

• TG STAFF
  • *
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
เมื่อคืนก็เล่นต่อเหมือนกันพี่บอย เล่นจนได้ Gyan แล้วพอเล่นต่อไปอีกนิดได้หุ่นใหม่หลงดีใจนึกว่าจะได้ Char's Zaku II
ดันได้ Zaku I มา ....  :iconcry: ... ทำไมเจ้า Zaku I ดันมาได้หลัง ๆ แบบนี้เนี่ย หรือว่ามันเก่งกว่า Gyan ...  :icondizzy:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เครียดแทนเลย นึกถึงตัวเองเหมือนกัน อุตส่าห์ทนเล่นฉากทะเลทราย(ตั้งนาน เพราะแต่ละ ตา ประมาณ 3นาที) เพือ่จะได้ปลดล๊อคหุ่นใหม่ๆ เจองี้เข้าไปหมดแรงเล่นเลย อิอิ เล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 05:08:16 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ผมเลิกเล่นไปละครับพี่บอย ฮ่าๆๆๆๆๆ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
 :iconcry: :iconcry:

เอ๋า...แล้วอย่างนี้พี่จะไปนั่งเล่นกะใครละเนี่ย ฮ่าๆ

ตอนนี้ได้ GM Light Armor มาแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 06:15:32 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
ชวนลุงเอกเล่นโลดเลยพี่ รายนั้นก็ชอบเหมือนกัน เห็นบอกว่า BU กะมาครอส มองตามไม่ทัน สงสัยแก่แล้วจริงๆ :iconlol:

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ?ผมเล่น Gundam Kizuna มันส์มาก
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:06:09 PM »
ใช้ FA-78 สีเขียว อย่างเก่งเลยครับ อาวุธสุดแรง ยิงได้ดั่งใจ โหลดกระสุนก็ไม่นานมาก เคลื่อนไหวอาจจะไม่เร็วมากแต่เกราะก็หนามาทดแทนกันได้
 :iconlike: :iconlike:

• TG STAFF
  • *
ผมมี "เกรียน" อยู่น่ะพี่จะลองกันหน่อยไหมล่ะ ฮ่า ๆ ๆ ตอนนี้เอาโดมออกไปเล่นในทะเลทรายดูครับ มันส์ดีเพราะต้องเก็บ exp ให้ได้ 140
เพี่อปลอดล็อค Char's Zaku II ครับ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? Gundam Kizuna กันไหม
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 11:59:06 PM »
ได้เลยครับเอก เห็นเล่นไปไกลๆหน่อย ฝ่ายซีออน มีโดมที่ใช้ในทะเลทราบไม่แน่ใจว่าตัวไหน เจ๋งดีครับ ว่างๆก็แอบมาเล่นเป็นซีออนเหมือนกัน แต่อัพขึ้นนานมากเลย กว่าจะได้แต่ละEXP ว่างๆมาเล่นกันไหมครับ น่าสนุกดี

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
เหอๆ ฝ่ายพันธมิตร ในเครื่องพี่เอก ตอนนี้มี RX-79G แล้วนะพี่ เล่นให้จนได้เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ดีก่าGMคนละเรื่องเลยอะ

สงสัยต้องซื้อเครื่องของตัวเองซะทีแล้วมั้ง
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• TG STAFF
  • *
อ่ะ จริงดิ ไม่เคยเปิดไปดูเซฟฝ่ายสหพันธ์เลยยกให้ทั้งเซฟเลยแ้ล้วกัน ฮ่า ๆ ๆ เล่นแต่ซีออนอย่างเดียว (Zaku Tank นี่เล่นยากแฮะ)  :icondizzy:

ปล. ซื้อเลย ๆ ยุพี่จุลด้วยจะได้มาแบ่งข้างเล่นกัน (BJ แบงจุล vs AT เอกแต้ม)   :iconnasty:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? Gundam Kizuna ไปถึงไหนแล้ว
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 11:02:13 AM »
ตอนนี้ มี EZ-8 แล้วครับ ว่างๆก็กลับมานั่งเล่นฝ่ายซีออนเหมือนกัน เพิ่งได้ Dom Tropen ทะเลทรายมา เบื่อๆก็ลองกด option เปลี่ยนมุมมองดูสิครับ สนุกไปอีกแบบเบื่อมุม cockpit เหมือนกัน  :iconhappy:

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
* Jiban ยกมือถาม Gundam Kizuna ที่แก้ ISOแล้วนี่หาโหลด/บิท กันที่ไหนครับผมลองมา 2-3 ที่ยังเล่นมิได้อยู่เลย

FW ของผมเป็น 3.90 M33-3 ล่ะครับ