ผู้เขียน หัวข้อ: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? แล้วใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม?  (อ่าน 64575 ครั้ง)

ออฟไลน์ jayamiku

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 0
พี่ไปอัพ 3.90 จากไหนหรอครับ บอกผมที  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
ถาม: ถึงเพื่อนสมาชิกที่เล่นได้แล้ว ผมพยามลองไปที่ร้านประจำเขาอัพ FW ได้แค่ 5.00 ครับ ไม่สามารถเล่นได้อยู่ดี ไม่ทราบไปทำกันที่ร้านไหนครับ โปรดชี้แนะ เดี๋ยวจะไม่มีเล่นกันเปล่าๆ เครื่องอ้วนดำ รุ่น1000

ตอบ: ไปทำที่สะพานเหล็กมาครับ ร้านอยู่หลังตึก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ตอนนี้ได้ RX-78-1 แล้วครับ แย่เลย main weapon เป็นลูกตุ้มใช้ทีนึงโลหดนานเลย แต่แรงใช้ได้ อีกสองตัวก็เป็น GM Striker อันนี้ฟันแรงดี และ GM Sniper 1 ครับ ยิงยากจัง เล่นกันไปถึงไหนแล้วครับ หรือว่าเบื่อกันแล้ว

แก้ไขเพิ่มเติม มาเล่นหุ่นฝั่งซีออนบ้าง ตอนนี้ได้โดมมาแล้วครับ อุอุ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 06:33:48 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
เพิ่งกลับมาพี่ ตอนนี้ก็อย่างที่บอกล่ะครับติดตรงตัว Z'Gok น่ะครับ แบบว่ามันเก่งมากจริง ๆ Mid-Range แต่ยิงแทบไม่โดนเลย ประชิดก็แย่
ยิ่งฐานก็ไม่ดี ...  :iconcry: แล้ว Char's Zaku II ผมจะได้ไหมเนี่ย  :icondizzy:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? Gundam Kizuna มาดวลกัน
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:53:18 PM »
หาโอกาสเหมาะๆมาฟาดฟันกันอีก จะดีไหมครับ :iconhappy:

• TG STAFF
  • *
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
รวมสมัครพรรคพวกมาหลาย ๆ คนดีกว่านะพี่ ได้ข่าวว่าหลายคนก็สะดวกมาแถวเซ็นทรัลลาดพร้าวนะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? Gundam Kizuna มาดวลกัน
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:07:59 PM »
อ้าว...งั้นดีเลยครับ นัดมาเลย อยากเอาGunTank ไปวิ่งเล่น :iconnasty:

เพิ่มเติมนะครับ ขอ Confirm นะว่าฝั่งซีออน ZGOK นี่แย่มากๆสงสัยต้องเป็น NewTypeมาขับ ทำไมมันบังคับยากเย็น อาวุธก็แสนจะเบา ยิงตั้งหลายทีไม่สะกิดผิว พันธมิตรเลย
 :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2009, 10:01:40 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ nolololo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20
คือผมอยากจะถามถึง พี่ๆเพื่อนๆที่มี PSP อยู่ในครอบครองน่ะครับ นอกจากจะใช้เล่นเกมส์แล้ว ขอถามเป็นข้อๆแล้วกันน่ะครับ

1. PSP สามารถใช้ดูหนังได้เปล่า
2. จากข้อ 1. ถ้าดูได้ จะดูได้กี่ ชม. แบตแค่ 1350 mAh
3. PSP สามารถใช้ฟังเพลงได้หรือเปล่า
4. จากข้อ 1. 3. ต้องลงโปรแกรมเพิ่มไหม ถึงจะดูหนังได้ ฟังเพลงได้

พอดีกำลังอยากได้ เนื่องจากนั้งเข้าเวรนานๆ มันน่าเบื่อจริงๆ รบกวนด้วยน่ะครับ

• *
คือผมอยากจะถามถึง พี่ๆเพื่อนๆที่มี PSP อยู่ในครอบครองน่ะครับ นอกจากจะใช้เล่นเกมส์แล้ว ขอถามเป็นข้อๆแล้วกันน่ะครับ

1. PSP สามารถใช้ดูหนังได้เปล่า
2. จากข้อ 1. ถ้าดูได้ จะดูได้กี่ ชม. แบตแค่ 1350 mAh
3. PSP สามารถใช้ฟังเพลงได้หรือเปล่า
4. จากข้อ 1. 3. ต้องลงโปรแกรมเพิ่มไหม ถึงจะดูหนังได้ ฟังเพลงได้

พอดีกำลังอยากได้ เนื่องจากนั้งเข้าเวรนานๆ มันน่าเบื่อจริงๆ รบกวนด้วยน่ะครับ

ได้หมดครับ เปิดเต็มที่ 4ช.ม.

แต่ถ้าฟังเพลงอาจเกิน ยาวๆเลยละ

ลงPPAอะครับ

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
* Jiban ยกมือถาม

พวกเกม PS ที่มีหลายๆแผ่นนี่ต้องทำยังไงครับ ถึงจะเล่นได้ เพราะตอนนี้อยากเล่น เมทัลเกียร์ มาติดตรงเปลี่ยนแผ่นน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนยังไง

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
* Jiban ยกมือถาม

พวกเกม PS ที่มีหลายๆแผ่นนี่ต้องทำยังไงครับ ถึงจะเล่นได้ เพราะตอนนี้อยากเล่น เมทัลเกียร์ มาติดตรงเปลี่ยนแผ่นน่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนยังไง
มันจะมีโปรแกรมที่รวมแผ่นได้อ่าครับ แต่ผมไม่เคยใช้ ส่วนผมเล่นตัวไฟล์ eboot ที่เค้าได้มาจากPSNแล้วเอามาปล่อยน่ะครับ ไฟล์นึง700กว่าเม็ก รวมสองแผ่นไว้ในไฟล์เดียวเลยน่ะครับ ง่ายดี เล่นพวกFFVII หรือเมทัลเกียร์ สามารถหาโหลดแบบไฟล์ที่ได้มาจากPSNเลยจะดีกว่าครับ จะไม่มีปัญหาเรื่องเปลี่ยนแผ่นเลยครับ

ปล.ถ้าต้องการโหลดแบบไฟล์PSNผมจำไม่ผิดจะมีในเว็บflashfly.netน่ะครับ เพราะว่าผมโหลดมาจากที่นั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 01:24:35 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม? ตอบข้อสงสัยคุณ nolololo
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 01:21:58 PM »

1.ดูหนังได้ครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงให้เป็น .mp4 ที่ใช้กับ PSP แล้วใส่ในโฟลเดอร์ VIDEO ของ MemoryStick แต่ว่าอาจจต้องมีความจุเยอะหน่อยนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแพงแล้ว

2.ประมาณ 3 ชม.อย่างต่ำครับ คือผมดูหนังได้ 2เรื่องเลยนะ แต่ว่าถ้าดูข้างนอก (กลางแดด หรือกลางแจ้ง ใต้ต้นไม้)ที่ไม่มีร่มเงาเหมือนในตัวอาคาร อาจจะมองไม่ค่อยชัดครับ ผมเลยเปิดสว่างสุด

3.ฟังเพลงได้สิครับ ในเมื่อหนังยังดูได้ เตรียมหาหูฟังเด็ดๆมาใช้ได้เลย แต่ว่าอาจะใหญ่ไปหน่อยนะครับเมื่อเทียบกับพวก MP3Player ทั่วๆไป แต่ว่าPSP เราจอใหญ่ อเนกประสงค์กว่า ทำไงได้ ซื้อมาแล้วนี

4.ไม่ต้องใช้โปรแกรมในการลงเพิ่มใน PSP ครับ แต่อาจจะต้องใช้โปรแกรมในการแปลงไฟล์หนังให้เป็น mp4 ลงใน PC

ออฟไลน์ nolololo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -20

1.ดูหนังได้ครับ แต่ต้องใช้โปรแกรมแปลงให้เป็น .mp4 ที่ใช้กับ PSP แล้วใส่ในโฟลเดอร์ VIDEO ของ MemoryStick แต่ว่าอาจจต้องมีความจุเยอะหน่อยนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแพงแล้ว

2.ประมาณ 3 ชม.อย่างต่ำครับ คือผมดูหนังได้ 2เรื่องเลยนะ แต่ว่าถ้าดูข้างนอก (กลางแดด หรือกลางแจ้ง ใต้ต้นไม้)ที่ไม่มีร่มเงาเหมือนในตัวอาคาร อาจจะมองไม่ค่อยชัดครับ ผมเลยเปิดสว่างสุด

3.ฟังเพลงได้สิครับ ในเมื่อหนังยังดูได้ เตรียมหาหูฟังเด็ดๆมาใช้ได้เลย แต่ว่าอาจะใหญ่ไปหน่อยนะครับเมื่อเทียบกับพวก MP3Player ทั่วๆไป แต่ว่าPSP เราจอใหญ่ อเนกประสงค์กว่า ทำไงได้ ซื้อมาแล้วนี

4.ไม่ต้องใช้โปรแกรมในการลงเพิ่มใน PSP ครับ แต่อาจจะต้องใช้โปรแกรมในการแปลงไฟล์หนังให้เป็น mp4 ลงใน PC

ตอนนี้ผมยังไม่ได้เครื่อง PSP 3006 มาครอบครอง เพราะเงินอยู่กับท่าน ผบ.เป็นคนซื้อให้ กว่าได้เล่นคงประมาณวันพุธ ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบ
การนั่งเข้าเวรนานๆมันน่าเบื่อจริง (ผมไม่ใช่ยามและ รป

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
หลังจากได้ psp กลับมาประจำการอีกครั้ง เลยสงัสยว่า

- gundam vs gundam มันเล่นแบบ lan หวดกับเพื่อนเนี่ยเข้าตรงไหนหรอฮะ หา 1 วันเต็มๆๆยังมะเจอเลย   :iconcry:  ขอรูป + รายละเอียดก้จะดีมากฮะ

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
เพิ่งได้ มาเหมือนกาน อยากเล่น Mobile Suit Gundam Senjou no Kizuna Portable เห็นพี่เอก กะพี่ไก่เลย อยากเล่นมั่ง

ของผมเครื่อง 3006 FW 5.03 GEN A เอง อะ
หาโหลดไม่ได้อะ
มีที่แนะนำบ้างไหมครับพี่
ตอนนี้เล่นแต่ กันดั้ม ยูนิเวอร์ อะ ก็มันดี

• TG STAFF
  • *
^
^
หลังไมค์แล้วกันส่งไปให้แล้ว ส่วนที่ว่าเล่นกันน่ะผิดคนแล้วพี่กับพี่บอยต่างหาก เจ้าไก่มี psp ที่ไหนนอกซะจากจิ๊กจาก ผบ. มา  :iconlol:

ปล. เล่นแล้วอย่าบ่นล่ะเพราะมันเหมือนจริงมากคือเคลื่อนไหวเหมือนเต่าคลาน ยิ่งเล่น BU มาแล้วด้วยได้มีรำคาญกันแน่ ๆ เลย

• *
หลังจากได้ psp กลับมาประจำการอีกครั้ง เลยสงัสยว่า

- gundam vs gundam มันเล่นแบบ lan หวดกับเพื่อนเนี่ยเข้าตรงไหนหรอฮะ หา 1 วันเต็มๆๆยังมะเจอเลย   :iconcry:  ขอรูป + รายละเอียดก้จะดีมากฮะ

อันที่3ครับ

:iconsweat:

ปล. พี่อัพ5.50กันที่ไหนหรอครับ ส่งมาให้ผมอัพมั้งสิครับ อยากเล่น EVA Batter  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ blu_berriez

• Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
5.50 มันอัพกันได้แล้วเหรอครับ อยากเล่นเหมือนกัน

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ nubirdza

• *
ผมลองแล้วฮะ ปรากฏ มิได้   :iconcry:

พอเลือกอันที่ 3 แล้ว จะมีให้เลือกอีก อะฮะ

สรุป บอกแบบเป็นสเต็ปทีฮะ   :iconcry:  :iconcry:

ออฟไลน์ Jet

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Gundam Fight!! Ready... GO!!!
    • Jetatomic's blog
ถ้าผมอัพFirmwareเป็นFW 5.50 GEN Aเกมเก่าๆที่ผมเล่นผ่านFirmwareของm33ยังจะเล่นได้อยู่รึเปล่าครับ

http://jetatomic.exteen.com บล็อกของผมนะครับ