ผู้เขียน หัวข้อ: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? แล้วใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม?  (อ่าน 64817 ครั้ง)

ออฟไลน์ raf

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่อง firmware หน่อยครับคือว่าไม่เคยอัพมาหลายปีแล้วครับ สมควรจะอัพมั้ยครับ
ใช้เครื่องอ้วนขาว
system software 3.40 oea
คือตอนนี้ก็เล่นเกมได้ปกติน่ะแต่ไม่ได้เล่นเกมใหม่ๆเลยอะเลยไม่รู้ถ้าเป็นเกมใหม่จะเล่นได้รึเปล่า

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
Re: [PSP] PV2 GvG N+ ของแรงเดือนธันวา
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 12:55:20 AM »
http://www.youtube.com/watch?v=wi2cTSn3ZqM&feature=player_embedded#

ตามนี้โลด

ดูแล้ว เกิดกิเลสเอาอย่างรุนแรง

6.00 แน่เลย เฮ้อ  :iconcry: :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2009, 01:00:28 AM โดย jayamiku »

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ดูแล้ว ฟัดกันนัวเนียมากๆ ดูไปดูมาเหมือน superrobot ซัดกัน มากกว่า real  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ [R]aSi[E]L

• *
ถามเรื่อง firmware หน่อยครับคือว่าไม่เคยอัพมาหลายปีแล้วครับ สมควรจะอัพมั้ยครับ
ใช้เครื่องอ้วนขาว
system software 3.40 oea
คือตอนนี้ก็เล่นเกมได้ปกติน่ะแต่ไม่ได้เล่นเกมใหม่ๆเลยอะเลยไม่รู้ถ้าเป็นเกมใหม่จะเล่นได้รึเปล่า
ต้องอัพครับ เกมใหม่ๆตอนนี้อย่างน้อยๆ 5.00 m33 หรือ 5.50 GEN D อ่ะครับ ถึงจะเล่นได้

• *

ต้องอัพครับ เกมใหม่ๆตอนนี้อย่างน้อยๆ 5.00 m33 หรือ 5.50 GEN D อ่ะครับ ถึงจะเล่นได้

5.00ก็ได้นะครับ แต่เกมส่วนมากจะมา 5.55 ซึ่งมันมีแต่ของแท้  :iconcry:

ออฟไลน์ [R]aSi[E]L

• *

5.00ก็ได้นะครับ แต่เกมส่วนมากจะมา 5.55 ซึ่งมันมีแต่ของแท้  :iconcry:

อันนั้น มี วิธีแพทซ์เกมของ 5.55 ให้เล่นได้ครับ
แต่ถ้า อัพเปน 5.50GEND แล้ว รับรองว่า เล่นของ 5.55 กับ 6.10 ได้ทุกเกมครับ...

• *
^
^
^

บังเอิญ ผมไม่มีตัวอัพเนี่ยสิ  :iconcry: ถ้าท่านมี ช่วยส่งมาหลังไมค์หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:08:15 PM โดย jayamiku »

• กัน-โอตะ
  • *
Tekken 6 มาแล้วนะครับ
OFW 6.10 Requir

ปล.ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ว่ามันตัวสมบูรณ์รึเปล่า ใครลองแล้วมาบอกกันมั่ง :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 12:08:39 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ bossgeass

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -4
  • เจ้าของไม่ได้เลือกโม-โมตังหากที่เลือกเจ้าของ
ตอนนี้ในเวป  PSP ISO

เค้าแพทเกมกันแล้วคราบทำให้สามารถเล่นเกมที่CWF

ใหม่กันใด้โดยไม่ต้องอัพCWFกันเลย :iconlol: :iconlol:

ตัวผมเล่นGVGN+อยู่ครับเครียและ

หุ่นน้อยไปนิดน้า...

น่าจะยกขโยงกันมาเลย :iconlol:

ออฟไลน์ monoboss

• *
  • Like: -20
FW 5.50 gen-d3

บางทีก็เล่นเกมเฟิร์มแวร์สูงๆได้โดยไม่ต้องแปลงเหมือนกันนะครับ อย่างเช่น gundam vs gundam Next Plus (gen-d2 เล่นไม่ได้)

• กัน-โอตะ
  • *
หนุ่มๆทั้งหลาย Dead Or Alive Paradise EUR PSP-iCON  มาแล้วนะเธอว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 03:48:47 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
อากาศมันร้อนจัดนึกไงไม่รู้ลองอัพเดท FW เองจาก Sony แล้วก็ลองเข้าไปดูโน่นดูนี่ ปรากฎว่าตอนนี้เอา PSP มาเปิดวิทยุทางเนทต่ออกลำโพงจิ๋วอีกทีซะงั้นผม กับเอาไว้ใช้เล่นเนท เปิดเวบดู เสียดายอ่าน font ไทยไม่ได้

ออฟไลน์ nolololo

• *
  • Like: -20

PSP Minis Vol.3 [English][MINIS]

PSP Minis Vol.2 [English][MINIS]

ผมอยากทราบว่าไอ้เจ้าสองตัวนี้มันคืออะไนครับ  โหลดมาแล้วแต่ยังไม่กล้าลง PSP

• *
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีอะไรน่าเล่นเลย

รอFWใหม่อย่างเดียว  :iconsweat:

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
Metal Gear Solid : Peace Walker ครับ

ตอนนี้กำลังติดงอมแงมหลังจากเริ่มเล่นเป็นกับเขาแล้ว

แถมตอนนี้เอาลุงงูไปล่าริโอเรอุส กับทีเกอร์เร็กซ์ได้แล้วเลยเล่นติดกันยาวเลย

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? มีใครเล่น Dynasty Warrior บ้าง?
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 10:30:37 PM »
มี

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เพิ่งไปเปลี่ยนยางข้างหลัง Joypad มา ชุบชีวิต PSP-1000 ตัวเก๋า ให้กลับมามีชีวิตใหม่ พอเห็นยางเก่าแล้วเข้าใจเลย ว่าทำไมมันถึงขยับเดินเองได้เวลาเล่นเกมเพราะมันขาดนี่เอง ตอนนี้เลยลองเล่น Gundam Vs Next กับ GT (

ออฟไลน์ bobotaro1.0

• *
ตอนนี้เล่นMetal gear solid peace walker   :iconshy2: ยังไม่จบเลย บอสแต่ละตัวเกมส์นี้เล่นเอาเหงื่อตก

ออฟไลน์ mmnn

• *
อยากจะลองเล่นพวกเกมตระกูล gundam vs gundam บน psp มั่งครับ แต่ว่าลองดูแล้วมีเยอะ

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
อยากจะลองเล่นพวกเกมตระกูล gundam vs gundam บน psp มั่งครับ แต่ว่าลองดูแล้วมีเยอะ��าคเหลือเกิน รบกวนช่วยแนะนำมือใหม่หน่อยครับว่า��าคไหนที่ระบบดีๆ
หุ่นเยอะๆ เล่นง่ายๆเพลินๆมั่งอ่ะครับ

- Mobile Suit Gundam Seed: Rengou vs. Z.A.F.T. Portable
- Gundam Assault Survive
- Gundam Battle Royale
- Mobile Suit Gundam: Gundam vs. Gundam
- Mobile Suit Gundam: Gundam vs. Gundam Next Plus

อันนี้ผมลอง list มาดู...เยอะเกิ๊น เลือกไม่ถูก -_-"

Mobile Suit Gundam: Gundam vs. Gundam Next Plus ผมว่าเล่นง่ายสุดละ ไม่ต้องอัพหุ่น ให้เสียเวลา เลือกหุ่นมาแล้วก็ลุยเลย

Gundam Assault Survive อันนี้มันเน้น เควส อัพเวลหุ่นอัพอะไหร่