ผู้เขียน หัวข้อ: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? แล้วใช้ functionอย่างอื่นกันบ้างไหม?  (อ่าน 64042 ครั้ง)

ออฟไลน์ takdoll

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [psp]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 12:02:03 AM »
เอา

But It Loves Me.

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: [psp]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 01:57:29 PM »
ตอนนี้ผมเล่นแต่ Dissidia อย่างเดียว แต่บางครั้งก็แว๊ปไปเล่น Gundam vs Gundam แต่ส่วนใหญ๋ก็DFF ตอนนีก้็รอ Evagelion : jo ที่จะออกวันที่4 อยู่
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ ผมเล่น G-Gen ติดหนึบเลย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2009, 08:35:38 PM »
ไปลองเล่นดูตามกระทู้ที่แนะไป โอ้..มันสนุกดีเหมือนกันนะครับ เคยเล่นในสมัย PS

ส่วน SilentHill Origin ลองแล้วไม่กล้าเล่นต่อครับ หลอนจริงๆ

ว่าจะโหลด Harvest Moon ให้หลานสาว ป.4 เล่นครับ น่าจะไม่ยากนะ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP] นอกจากเล่นเกมส์แล้วเอามาทำอะไรกันบ้างครับ..??
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 02:04:26 PM »
คือว่า...นอกจากเล่นเกมส์แล้ว ผมก็พยามเหลือเกิน(ที่จะให้มันคุ้มราคาค่าตัว) เอามาเล่น MP3 แม้ว่ามันจะไม่สะดวกเท่าพวก IPOD ก็ตามที แถมยังพยามเอามาแปลงไฟล์หนังโหลดมานอนดูก่อนนอนหรือแม้แต่นั่งในรถ พวกหนัง Anime แน่นอน Gundam เป็นหนึ่งในนั้น แถมด้วย Macross บางครั้งก็พวก Sci-Fi อย่างล่าสุดก็เอา Resident Evil มานั่งดู คิดดูว่าทนลำบากแค่ไหน (ดูในคอมจะง่ายกว่าไหมเนี่ย) แปลงไฟล์เพื่อมาลงใน Memory Stick จาก .avi เป็น .mp4 แปลงนานแสนนานแต่ก็ยังอุตส่าห์...

ล่าสุดก็พยามเล่นเกมส์ Macross Frontier ที่ได้คำแนะนำจากเหล่าแฟนมาครอสให้ใช้เทคนิคต่างๆก็แล้ว ผมก็ยังไม่ผ่านเสียทีกับ ฉาก Sad Sniper สงสัยจะต้องเป็น Sad Player เสียแล้ว และลองเล่น G-Gen จน

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 02:32:32 PM »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
ยอมรับเลยครับว่า Battle Universe เป็นหนึ่งเกมส์กันดั้มpsp ในดวงใจเลย เล่นไม่เป็นอันทำอะไรกัน เพื่อที่จะได้ปลด lock เอาตัวใหม่ๆแปลกๆมาเล่นแถมเอาหุ่นห่วยๆมาลุยกะหุ่นเก่งๆดูมันปลื้มยังไงไม่รู้

ส่วนเจ้าเกมส์ใหม่นี่ก็คงจะเป็นอย่างที่ว่าละครับ ถ้าได้เล่นในตู้จริงๆมันได้อารมณ์อย่างบอกไม่ถูกใช้ทั้งมือทั้งเท้า ทั้งตา ได้ยินเสียงรอบทิศ ติดตรงที่ว่าจะไปเล่นที่ไหนเนี่ยสิตอนนี้ :iconcry:  ถ้าจะเล่น WLAN ช่วยสอนด้วยนะครับ ยังไงก็อยากลองเล่นดู(สักนิด) เหตุเพราะเล่น Battle Universe แล้วพอไปเล่น G vd G แล้วกดปุ่มไม่ทันใจ ติดๆขัดๆยังไงไม่รู้ กดท่าไม่ค่อยจะออก :iconwish

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
กันดั้มแบทเทิลทั้ง 2

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
วันนี้ว่างจริงๆครับ เลยอยากเอามาโชว์บ้างว่าไม่ได้เล่นแต่ iso นะ ของแท้ก็สนับสนุนเขาบ้างเหมือนกันครับ เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันสนุกๆ บางเกมส์ซื้อมาแล้วรู้สึกเลยว่าไม่คุ้ม แต่บางเกมส์ก็เล่นแผ่นแททบพัง อย่าง Gundam เนี่ย คุ้มครับ อิอิ ใครมีอะไรอามาแบ่งให้ดูกันบ้างนะครับ

ออฟไลน์ loliconman

• *
เล่น macross do you remember love (ps1)

srw alpha gaiden (ps1)

macross ace frontie

tale of eternia (eu)
ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
เล่น macross do you remember love (ps1)

Macross DYRL นี่ยากไหมครับ

และ Macross Ace Frontier เล่นผ่าน Sad Sniper หรือยังครับ ถามเทคนิคหน่อย  :iconcry:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
แผ่นแท้ผมมีแต่ NFL ครับเพราะว่าซื้อ NFL Limited Edition มา  :iconlol: ไม่งั้นก็คงไม่มีหรอกครับ

อ้อ ... พี่บอยเตรียมไปอัพ FW มาเลยนะแล้วมา WLAN เล่นกันดั้มกันแต่ผมขออยู่ฝั่งเจ้าแต้มนะครับ  :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2009, 12:18:47 PM โดย luckytoffee »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ the_lucky_star

• *
ตอนนี้ต้องเลยเกมนี้ครับ

Monter Hunter Freedom Unite เพิ่ง load เสร็จอ่ะ  :iconlove:

นักล่ามังกรพร้อมหรือยัง !!!???

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *

อ้อ ... พี่บอยเตรียมไปอัพ FW มาเลยนะแล้วมา WLAN เล่นกันดั้มกันแต่ผมขออยู่ฝั่งเจ้าแต้มนะครับ  :iconlol:

อ้าวเฮ้ย เล่นแบ่งข้างกันก่อนเลยเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ loliconman

• *

Macross DYRL นี่ยากไหมครับ

และ Macross Ace Frontier เล่นผ่าน Sad Sniper หรือยังครับ ถามเทคนิคหน่อย  :iconcry:

ต่อโมกันต่อไป จนกว่าจะสิ้นโลก

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
DYRL นี่ยากเหมือนกับ MAcross
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 12:56:47 PM โดย BOY »

ออฟไลน์ takdoll

• *
ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเกมไรเล่นเลยอ่าครับ ~  :icondizzy:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ?
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:15:32 PM »
ลอง Gundam Kizuna หรือยังละครับ เล่นไปแรกๆอาจจไม่สนุกนะครับ แต่พอหุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆก็มันส์ดีเหมือนกัน

http://www.b.bngi-channel.jp/psp/kizuna/

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
ู^
^
เก็บประสบการณ์จากด่าน arcade ทำให้ผมเกือบได้ Zaku II Char's แล้วนะครับขาดอีกไม่กี่ point เองแต่ยังไม่ได้เล่นฝั่งสหพันธ์เลย
พวก Zaku sniper ก็สะดวกดีนะครับแต่พอโดนประชิดล่ะก็ลาโลกแน่ ๆ ครับ พี่บอยได้หุ่นถึงตัวไหนแล้วล่ะครับ

ปล. เซฟฝั่งสหพันธ์เนี่ยก็ได้ bangbang04 เล่นไว้วันนั้นแหละครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปไหนอีกเลย  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2009, 01:21:28 PM โดย luckytoffee »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
Re: [PSP]ตอนนี้เล่นเกมส์อะไรครับ? ผมเล่น Gundam Kizuna...
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:29:40 PM »
ก็พยามเล่นไล่เก็บไปเรื่อยๆเหมือนกันครับ กล้ำกลืนฝืนทน แต่ว่า GUnTank นี่ไม่ไหวจริงๆ ยังหามุมยิงไม่ได้ แต่พวก GM Cannon กะ Gun Cannon โอเคเลยครับ ที่เพิ่มมาจากวันนั้นก็มี GM (Cold Wx) , RX-79(GM Head) , GunCannon , Heavy Gundam , MS-06FII สีสหพันธ์ ครับ

ลองเล่นฝั่ง ซีออนเหมือนกัน เพิ่งได้ Gogg เองครับ เห็นดูตอนเล่น EFSF แล้วฝ่ายซีออน มี Gelgoog มี Dom แล้วอยากเล่นชมัด

ว่างๆมา On Line กันอีกไหมครับ เอาแบบ CO-OP บ้างน่าจะดี เผื่อจะได้ ปลด Lock ตัวแปลกๆ(ไหม) เกมส์นี้เหมือนไม่ค่อยมีคนเล่นเท่าไหร่เลยนะ พยามหาอ่านตาม board Gamespot ก็น้อยเต็มที ใน flashfly ก็นิ่งๆ สงสัยไปเล่นเครื่องใหญ่ ARCADE กันหมดแน่

:iconcry:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ู^
^
เก็บประสบการณ์จากด่าน arcade ทำให้ผมเกือบได้ Zaku II Char's แล้วนะครับขาดอีกไม่กี่ point เองแต่ยังไม่ได้เล่นฝั่งสหพันธ์เลย
พวก Zaku sniper ก็สะดวกดีนะครับแต่พอโดนประชิดล่ะก็ลาโลกแน่ ๆ ครับ พี่บอยได้หุ่นถึงตัวไหนแล้วล่ะครับ

ปล. เซฟฝั่งสหพันธ์เนี่ยก็ได้ bangbang04 เล่นไว้วันนั้นแหละครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปไหนอีกเลย  :iconcry:

ผมเล่นให้พี่ได้มาแต่ คำพูดสำหรับแชท ไม่รู้จะเอามาทำแป๊ะอะไร รู้สึกเล่นมิชชั่น แล้วไม่คุ้มเท่าไหร่เลย แต่ก็ทำให้เล่นเป็น พวกฟัน3ที ฟันแล้งยิงซ้ำ ถึงจะกดได้หน่อย

น่าจะกดตัวอักษรใส่ Chat Voice เองได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งเก็บ
"ตัวๆไหม..."
"ตูอ่อนให้"
"ใครรูทแซ็คตู"
"ตูเมพ"

กลายเป็น Greandam kizuna (เกรียนแดม คิดสู้นะ)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/