ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3829709 ครั้ง)

ออฟไลน์ test002147

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ตอนนี้ร้าน เจ้ ยังมี Gundam OO 1/144

ออฟไลน์ wakim23

• *
ใครเคยต่อ unicon ไทเทเนียมมั่งครับ งานเป็นไงมั่งครับ แล้วเรื่องสีทำมาดีมั๊ย

ออฟไลน์ Gunkid

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
ใครเคยต่อ unicon ไทเทเนียมมั่งครับ งานเป็นไงมั่งครับ แล้วเรื่องสีทำมาดีมั๊ย

อย่าลองเลยครับจากคนเคยเจ็บ งานเคลือบไม่ดี ซื้อตัวธรรมดาก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ใครพอจะมีเว็บที่จะบอกว่า TT จะมีโมตัวใหม่อะไรออกมาบาง
ลองหาตาม Google แล้วหาม่ายเจอเลย

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
จัดไปครับ

http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-51585664-uN+43yBUVCAxLzEwMCBNRw==.htm?checkedRange=true

ลองดู อันนี้เป็นMG นะครับ จะหาสเกลอื่นก็กดดูเอา
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ alanshearer09

• *
  • Like: 16
อยากจะถามว่า 1/100 ของ GHD นี่ต่อยากมั้ยครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
อยากจะถามว่า 1/100 ของ GHD นี่ต่อยากมั้ยครับ

ในบรรดาโมจีนที่มีอยู่ GD/GHD ชื่อนี้น่าจะหลอนที่สุดแล้วละัครับ สร้างชื่อ(เสีย)ไว้เยอะ แต่ราคามันยั่วยวนใช่มั๊ยละ  :iconnasty:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
ใครซื้อ Cross Bone full Cloth ของ GHD ล็อตใหม่มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม :iconpale:

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
วันนี้ไปเจองานของน่าจะมังกรขาวนะเป็นฟรีด้อม 1/100 มีใครสอยมาลองรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
มังกือขาว มี freedom ด้วยหรือ   พระเจ้า  มีแผงชุบสีอีกไหมเนี่ย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
เมื่อวันอาทิตย์ไปเดินสะพานเหล็กมา เลยแวะดูแต่ 1/144 มา มีตัวเข้าใหม่(แต่ของเก่า)โผล่มาด้วยครับ นั้นคือ GIAR Gundam  ตอนแรกก็ว่าจะซื้อ แต่พอเห็นชื่อเป็น GD เลยหวั่นใจ ขึ้เกียจนั่งแก้ไขงาน (อันนี้จากร้านหน้าเบีย)

ส่วนตัวอื่นที่เหลือจะเป็นของเดิมๆ ที่ยังค้างสต๊อกอยู่ ส่วนร้านเจ้ 1/144 ก็เช่นกันยังไม่มีอะไรใหม่ๆ เข้า ส่วนใหญ่จะเอาแต่

ออฟไลน์ angelicz

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
เปิดดูเท้าเบาเพลินๆ ไปเจอเจ้านี่เข้า ไม่รู้เก่ารึยัง เลยเอามาฝากครับ :iconnasty:

http://item.taobao.com/item.htm?id=5652932854

ยังไม่มีรูปกล่องแบบของตัวเอง แต่มาแบบนี้ คงมีแววใกล้ละล่ะ :iconcryjoy:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ not_tell

• *
ถ้าเป็นอย่างกระทู้ข้างบนจริง TT ฆ่าไม่ตายครับ สาวกโมจีนเตีรยมเฮดังๆ ครับ แต่สำหรับผม ผมว่า เค้ากำลังจะกลับมา :iconhappy: :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
รอ 1/100 Designer color มานานเเล้ว อิอิ
เเต่เห็น อาริออส ออกแบบนี่ก็วางใจได้เเหละ
แบบนี่อีกสักพัก แบบ สีพิเศษ 1/100 ก็คงออก
เเต่ราคาก็คงถูกกว่าของเเท้ราวๆ  2 เท่ากว่าๆ  :iconmeow:

ออฟไลน์ PAT-STRIKE

• *
  • Like: 6
รอ Arios มานานละ T-T
"โมเดลคือชีวิต  แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่โมเดล"

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
พระเจ้า  อาริออสจ๊า

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
แล้ว 1/100 Designer OO Gundam + GN Sword III มายังอ่ะครับ       :iconnosebleed:
รึว่ามาเฉพาะ Arios ตัวเดียว       :iconsmile:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
แสดงว่า Bandai ปิดบัญชี TT ไม่สำเร็จละสิ  :iconhappy:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
แล้ว 1/100 Designer OO Gundam + GN Sword III มายังอ่ะครับ       :iconnosebleed:
รึว่ามาเฉพาะ Arios ตัวเดียว       :iconsmile:

ยังครับพ้ม เเต่เห็นเริ่มมีการผลิตต่อแบบนี่เเล้วก็วางใจได้ในหลายๆ ตัวเเล้ว อิอิ  :iconhappy:

------------------------------------------
ใช่ครับ เเต่จากปัญหาที่บันไดเอาเรื่องลิขสิทธิ์มาวุ่นวายกับพี่ซีซี ของเราไงครับ
เเล้วหลายๆ คนคิดว่าอาจะเลิกผลิตไป เเต่เห็นมีเจ้าอาริออส 1/144 มา เเค่นี่
ผมก็เบาใจเเล้วว่าผลิตต่อ ส่วนที่ผมบอก 1/100 Designer Color นั้น เดี๋ยวก็ต้องออกเเน่นอนครับ
เพราะดูจากลำดับการออกของลุงบันเล้ว พี่จีนออกมาถึง 1/100  Gundam 00 Riser เเล้ว ดังนั้นถ้าออกครบอีก 3 ตัวก็จะออกเป็นแบบสีพิเศษเเล้วครับ  :iconvsign:

l
l
l
V

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2010, 09:54:49 AM โดย kai122 »

ออฟไลน์ Zazzer

• **
รอ 1/100 Designer color มานานเเล้ว อิอิ
เเต่เห็น อาริออส ออกแบบนี่ก็วางใจได้เเหละ
แบบนี่อีกสักพัก แบบ สีพิเศษ 1/100 ก็คงออก
เเต่ราคาก็คงถูกกว่าของเเท้ราวๆ  2 เท่ากว่าๆ  :iconmeow:

ในลิงค์มัน 1/144 มิใช่เหรอครับ