ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3773823 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
TT มีแต่ Strike Freedom Full Burst Mode กับ Strike Freedom Extra Finish ครับ Freedom เฉย ๆ ไม่มีครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ Zazzer

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
แล้วตกลงนี่โมจีน มันมีสติ๊กเกอร์ขูดมั๊ยครับเนี่ย..

ล่าสุด ผมเพิ่งซื้อ impulse มา น่าจะเป็น ดีคอลขูดนะครับ เพราะมันกลับด้านอยู่ ยังไม่ได้ลอง แปะเลยไม่แน่ใจ

ปล. ผมชอบ ดีคอลน้ำ

Impulse TT ให้ดีคอลแบบขูดครับ ยืนยัน1เสียง :iconsmile:

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
แล้วตกลงนี่โมจีน มันมีสติ๊กเกอร์ขูดมั๊ยครับเนี่ย..

ล่าสุด ผมเพิ่งซื้อ impulse มา น่าจะเป็น ดีคอลขูดนะครับ เพราะมันกลับด้านอยู่ ยังไม่ได้ลอง แปะเลยไม่แน่ใจ

ปล. ผมชอบ ดีคอลน้ำ

Impulse TT ให้ดีคอลแบบขูดครับ ยืนยัน1เสียง :iconsmile:

จริงสิคุณ Zazzer งั้นของผมก็ decal ขูดหายสิ เพราะตอนซื้อมาไม่เห็นมีเลย :iconcry:
ปล. หรือว่าให้เป็นแบบขูดเฉพาะล้อตใหม่อ่ะครับ (พยายามปลอบใจต้วเองอ่ะ :iconsweat:)
.....................................

Avalanche ยังไม่ได้ต่อเลยครับ ดองไว้ที่กทม นั่นแหละ เอากลับมาที่ทำงานแล้วกลัวอดใจเอาออกมาต่อไม่ได้อ่ะครับ :iconsweat:
  V
  V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 11:04:59 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ Zazzer

• **

^
^
^
ของผมก็ไม่รู้ล๊อตไหนนะครับ คุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 08:55:58 PM โดย Zazzer »

ออฟไลน์ uzelda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
 :iconsmile:ช่วงนี้มีโมจีนออกใหม่มั้งไหมครับ :iconlike:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
:iconsmile:ช่วงนี้มีโมจีนออกใหม่มั้งไหมครับ :iconlike:

นั้นสิครับ  เมื่อวันอาทิตย์ก่อนผมลองถามเจ๊ดู แกบอกว่าช่วงนี้ยังไม่มีอะไรมาใหม่ ผมเลยอ้างถึงเว็บMoจีนว่าเค้ามี RX79-BD2 มาแล้วทางร้านจะมีมาเมื่อไหร่ ทางเจ๊บอกยังไม่รู้เลยตอนนี้ยังไม่มีใครสั่งเข้ามา(แสดงว่ามีพ่อค้าคนกลางมาส่งที่สะพานเหล็กอีกทีใช่มั้ยนี่ เพราะเห็นร้านที่ขายโมจีนทุกร้านจะมีของใหม่เข้ามาเหมือนกันทุกที)

ออฟไลน์ balldestiny

• *
IJ ให้ดีคอล แบบไหนครับ น้ำหรือขูด

ออฟไลน์ vesso

• **
IJ ให้ดีคอล แบบไหนครับ น้ำหรือขูด

ดีคอลน้ำครับ...... :iconvsign:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ Tee3893

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 27
 วันนี้ไป ยังไม่เห็นมีอะไรใหม่นะเลยถอยชิมูฉะโมจืนมา7xx :iconlike:

ออฟไลน์ guideploy

• *
  • Like: 1
วันนี้ผมได้อวาแลนซ์4xx กับIJ 6xx ไม่ทราบว่าราคาแรงไปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
^
^
^
^

:iconhappy: ปกติ

• *

นั้นสิครับ  เมื่อวันอาทิตย์ก่อนผมลองถามเจ๊ดู แกบอกว่าช่วงนี้ยังไม่มีอะไรมาใหม่ ผมเลยอ้างถึงเว็บMoจีนว่าเค้ามี RX79-BD2 มาแล้วทางร้านจะมีมาเมื่อไหร่ ทางเจ๊บอกยังไม่รู้เลยตอนนี้ยังไม่มีใครสั่งเข้ามา(แสดงว่ามีพ่อค้าคนกลางมาส่งที่สะพานเหล็กอีกทีใช่มั้ยนี่ เพราะเห็นร้านที่ขายโมจีนทุกร้านจะมีของใหม่เข้ามาเหมือนกันทุกที)

ผมก็คิดเหมือนกันนะ :iconvsign:

• *
วันนี้ผมได้อวาแลนซ์4xx กับIJ 6xx ไม่ทราบว่าราคาแรงไปรึเปล่าครับ

ราคาปกติครับผม

• **
มีใครเคยต่อโมจีนตัวนี้บ้าง ของ GHD
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-162128fc1c0cd1cfc7179961bf96cd8c.jhtml
อยากรู้ว่าดีมั้ย  :iconwish: :iconwish: :iconwish:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
มีใครเคยต่อโมจีนตัวนี้บ้าง ของ GHD
http://item.taobao.com/auction/item_detail-db2-162128fc1c0cd1cfc7179961bf96cd8c.jhtml
อยากรู้ว่าดีมั้ย  :iconwish: :iconwish: :iconwish:

คุณตุ้ยเคยรีวิวไว้แล้วครับ ลิงค์อยู่หน้าแรกของกระทู้นี้แหละ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• **

คุณตุ้ยเคยรีวิวไว้แล้วครับ ลิงค์อยู่หน้าแรกของกระทู้นี้แหละ

ใช่ครับแต่คือรูปมันไม่ขึ้นอ่ะ........เรยไม่เห็นหน่ะ :icondisapp:

ออฟไลน์ EXGOD

• **
  • Like: -2
แล้วราคาตอนนี้มันประมานเท่าไรอ่ะครับ

น่าสนดีครับ
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
แล้วราคาตอนนี้มันประมานเท่าไรอ่ะครับ

น่าสนดีครับ

ร้านหน้าเบียร์มีเพียบเลยครับราคาไม่แน่ใจแต่น่าจะประมาณ 11xx-14xx

Update นิดเมื่อวานไปสะพานเหล็กมาร้านหน้าเบียร์ของเข้าเต็มร้านเลยครับ ผมได้ MG IJ + HGUC Nu มาในราคา 8xx

อื่นๆที่เห็นก็ Type D / Exia Ava / IJ / HGUC Nu / Blue des / PG Strike / PG Skykasper
และ MG TT ตัวอืนๆอีกมากมายครับมีหลายเบอร์มาก

ออฟไลน์ riceoat

• *
เมื่อวานก็ได้ไปเดินมาเช่นกันครับ

พอดีไปหลังสอบ ถามร้านเจ๊ดูว่ามีIJเหลือเยอะไหม

เค้าบอกว่ามีตั้ง20-30กล่อง (เค้าบอกมานะครับ) :iconwish:

ออฟไลน์ kai122

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!

น่าสนดีครับ

ร้านหน้าเบียร์มีเพียบเลยครับราคาไม่แน่ใจแต่น่าจะประมาณ 11xx-14xx

Update นิดเมื่อวานไปสะพานเหล็กมาร้านหน้าเบียร์ของเข้าเต็มร้านเลยครับ ผมได้ MG IJ + HGUC Nu มาในราคา 8xx

อื่นๆที่เห็นก็ Type D / Exia Ava / IJ / HGUC Nu / Blue des / PG Strike / PG Skykasper
และ MG TT ตัวอืนๆอีกมากมายครับมีหลายเบอร์มาก

เเล้วมี อวาเลนซ์ ด้วยไหมคับ
กำลังสนใจตัวนี่มั่กๆ  :iconlike:

--------------------------------------------

ว้ายย.ย.ยยย ลืมมองได้ยังไงเนี่ย  :iconfreak:

|
|
|
V
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 09:15:14 AM โดย kai122 »