ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3806546 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akira00

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • 1/144 HG Only
NG ที่ผมพูดถึงหมายถึงพวก 1/100 โนเกรดน่ะ แบบ 1/100 Legend อะไรทำนองนั้น ผมอยากรู้ว่า TT ทำรึเปล่าเพราะมองหาอยู่หลายตัวอยู่

ตามหาฐานฟิกม่าขอรับ~

ออฟไลน์ xenophage

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
NG ที่ผมพูดถึงหมายถึงพวก 1/100 โนเกรดน่ะ แบบ 1/100 Legend อะไรทำนองนั้น ผมอยากรู้ว่า TT ทำรึเปล่าเพราะมองหาอยู่หลายตัวอยู่

แหม เราก็นึกว่า พิมพ์ผิด "N" กับ "M" อยู่ติดกันซะด้ว TT ก็มีทำนะ 1/100 ธรรมดา แต่มีไม่มากเท่าไรของ GD แต่เนื้องานดีกว่าเยอะ เคยลอง Duel Assault ของ GD แล้ว นี่มันช่าง.......วิกฤตอะไรเช่นนี้

ส่วนของมังกรขาว ก็มี 1/100 Seed เหมือนกัน คุณ��าพก็ไล่ๆ กับ TT (แต่ TT ก็ยังดีกว่า)

ลองไปดูในนี้ละกันของ TT ที่สะพานเหล็กก็มีราวๆ นี่แหละ
http://yydllx.taobao.com/search-cat-34459200-24148688-uN+43yBUVCAxLzEwMCBUVg==.htm?checkedRange=true

ส่วนของมังกรขาวมีขายไม่เยอะ ที่มีขายอยู่ ตัวเด่นๆ อย่าง Blue Frame 2nd (มี Review ในห้องแกะกล่อง) กับ Freedom (ก็มีแค่ 2 ตัวที่มีขายในสะพานเหล็ก) 

ไม่แนะนำ 1/100 ของ GD หรอกนะ มันแย่มากๆ เรียกว่าเลวร้ายก็ได้ เว้นแต่อยากลองของนะครับ  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 08:47:17 PM โดย xenophage »

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
อันนี้ Freedom 1/100 ของ มังกรขาว เป็นการ ต่อดิบ + ตัดเส้นตามร่องเท่านั้น + ติดสติกเกอร์ครับ

พอดี หากล้อง ชัดๆยังไม่ได้ เลยเอาแบบ กล้องมือถือไปก่อน ยังไง ตัวต่อไปของ มังกรขาว จะเอามาให้ดูอีกครับ

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
ขอถามอะไรอย่างสิครับ ตอนนี้ PG Wing Zero Custom (ของ TT) ตอนนี้ที่สะพานเหล็กมีของไหมอ่ะครับ     :iconlike:
พอดี อย่างลองของใหญ่ ๆ กับเค้ามั้งอ่ะครับ เห็นหลายคนบอกว่า เนื้องานเยี่ยมมาก ๆ    :iconwink:
เลยเกิด ปิ๊งไอเดีย ว่าจะขอลองวิชา กับ PG ซักตัว น่ะครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ    :iconhappy:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ guideploy

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
ร้านเจ๊มีอยู่ครับตัวปกติ หน้าเบียร์มีรุ่นpearl

ออฟไลน์ Jeanpaul

• *
Freedom 1/100 ของ มังกรขาว  หน้าตาหล่อเหลา ใช้ได้เลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ wolfer

• *
Freedom 1/100 ของ มังกรขาว  หน้าตาหล่อเหลา ใช้ได้เลยนะครับเนี่ย

ผมมีอย่ตัวนึงครับ หล่อใช้ได้ แต่ตัวของผมเป็นโรดไขข้อ ยืนไม่ค่อยอยู่ ไม่รู้คนอื่นเป็นกันหรือเปล่า :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ louiscyber

• **
มีใครลองเอา 1/144 ของ GHD พวกนี้มาเล่นแล้วบ้าง งานดีไหม

1.Legend
2.Provident
3.Gaia
4.Chaos
5.Forge Impluse

แนะนำว่า ถ้าจะลอง ลองของ มังกรขาว 1/144 ดีกว่าครับ งานดีกว่า GD ครับ อย่างน้อย ก็ไม่ลำบากในการต่อมากเท่า 1/144 GD จากนั้น ตัดเส้น + ทำสีหน่อย ก็พอดูได้ครับ

มันมีด้วยเหรอครับ  ที่ว่า ผมไม่เคยเห็นซักที น่าสนใจจริงๆครับ ใครมี ลองรีวิวกันหน่อยสิครับ พร้อมกับสถานที่ซื้อด้วยนะ แต่ตัวนี้Provideceผมเคยเห็นที่ร้านเจ๊นะ แต่มันนานมากแล้ว ไม่รู้ด้วยว่ายี่ห้ออะไร แต่โมจีนแน่นอน(เพราะกองอยู่ข้างล่าง)

มีครับ ผมยังสนใจเลย แต่ไม่มีรีวิวให้ดู และที่สำคัญเป็นของ GHD เลยคิดหนัก 555

ว่าแต่มีใครเห็น Tieren Space Type กับ Tieren Space Type Commander ของ TT 1/144 บ้าง หายากจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 09:19:18 AM โดย louiscyber »

ผมมีอย่ตัวนึงครับ หล่อใช้ได้ แต่ตัวของผมเป็นโรดไขข้อ ยืนไม่ค่อยอยู่ ไม่รู้คนอื่นเป็นกันหรือเปล่า :iconpale: :iconpale:

ตัวที่เอาให้ดู เป็นเหมือนกันครับ แต่ว่า ใช้เทคนิค แก้ข้อหลวม แป๊ป เดียว แข็งแรงมากอย่างที่เห็นครับ Pack ปีก Freedom นั้น หนักเหมือนกัน ไม่รู้ว่า เจ้า มังกร ขาว 1/100
ตัวนี้ จะสู้ MG Freedom 1/100 ของ GD ได้มากขนาดไหนนะครับ .............. ก็ ถ้าตัวไหนที่ TT ไม่ทำออกมา ก็ มังกรขาวนี่แหละครับ เป็นทางเลือกที่ใช้ได้เลยครับ ราคาก็ไม่ได้แพงเลยกับ Freedom 1/100 ที่ต่อไป ราคา 200 บาท ครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ crazyfeaw

• *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!

ลองอ่านวิธีนี้ดูสิครับ! เผื่อจะมีประโยชน์บ้าง แง้วๆ >> เทคนิค : เพิ่มความแข็งแรงให้ข้อต่อ Style เฟี้ยวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 10:29:32 AM โดย crazyfeaw »

นี่คือ HG 1/144 Freedom ของ มังกรขาวครับ

ปัญหาเจ้านี่ มีคือ 1. สติกเกอร์ หมดส��าพแล้ว ของ 1/100 จะดีกว่ามาก  2. บางส่วน ให้มาใหญ่เกินต้องมีการเหลานิดหน่อย จึงจะประกอบได้

แต่เรื่องปัญหา ไขข้อหลวมนั้น ตัวนี้ไม่มีเลย แข็งแรง ต้านพัดลมเบอร์ 3 ได้สบายๆ เหมาะแก่การทำสีเพื่อสวยงามขึ้น ราคาก็ 110 บาทครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 02:02:26 PM โดย hunterkiller »

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ใช้ชื่อ Freedom Warrior แทน Freedom Fighter สงสัยกลัวซ้ำกับ F5

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10

อืม ผมก็มีตัวนี้แหล่ะ  แต่ว่ายังดองเค็มอยู่เลยครับ ยังไม่ได้ต่อ เลยยังไม่รู้ว่าจะพิการหรือเปล่า น่ะ

ออฟไลน์ pooh

• *
  • Like: -10
  • MY HGUC
เห็นแล้วนึกว่า f 91 ตอนเปลี่ยนหน้า
FIGHT CLUB  ทีเอ็งข้าไม่ว่า  ทีข้าเอ็งอย่าโวย

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
ตอนนี้ที่สะพานเหหล็กร้านไหนมี ครอสโบน full cloth กับ วิง เวอร์ คา ลอตใหม่บ้างคครับ

พรุ่งนี้จะลองไปดู  หาเพื่อนไปหลงด้วยกันได้ละ :iconlol:

ออฟไลน์ watpong

• *
  • Like: -2
  • กันดั้มคือชีวิต
ตอนนี้ที่สะพานเหหล็กร้านไหนมี ครอสโบน full cloth กับ วิง เวอร์ คา ลอตใหม่บ้างคครับ

พรุ่งนี้จะลองไปดู  หาเพื่อนไปหลงด้วยกันได้ละ :iconlol:

ถ้ามีครอสโบนแล้ว ฝากดูงานด้วยนะครับว่า ดีหรือสยองแค่ไหน

ผมว่าอยากซื้อมาลองเหมือนกันครับ วิง คา ล๊อตใหม่ทำผมประทับใจไปละ 1งาน  :iconlol:

ยังไงฝากดูด้วยนะครับท่าน  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ xenophage

• *
  • Like: 3
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog

พวก MG ของ GD จะอยู่ที่ร้านหน้าเบียร์ ร้านเจ้ไม่มี (หรือถ้ามีก็ซุกอยู่ข้างใน แต่ก็มีน้อย มีแต่ TT ซะมากกว่า)

ออฟไลน์ sharky

• *
ถามคนที่ซื้อ Gundoom หน่อยครับ ว่าหน้ากล่องนี่มันพิมพ์ด้วยตัวหนังสือสีทองเปล่าครับ ดูใน

ออฟไลน์ ToonBC5

• จิงดิ
ผมเคยไปซื้อ wing ka ร้านเจ๊นะครับ

ออฟไลน์ Archdevils

• *
Arios งามมาก สีก็ OK เลย
recommended :iconsmile: