ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775175 ครั้ง)

ออฟไลน์ bikemaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 11:15:56 AM »
ขอบคุณครับเด้วว่างไปสอยละเช่นกัน เออผมเจอสไตรค์2แพคด้วยครับไม่ได้ถามราคาน่าจะ1xxxเช่นกันกล่องหรักเอาการด้วย :icondisapp:

อีกอย่างใครสนHI-NUของร้านนี้มาได้ที่พันพิย์งามวงวานชั้น6เลยครับเขาบอก1kครึ่งลองต่อเขาดูนะครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 11:17:07 AM โดย bikemaster »

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #681 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 11:19:45 AM »
ราคาปกติ(สะพานเหล็ก)ของ strike 2 แพค ถูกกว่าปีกแสงอยู่หลายร้อยนะครับ ถ้าขาย 1xxx เท่าปีกแสงผมว่ากำไรเกินไป ปกติสะพานเหล็ก 65x-75x ครับ ลองต่อรองดูนะครับ

ป.ล. ลิ้งค์หน้าแรก 1/144 GN-Arms Type-E มันซ้ำกะ Exia นะครับ แก้ไขเป็น http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=1840.0 ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2009, 11:21:55 AM โดย kaopun »

ออฟไลน์ aire

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 11:09:48 PM »
วันนี้เห็นร้านหน้าเบียร์มี  MG TT อยู่หลายเบอร์ครับ ที่จำได้มี

- Strike IWSP
- Destiny ปีกแสง และ ธรรมดา
- Unicorn
- Strile 2 pack

ส่วนร้านเจ๊บอกของเข้าวันพุธครับ พวก 1/144 ครับ

ออฟไลน์ IAN_Rush

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 08:45:55 PM »
ตอนนี้ PG red frame ของแท้ ก็ออกมาแล้ว โมจีนก็มี strike ,wing0 ,rouge คิดว่า red frame มันจะออกมาตามกระแสมั้ยครับ ผม ว่าน่าจะออกนะ มันสวยซะขนาดนั้น แต่อีกนานเท่าไรนี่สิ ยังตอบไม่ได้ ใครร฿้ ยกมือตอบด้วย :iconvsign:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #684 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 10:32:30 PM »
ยังไงขอรบกวนถามหน่อยล่ะกันครับ

ว่าผมเนี่ยต้องการสัตว์เทพที่เเถมมากับลิโป้ ต้องสอยโมจีนยี่ห้ออะไรถึงจะได้คุณ
Sail To The New World

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #685 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:53:56 PM »
ร้านเจ๊ที่ว่ากันนี่อยู่ตรงไหนเหรอครับหาไม่เจอพอเดินเลยร้านหน้าทางเข้าลีโอทอยไปก็เจอแต่ร้าน โมเดลรถ ร้าน ปืน BB

และร้านที่สงสัยว่าจะใช่ก็เป็นร้านสีเขียวๆแต่มีกันพลาน้อยมาก

ป.ล.ร้านที่ผมซื้อประจำคือร้านที่อยู่คนล่ะฝั่งอ่ะครับที่เป็นหัวมุมเดินออกนอกสะพานเหล็กได้น่ะ+ร้านทางเข้าลีโอทอย
 และอยากทราบว่ามีร้านอืนที่ขายโมจีนที่ราคาน่าสนใจอีกไหม

ป.ล.2 แถวลาดพร้าว-บางกะปิ พอจะหาร้านโมจีนได้อีกไหมครับจะซื้อแต่ล่ะทีต้องไปสะพานเหล็กมันเดินทางไกลน่ะครับ

ออฟไลน์ aire

• *
  • Like: 2
    • DVDezy2U
« ตอบกลับ #686 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 02:08:30 AM »
^
^
^
ปล 1 นั่นน่าจะคือร้านเจ๊นะผมว่า

ปล 2 ผมอยู่แถวลาดพร้าว ยังไม่เคยประสบพบเจอเลยครับ :iconwink:

ออฟไลน์ genocide_ps

• *
« ตอบกลับ #687 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 05:38:19 PM »

ป.ล.2 แถวลาดพร้าว-บางกะปิ พอจะหาร้านโมจีนได้อีกไหมครับจะซื้อแต่ล่ะทีต้องไปสะพานเหล็กมันเดินทางไกลน่ะครับ
[/quote]

:iconlol: เข้าทางประตูรถไฟเหาะสาย8แล้วลงครองถม ข้ามฝั่ง ร้านจะอยู่หลัง เวิ้งนาคร ครับ :icondisapp: :iconlol:

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #688 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 01:11:52 AM »

:iconlol: เข้าทางประตูรถไฟเหาะสาย8แล้วลงครองถม ข้ามฝั่ง ร้านจะอยู่หลัง เวิ้งนาคร ครับ :icondisapp: :iconlol:

เหอๆปกติผมไปรถไฟใต้ดินต่อสาย40เอาน่ะครับ แต่ก็นะยังจะเล่นมุขอีก  :icondizzy:

ออฟไลน์ ikokoe

• *
  • Like: -20
« ตอบกลับ #689 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:31:12 AM »
super gundam , แคมเฟอร์ , ZIII white unicorn  ของ GD นี่ลองซื้อดูครับเปิดกล่องมาถ้าทำจนเสร็จได้รับรองเลเวลขึ้นกระฉูด(ประมาณว่าไปล่าบอสยังไงยังงั้น) หรือไม่ก็เห็นชิ้นงานแล้วเลิกเล่นโมจีนไปเลย กรั๊กๆๆๆ :iconlol:
ผมถอย แคมเฟอร์ มาแล้วครับ เสร็จแล้วจะมา review ให้ดูกัน แต่ก็อย่างที่พี่ unn13 พูด ต่อเสร็จนี่ up level ขึ้นเยอะเชียว

แหมพี่ GD ก็เล่นฉีดสีมาคนละสีกันเลย เฮ้อ....  :icondizzy:

ออฟไลน์ naruto08

• *
« ตอบกลับ #690 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:37:44 AM »
super gundam , แคมเฟอร์ , ZIII white unicorn  ของ GD นี่ลองซื้อดูครับเปิดกล่องมาถ้าทำจนเสร็จได้รับรองเลเวลขึ้นกระฉูด(ประมาณว่าไปล่าบอสยังไงยังงั้น) หรือไม่ก็เห็นชิ้นงานแล้วเลิกเล่นโมจีนไปเลย กรั๊กๆๆๆ :iconlol:
ผมถอย แคมเฟอร์ มาแล้วครับ เสร็จแล้วจะมาให้ดูกัน แต่ก็อย่างที่พี่ unn13 พูด ต่อเสร็จนี่ up level ขึ้นเยอะเชียว

แหมพี่ GD ก็เล่นฉีดสีมาคนละสีกันเลย เฮ้อ....  :icondizzy:

อยากเห็นเจ้าตัวนี้ครับ  เสร็จแล้ว   review   

นั้งแถวหน้ารอเลย     :iconvsign:

ออฟไลน์ TONGUNDAM

• *
บอกที่ขายโมจีนทีครับ
« ตอบกลับ #691 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 10:41:28 AM »
อยากรู้ครับว่าที่  หาดใหญ่ มีขายรึปล่าวโมจีนเพราะผมเคยไปกรุงเทพที่สะพานเหล็กไปซื้อ  EXIA  EXF (trans  am  mode)  มา500บาทเป็นขอ GHD หลวมได้ใจ
ต่อง่ายแต่ยืนยากต้องจัดนานจะรับน้ำหนักตัวเองไม่ค่อยไหว  แต่ทั้งนี้ก็อยากรู้ครับว่าที่ หาดใหญ่มีหรือปล่าวจะได้ไม่ต้องไปซื้อไกลใครรู้บอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างสูง
:iconsleep:

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #692 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 02:21:35 PM »
ใครเคยต่อ 1/144 gouf ignite บ้างมั้ยฮะ แบบว่าเกิดชอบมันขึ้นมาจาก srw k อะ

อยากรู้ว่า มันมีปัญหาอะไรตรงไหนบ้าง จะได้ทำใจไว้ 555+

ปล. ขออนุญาตแตก line จาก sd ซะหน่อย ฮุฮุ

ออฟไลน์ kgundam

• *
« ตอบกลับ #693 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 02:59:24 PM »
เพิ่งถอย Destiny TT 1/144 สติ๊กเกอร์ไม่มีความเหนียวเลย ข้อต่อตรงต้นแขนกะลำตัวก้อหลวม แขนจะห้อยไปข้างหน้าอย่างเดียวเลย  :icondisapp:
มีใครเจอเหมือนผมมั่งอ่ะคับ
ว่าจะถอย strike noir Shiranui Akatsuki Gundam Theone Zwei ของ TT 1/144 ใครเคยสอยมาแล้วเนี่ย คุณ

Hanaka

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #694 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 03:11:02 PM »
เพิ่งถอย Destiny TT 1/144 สติ๊กเกอร์ไม่มีความเหนียวเลย ข้อต่อตรงต้นแขนกะลำตัวก้อหลวม แขนจะห้อยไปข้างหน้าอย่างเดียวเลย  :icondisapp:
มีใครเจอเหมือนผมมั่งอ่ะคับ
ว่าจะถอย strike noir Shiranui Akatsuki Gundam Theone Zwei ของ TT 1/144 ใครเคยสอยมาแล้วเนี่ย คุณ

ออฟไลน์ nubirdza

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #695 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 03:12:27 PM »
ผม เชีย throne zwei ฮะ ทุกอย่างแน่นอึ๊ก เลย  แต่... ดาบหนักใช้ได้เลย  :iconnasty:

ในความคิดผมนะ ของ tt 1/144 ต้องยกให้ เหล่า 00 ฮะ ของ seed  นี่...  :iconfreak:

Hanaka

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #696 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 03:35:08 PM »
ตอนนี้ที่ไหนมีกล่องทอง Akatsuki บ้างครับ
ที่สะพานเหล็กตอนนี้มีของรึเปล่า

ออฟไลน์ ballmakoto

• *
« ตอบกลับ #697 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 03:38:05 PM »
ของ 00 หรอ Arios ผม 1/144 จะเป็นเสี่ยงๆ ละ-*- ทำได้แย่มาก ทั้งเนื้อพลาสติกและข้อต่อ

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #698 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 04:17:39 PM »
 :iconsweat: arios ออกแล้วหรอฮะ  :icondizzy:

ทำไมผมตกข่าวหว่า..  :icondisapp:

ออฟไลน์ wwangkanon

• **
  • Like: -1
  • ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ
« ตอบกลับ #699 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 07:53:16 PM »
Arios หรือ kyrios ครับเคลียร์กันให้ชัดๆ
ความสุขคนเรามันไม่เหมือนกันนะ