ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3800810 ครั้ง)

ออฟไลน์ kira_freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #800 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 02:19:16 PM »
อะแฮ่ม... เมื่อไม่นานมานี้ข้าน้อยได้ไปเห็น มาค2 ghd จากร้านแถวอนุสาวรีมา 2สี คาดว่าคงไม่ซีต้าออกแล้ว(แบบกล่องใหม่อะ)
อยากทราบ่วามีผู้ใดลองไปแล้วมั่ง จะถามว่าดีกว่าตัวเก่าไหม หรือแค่ตัวเก่ายัดลงกล่องใหม่
อีกอย่างใครซื้อ MG สไตร ของTT แล้วมั่งคับ อยากดูของ แพค iwsp อะคับ(ถูกป่าวหว่า) ช่วยมารีวิวให้ดูแบบชัดๆทีจิคับ
เหมือนมีคนมารีวิวแล้วแต่รูปมันเล็กอะ
ร้านอนุเสารีตรงไหนครับจะได้ไปดูบ้าง :iconwish:

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #801 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 10:44:22 PM »
ตอนนี้ผมกำลังควรจะถอยโมจีนตัวไหนอีกดีอะคับ

จะ สไตร iwsp หรือ ดาบ/ปืน ดี
เดสทินี่ ปีก แสงก็เวิค

อยากถามเพื่อนๆที่ซื้อมากันแล้วว่าราคาเท่าไหร่มั่งอะคับ
 ใครมีโมจีนที่ต่อแล้วเวิคๆ มาแนะนำผมหน่อยนะคับ
ตอนนี้ของTT ผมต่อ ไฮนิล อากาซึกิ แล้วก็ ยูนิค่อนไปแล้วอะคับ
หรือผมจะ เปลี่ยนไปเล่น 144 ดีไหมเนี่ย ของTT ราคา ร้อยกว่าๆเอง
144 ของTT ผมมี5ตัวเห็นจะได้ ส่วน sd สามก๊กมี3ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 10:55:32 PM โดย Wulther »
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ kaopun

• *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน 12 เม.ย. 52 ไม่มีรูป มีแต่ลิ้งค์
« ตอบกลับ #802 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 10:57:41 PM »
TT

MG เบอร์ 008 Strike E+IWSP
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-057b5844f9576e3939b7f9e145affb56.htm
ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าตัวเก่าแต่เอามาเปลี่ยนหน้ากล่องรึเปล่า เพราะดูเบอร์มันย้อน ๆ ยังไงไม่รู้ ไม่ได้จำซะด้วย  :icondizzy:

GHD

ก็มี MG ออกมาเหมือนกันครับ คือ
ZETA Gundam Ver.2.0 HD VERSION
http://item.taobao.com/auction/item_detail-0db2-dc468749318ed2cc8fae16511196a468.htm
หวั่น ๆ อยู่เหมือนกันว่าจะใช้พิมพ์เดิมของ zeta ตัวเก่า ถ้าเล่นง่ายอย่างนั้น ผมไม่เอาด้วยแน่ ๆ
แต่ถ้าเป็นการทำพิมพ์ใหม่ก็ว่าจะลองดูเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเจ๊แกจะเอาเข้ามารึเปล่านี่ดิ อาจต้องสั่งหน้าเบียร์ก็เป็นได้ เพราะผมมีโครงการของตัวนี้อยู่ในใจแล้วล่ะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:01:58 PM »
คิดเหมือนกันเลยคุณข้าวปั้น เล็ง Zeta GD อยู่หลายทีละ ถ้าทำใหม่แล้วรายละเอียดดีขึ้นนี่น่าสนใจมาก

สำหรับคุณ Wulther เชียร์ Destiny ปีกแสง กับ Strike IWSP ครับ  ส่วน Sword/Launcher Strike ผมว่า่่ปืนกับดาบถ้าไม่ทำสีนี่ มันดูเหมือนของเล่นเกินไป แต่ถ้ามี Aile Strike เก็บไว้อยู่แล้วก็น่าสนนะ เอารวมชุดเป็น Full Weapon System :iconfreak:

1/144 ของ TT ผมว่าคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2009, 11:05:04 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
« ตอบกลับ #804 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:11:41 PM »
ระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนต่อออกมาแล้วสวยกว่ากันน่ะครับ แล้วมันแตกกันตรงไหนบ้าง

Strike freedom TT MG 1/100

กับ

Strike freedom TT Full Brust Mode

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
« ตอบกลับ #805 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:20:09 PM »
^
^
หลัก ๆ แล้วก็คือสีพื้นของตัวโมครับ ตัวล่างสีพื้นออกจะขาว ๆ ส่วนตัวบนออกจะเงิน ๆ

ตัวล่างจะมีฐานพิเศษสำหรับเสียบแท่งพิเศษแบบหน้ากล่องครับ

รายละเอียดอื่นรอผู้ชำนาญมาตอบละกัน  :iconfreak:

• *
« ตอบกลับ #806 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:20:58 PM »
ระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนต่อออกมาแล้วสวยกว่ากันน่ะครับ แล้วมันแตกกันตรงไหนบ้าง

Strike freedom TT MG 1/100

กับ

Strike freedom TT Full Brust Mode

มันตัวเดียวกันเลยคับ แต่ถ้าผมเลือก ผมจะเลือกเอกตร้า ฟินิชนะ เพราะ ฟลูบัส มันเกลื่อน ซื้อเอาคุ้มก็ฟลูบัสดีกว่าครับ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #807 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:26:26 PM »
ดูราคาแล้ว EF น่าซื้อของ TT มาก เอามาขำๆ เคยดูคัวอย่างก็พอใช้ได้

ออฟไลน์ life69

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 11:31:46 PM »
^
^
แล้วตัว freedom lightning edition ของ GHD ยี่ห้อนี้สมประกอบดีป่าวครับ มันจะขี้เหร่กว่ายี่ห้อ  TT ป่าวครับ แอบสนอยู่  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:05:22 AM »
สรุปว่า EF น่าเล่นกว่า FB ใช่ไหมครับ

แต่อยากรู้ว่า นอกจาก ฐานดรากูนของ FB แล้ว นอกนั้นแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:33:45 AM »
วันนี้ เดสจัง เอวหลุดเเล้วครับ ส่วนที่ทำให้มันเอียงเอวซ้ายขวานั้นละครับ
หักออกมาเรียบร้อยโรงเรียน TT   :iconcry:

สงสัยไปจัดท่าบ่อยไป ทำไงได้มีอยุ่ตัวเดียว  :icondizzy:

สงสัยรอเอากาวดามอย่างเดียวเลยเเหะ  :iconcry:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:45:52 AM »
Destiny ของผมเอวหลุดเป็นสิบครั้งแล้วคร้าบคุณ Kai ขนาดกาวช้างเคลือบยังไม่ค่อยอยู่เลย :iconcry:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

• *
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 02:22:07 AM »
Destiny ของผมเอวหลุดเป็นสิบครั้งแล้วคร้าบคุณ Kai ขนาดกาวช้างเคลือบยังไม่ค่อยอยู่เลย :iconcry:

มันช่างน่่าเส้าเสียนี้กระไรเนอะครับ ท่าน Pas20   :iconcry:

• *
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:42:33 AM »
โมเจ็บคนเจ็บกว่าสินะ :iconcry:

กันดั้มนี่ซื้อมาเล่นบ่อยๆมันก็หักทั้งนั้นแหละคับ ยิ่งโมแท้นี่ยิ่งระวังหนัก (ถ้าตกจากชั้นวางมีโอกาสเขาหักได้60-70เปอเซน โดยเฉพาะพวกเหลาเขา) ขนาดซินันจูยังมีคนทำเอวหักได้เลยทั้งที่ยังประกอบไม่เส็จแท้ๆ

ออฟไลน์ gunbuster

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 09:01:50 AM »
เบาะบางมากมายเลยครับ หักง่ายจัง  :iconcry:

Strike E นี่ เขายังมีของอยู่หรือเปล่าครับ

• *
« ตอบกลับ #815 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 04:36:18 PM »
นี้ล่าสุด มานั่งดู เจ้า ดีคอล ของ เดสจังผม
แบบสติ๊กเกอร์ธรรมดาเลย นี้เเปะไว้ ตอนนี้ ลายลอกเรียบร้อยเเล้ว ครับ  :icondisapp:
ที่เขียน เป็น รหัส หุ่น zgmf บลาๆ นั้นอะครับ  :iconcry:

ว่าจะเเปะ ดีคอ อีกอันเเหละ รอตัดเส้นก่อนเเล้วจะเเปะดีคอล เเล้วค่อย พ่นเคลียสักหน่อย  :icondizzy:

ว่าเเต่ เจ้าเดสจังปีกเเสง ดีคอล น้ำนะครับมะใช่ขูดด้วย แบบว่ามึนมากๆ

ถ้าเป็นแบบน้ำแบบนี้ มันต้องทำแบบ กล้บหน้าหลังไว้เเล้วสิ นี้ผมลองเอาคำว่า MG 1/100 ไปจุ่มน้ำ มาเเปะเเล้ว รีดๆ ๆ

ผลออกมาเเป๊ะๆ เลยครับ MG 1/100 แบบกลับด้าน โอ้วววววว ว ทำไงดีช้านนนน  :iconsleep:

• *
« ตอบกลับ #816 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 05:22:37 PM »
นี้ล่าสุด มานั่งดู เจ้า ดีคอล ของ เดสจังผม
แบบสติ๊กเกอร์ธรรมดาเลย นี้เเปะไว้ ตอนนี้ ลายลอกเรียบร้อยเเล้ว ครับ  :icondisapp:
ที่เขียน เป็น รหัส หุ่น zgmf บลาๆ นั้นอะครับ  :iconcry:

ว่าจะเเปะ ดีคอ อีกอันเเหละ รอตัดเส้นก่อนเเล้วจะเเปะดีคอล เเล้วค่อย พ่นเคลียสักหน่อย  :icondizzy:

ว่าเเต่ เจ้าเดสจังปีกเเสง ดีคอล น้ำนะครับมะใช่ขูดด้วย แบบว่ามึนมากๆ

ถ้าเป็นแบบน้ำแบบนี้ มันต้องทำแบบ กล้บหน้าหลังไว้เเล้วสิ นี้ผมลองเอาคำว่า MG 1/100 ไปจุ่มน้ำ มาเเปะเเล้ว รีดๆ ๆ

ผลออกมาเเป๊ะๆ เลยครับ MG 1/100 แบบกลับด้าน โอ้วววววว ว ทำไงดีช้านนนน  :iconsleep:

มี 3 ทางเลือกครับ
1.ติดไปทั้งอย่างนั้น
2.ซื้อดีคอลใหม่มาติด
3.ไม่ติดเลย

ถ้าอยากสวยก็ข้อ2โลด ร้อยกว่าบาทสวยไปอีกนาน

ออฟไลน์ bikemaster

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #817 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 08:18:33 PM »
มาแล้วคร้าบวันนี้ไปสอย Strike Noir 1/144 ของTTมาครับแต่ไปต่อมาไอตรงที่ประดับปืนตรงปีกหลุด :icondisapp:

แถมหายไปไหนไม่รู้ด้วย :iconcry:  ไว้ต่อเสร็ดเอามารีวิวให้ครับ(ช่วงนี้ไม่ค่อยมาเล่นบอร์ดอาจจะช้าหน่อยครับ)

ลืมบอกว่าสติกเกอร์โยนทิ้งไปหมดเลย ไม่ไหวติดแล้วนับ1-3มันลอกออกให้เองเลย :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 08:20:18 PM โดย bikemaster »

• *
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:35:09 PM »
มาแล้วคร้าบวันนี้ไปสอย Strike Noir 1/144 ของTTมาครับแต่ไปต่อมาไอตรงที่ประดับปืนตรงปีกหลุด :icondisapp:

แถมหายไปไหนไม่รู้ด้วย :iconcry:  ไว้ต่อเสร็ดเอามารีวิวให้ครับ(ช่วงนี้ไม่ค่อยมาเล่นบอร์ดอาจจะช้าหน่อยครับ)

ลืมบอกว่าสติกเกอร์โยนทิ้งไปหมดเลย ไม่ไหวติดแล้วนับ1-3มันลอกออกให้เองเลย :iconcry:

Strike Noir 1/144 ของTT

เราก็มีนะเราว่าโอเลยนะไม่ได้เลวร้ายไรสงสัยเธอได้ของเก่าเก็บมั๊ง :iconsweat:
ป.ล.แล้วจะเอารูปมาลงให้ดู

• *
« ตอบกลับ #819 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 10:53:21 PM »

มี 3 ทางเลือกครับ
1.ติดไปทั้งอย่างนั้น
2.ซื้อดีคอลใหม่มาติด
3.ไม่ติดเลย

ถ้าอยากสวยก็ข้อ2โลด ร้อยกว่าบาทสวยไปอีกนาน

ดีคอลของ เดสตีนี้ ซื้อที่ไหนได้บ้างอะงั่บ ร้าน จูปิเตอร์ งั้นหรอ  :iconcry: