ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2533918 ครั้ง)

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ใครเคยต่อ d-style gunbusterบ้างไหมครับ คุณภาพเป็นยังไงบ้างลายละเอียดดีไหมครับ

มีใครลงรีวิวไว้บ้างไหมอะครับ หาไม่เจอเลย
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ Devilish

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ผมต่อตัว Nu ver Ka ของ Daban เสร็จได้ซักพักแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าผมเป็นคนเดียวซะอีกเรื่อง มือนิ้วโป้งเนี้ย ฮ่าๆๆ

ที่เหลือรวมๆนี่น่าจะได้ราวๆ 90% จากของแท้เลยนะครับ หักไปตรงนิ้วโป้งกับตอน Tranform นี่เห็นไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ แต่จริงๆของแท้ก้ไม่ได้ชัดเจนอะไรขนาดนั้นอยู่แล้ว   :iconpale:

สรุปแล้วรวมๆผมว่า น่าซื้อมากๆนะครับ กับคนที่อยากได้ตัวนี้แต่งบไม่ถึงของแท้ ผมว่าคุ้มตังมากๆ

ออฟไลน์ crazyfeaw

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
  • ทำงานแลก GunPla โย่ว!
ไม่ทราบว่าคนที่ต่อ MG Nu ver.ka ของ Daban แล้ว มีปัญหาเรื่องชิ้นส่วนไม่ครบหรือปั้มมาแหว่งบ้างมั้ยเอ่ย? พอดีผมกะจะสั่งซื้อผ่านร้านออนไลน์กลัวมีปัญหาอ่ะครับ หรือท่านใดพอมีร้านแนะนำรบกวนกระซิบมาบอกทีน่ะครับ ขอบคุณมากครับ :)

ออฟไลน์ W

• *
  • Like: 8
ไม่ทราบว่าคนที่ต่อ MG Nu ver.ka ของ Daban แล้ว มีปัญหาเรื่องชิ้นส่วนไม่ครบหรือปั้มมาแหว่งบ้างมั้ยเอ่ย? พอดีผมกะจะสั่งซื้อผ่านร้านออนไลน์กลัวมีปัญหาอ่ะครับ หรือท่านใดพอมีร้านแนะนำรบกวนกระซิบมาบอกทีน่ะครับ ขอบคุณมากครับ :)

ผมเจอตรงแผงสีแดงครับ ตอนซื้อเช็คไม่ละเอียด ตอนต่อเพิ่งรู้ว่า ตรงกระสุนบาซูก้าปั้มมาไม่เต็มกระสุนแหว่งไปนัดนึง กับส่วนปิดค็อกพิตสีแดงแหว่งไปเกือบทั้งอันใช้ไม่ได้เลย โดนรวมไม่มีปัญหาครับ ตอนแรกนึกว่าจะเป็นกันหลายท่านเพราะล็อตแรกคิดว่าคงปั้มมาไม่ดี แต่ดูของหลายๆท่านแล้วไม่เป็นกัน ผมคงเจอกล่องปั้มไม่ครบเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 11:12:51 AM โดย W »

ออฟไลน์ mystic

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -4
  • I IOVE MS
วันนี้จัด Nu ver Ka ของ Daban ส่วนตัวผมงานดีมากๆ ครับ รายละเอียดคมชัดดีมาก เรื่องนิ้วหลุดผมยังไม่เจอ ต่อไปครึ่งตัวเรื่อยๆ ครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร มีแค่ต้องตัดเดือดเสียบเฉียงแค่นั้น นอกนั้นแจ่มเลยครับ

ออฟไลน์ bubtis

• *
  • Like: 0
รบกวนขอรีวิว tallgeese 1 momoko หน่อยครับ เจอแต่ Tallgeese 3
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ orgre_klooi

• *
อยากสอบถามหน่อยครับว่า
โมจีนจะทำตัว D-Style Shin Getter 1 ไหมครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Xi 144  ของ MC

Source : https://www.facebook.com/photo.php?fbid=1488189394729225&set=a.1434468013434697.1073741828.1433642630183902&type=1&relevant_count=1

ปล. พออ่าน info ในเพจ สรุป momoko นี้คือ MC สินะ  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ soranibrahim

ปล. พออ่าน info ในเพจ สรุป momoko นี้คือ MC สินะ  :iconpale:

ได้ยินมาจากร้านที่ซื้อประจำเหมือนกันครับ
momoko กับ MC model เครือเดียวกัน
และก็ GG กับ daban นี่ก็เหมือนกัน โรงงานเดียวกันนั่นแล

แต่ไม่รู้จะแยกชื่อทำไมเหมือนกัน
กรณี momoko กะ mc นี่พอเข้าใจว่างานราคาคนละระดับกัน คุณภาพก็ตามราคา

แต่ GG กับ daban ราคาก็พอๆกัน แต่ daban งานดีกว่าแฮะ  :iconsweat:

ออฟไลน์ deathlove

• *
อยากให้เป็น mgหรือ 1/100 ซะจริง แบบ tallgeese3 ให้ลุงหน้าแหกกันไป ไม่ทำสักที

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
กรี๊ดดดดคุชชี่ กรี๊ดดดดดดดดด  :iconlove:

ออฟไลน์ egachat409

• *
กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
อยากให้เป็น mgหรือ 1/100 ซะจริง แบบ tallgeese3 ให้ลุงหน้าแหกกันไป ไม่ทำสักที

1/100 ก็มีคนทำนะครับ  ประกาศซะตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว  ขายต้นปีนี้

กำหนดการขายใหม่ : ชาติหน้า ขนาด Test Injection ยังไม่มีมาให้เห็นเลย

1/60 FA Gundam MK-III อีกตัว เห็นว่าวางขายเดือน 3 ไม่รู้เลื่อนไปหรือยัง รอดูคนอื่นรีวิวอยู่เหมือนกัน ยังไม่กล้าจ่ายตัง ราคาพอๆกับ HG Neo Zeong เลย

ส่วน XI นี่ โอกาศออกพลาโม่เอาจริงๆสูงมากนะ  ตั้งกะลุงแกออก SD Xi แล้ว ล่าสุด กุสตาฟ เบ๊จากภาค ฮาซาเวย์ แฟรช มาลงกันดั้มยูนิคอร์นตอนล่าสุด  :iconfreak:

ส่วนตัว 1/144 นี่ขอดูก่อนละกัน  ไม่แพงมากคงเก็บ  ถ้าแพงคงผ่านเพราะมี 1/100 อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 09:25:45 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
โมจีน Mc ตัวนี้คงโดน เพราะะซื้อแค่ 2 แค่2จ้าว Mc , โมโม ส่วนดาบัน กับ tt ปล่อยให้มันผ่านไป

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
พี่จีนนี่ไวจริงๆ จมูกไวสุดๆ คงรู้ว่าอีกไม่นานลุงบันไดคงทำออกมา ก็เล่นโยนหินถามทาง ส่ง  กันดั้มFIX กับSD ออกมาเเล้วนี่ เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2014, 10:55:33 AM โดย San »

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
เห็นหลายที่เอามาขายแล้วใน web น่ะครับ MG Kampfer GOGO ท่านใดเอามาลองยังครับ สนนราคาเท่าไรเอ๋ย เห็นจาก review ใช้ โครงในของ ZAKU ver 2.0 หลายชิ้นเลยครับ
ที่ มา ครับ
http://alternative-gundam-store.blogspot.com/2014/04/gogo-mg-1100-g003-ms-18e-kampfer-vergmg.html

ออฟไลน์ Devilish

• *
ราคาตามเวป ประมาณ 8-9 แดงนะครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
โห .........ตัวบักเอ๊บเลย  :iconlol: เเถมราคาถูกกว่าเรซิ่นด้วย

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Kamfer ดูมันเก้งก้างจังแหะ :iconsoul:

ออฟไลน์ scieew

• *
แคมเฟอร์ที่สะพานเหล็กมารึยังครับ  :iconwish:  เสียอย่างรู้สึกไหล่กับตัวมันเล็กๆไปหน่อยทำให้ขาดูยาวกว่าเดิม