ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน  (อ่าน 2534087 ครั้ง)

ออฟไลน์ KanekiKen

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 1
  • Believe in yourself
ช่วยเนอะนำ mg. สวยๆหน่อยคับ
จัดมาครับ :iconvsign:
1 unicorn ver.ova
2 exia
3 oo raiser
4 oo seven sword/g inspection
5 gundam x
6 gundam DX
7 nu gundam ver ka
8 hi nu gundam ver ka
9 strike freedom
10 freedom :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2015, 09:59:46 PM โดย KanekiKen »
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
โมจีนตัว rx-78-2 นอกจากของ T T ที่เป็น MG ver 2.0 มีตัวอื่นอีกไหมอ่ะครับ
เค้าไม่ค่อยก็อปตัวนี้หรอครับดูเป็นตัวยอดนิยมคู่บ้านคู่เรือน
อยากได้แบบ HG มันมีไหมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ mindmarch

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอถามหน่อยครับ ผมอยากซื้อโมจีนจากจีนนี่ควรไปซื้อที่ไหนหรอครับ หรือว่าเค้าขายทั่วๆไปราคาพอพอกันอยู่แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ EXIA

• *
ผมมีคำถาม....??? *** ผมไม่ใช่ร้านค้า ไม่ใช่หน้าม้า ผมไม่ต้องการมาถกเรื่องโมแท้โมจีน+++ขอความกรุณาอย่าดราม่า+++ ****
ตั้งแต่แรกเลยผมก็เริ่มจากโมลุงนั่นแหละ แล้วมีอยู่ช่วงอยากลองโมจีน(ยุคมืด)เพราะมันถูกมากผลคือเกือบขว้างทิ้ง!!! :iconangry:
กลับมาเก็บลุงต่อๆๆๆ แล้วเพิ่งมาไม่นานสักประมาณต้นปี 58 ก็กลับได้ยินข่าวว่าโมจีนทำดีขึ้นเยอะแล้วนะประกอบการหาข้อมูลรีวิวจึงได้ลองของ HG UNICORN (DABAN)
ผลคือ เอ้อออ!!! :iconwink: มันดีขึ้นกว่ายุคมืดอย่างบอกไม่ถูก หน้าไม่ลิง ข้อต่อดี รายละเอียดใช้ได้เลย ปัญหาน้อยมากสำหรับคนเล่นโมมาจน 30 ++ กว่าขวบ อย่างผม
ภาค UC และ Mega size ของ DABAN จึงตามมาอีกหลายกล่อง จนพูดไม่ได้แล้วว่าผมเก็บแต่โมแท้ ซึ่งไม่ทำให้ผมผิดหวัง  :iconnasty:

???เข้าคำถาม???....สักที

1. ผมอยากถามผู้ที่เล่นโมจีนประจำ อยากให้เรียงลำดับยี่ห้อตามคุณภาพเอาตามความคิดท่านให้หน่อย จากมากไปน้อยก็ได้ครับ (คิดจากพื้นฐานตัวทั่วๆไป ไม่เน้นที่มีเอกลักษณ์ของเค้าเอง)  และยี่ห้อที่ควรหลีกเลี่ยง เช่น GHDยุคมืด ....

2. เนื่องจากผมอยู่ต่างจังหวัด ผมจึงอยากรบกวนท่านๆแจ้งพิกัดบอกร้านค้าออนไลน์หรือหน้าร้านโมจีนในดวงใจที่ท่านใช้บริการประจำสัก 2-3 ร้าน ร้านที่คิดว่าไม่ดีขอความกรุณาอย่ายกมาเป็นประเด็นเพราะผมไม่มีเจตนาดิสเครดิตร้านค้าใดๆ แค่อยากมีร้านคุณภาพไว้พึ่งพิงคุยง่าย ติดต่อง่าย ไม่โกง ไม่ดองส่ง บริการดี .....คิดว่าถ้ามีคนพูดชื่อร้านตรงกันสัก 8 -10 คนก็น่าจะพอสรุปได้

ผมขอออกตัวในที่นี้ก่อนเลยว่าผมไม่มีเจตนาจะสนับสนุนโมจีนแต่อย่างใด แค่เป็นการขอความคิดเห็นเพื่อตัวผมและผู้ที่สนใจท่านอื่นๆ......ขอบคุณมากครับ

บุญกุศลที่ท่านได้สละเวลาขอให้ทุกท่านได้มีโมที่อยากเล่นได้เก็บโมที่อยากได้ตลอดไปด้วยเถิดดดดด...... :icongift:

ออฟไลน์ deathlove

• Verified User
  • *
ส่วนตัวผมนะครับ
ข้อที่1. Mc model กับ momoko ให้คะแนนสูงสุดพอๆกันครับ
รองลงมาก็ daban ส่วนค่ายอื่นดูเงียบๆหรือปิดไปแล้วหรือเปล่า tt ghd
ข้อที่ 2. ขอไม่แสดงความเห็นละกันครับ

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
โมจีนตัว rx-78-2 นอกจากของ T T ที่เป็น MG ver 2.0 มีตัวอื่นอีกไหมอ่ะครับ
เค้าไม่ค่อยก็อปตัวนี้หรอครับดูเป็นตัวยอดนิยมคู่บ้านคู่เรือน

rx78-2 mgver2.0 ตอนี้มีเฉพาะของ tt ครับ ยังมีขายอยู่ตามเว็ปทั่วไปครับ ถ้าเป็นตัว mega size จะเป็นของ daban ครับ ส่วน hg ยังไม่เคยเห็นนะครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น

RX-78-2 ถ้า HG ซื้อ Ver.REVIVE ที่กำลังจะออกของลุงบันดีกว่าครับตัวละ1000เยนก็ไม่ถึง4ร้อยบาท ค่าตัวถูกขนาดนี้อาตี๋คงไม่ก๊อปหรอกครับไม่คุ้ม
ส่วนMGของTTไม่แนะนำให้ซื้อครับ ถึงเนื้องงานจะดีว่าGHDสมัยก่อนมากแต่สู้ของDABANไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ตอบ 1 MC 2 MOMOKO 3 DABAN

1-2 เริ่มมีความเป็นตัวเองชัดเจนขึ้นเรื่อย หลายๆตัวที่ออกมาขาย ลุงบันไดไม่ได้ทำ
ส่วน3daban ก๊อปตรงๆเเต่บางครั้งมีขายพ่วง มีแถม บางตัวมาตราฐานตก รวมๆ ซื้อได้ไม่เสียดายเงิน

ร้านค้า 1 kritmodel  ของมาไว ราคาไม่เเรง ขายหลายอย่างทั้งโม ทอย อุปกรณ์ พ่อค้าสื่อสารชัดเจนดี
         2 gundamfreestyle เหมาะสำหรับคนใจเย็น ไม่รีบ โมออกใหม่ เเต่พรีออเดอร์ แต่ราคาดีมาก พ่อค้าสื่อสารชัดเจน
         3 modelgundamshop มีตัวเก่าๆที่บางร้านไม่มี ราคาดี พ่อค้าสื่อสารชัดเจน

ปล. ตอบจากประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยซื้อครับ ร้านอื่นๆอาจดีเช่นกัน เเต่ผมไม่เคยซื้อเท่านั้นเองครับ ^_^

ออฟไลน์ EXIA

• *
มีคนมาสละเวลาตอบคำถามผมแล้วสองท่าน ขอบคุณมากครับอยากรบกวนเพิ่มเติมนะครับทุกท่าน

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

สอยมาลองแล้วละครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ราคาแพงกว่า RG MK-II ซะอีก  :iconcry:
เอาไปซื้อ HG RX-78 REVIVE ได้3กล่อง  :iconpale:

กล่องหนาเท่า MK-II นะแต่ข้างในนี่.......

ทั้งกล่องแค่7แผง

made in china

มีดีคอลมาให้แผ่นแค่นี้.....

ตามใบต่อเป็น พลาสติกABSหมด

ต่อหัวได้2แบบ เลือกเอาตามที่ชอบ

ผิวพอๆกับดาบัน ยังไม่ได้ลองต่อดู เดี๋ยวจะรีวิวให้ดูนะครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
^
^
^
ราคาโหดมาก  :iconpale: แพงกว่า RG
ปูเสื่อรอดูริวิวครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
โอ้ มีหน่วยกล้าตายละ เหอๆ ขอบคุณครับที่เอาข่าวมาบอกกัน
รอดูอย่างลุ้นระทึกละทีนี้.... :iconsmile:

ออฟไลน์ stepboom

• *
Sazabi ver.ka DABAN

แถมไฟจร้าาาา

ซ้าย bandai ขวา Daban

ออฟไลน์ poonshop55

• *
  • Like: 2
เนียนกริปปปปปปปปปป

ออฟไลน์ Aultaisen

แยกไม่ออก  :icondisapp:

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
โห งานอย่างเนี้ยบ  :iconpanic: :iconpanic:

ออฟไลน์ KanekiKen

• Believe in yourself
Phycho  Frame ของดาบันผมมองติตรงไหล่กะขานี่สิเปิดไม่สุด...... :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp: เเต่โดยรวมต้องถามเลยเขาทําได้เช่นไร
"I said my sword was a tool of justice...not using in anger...not use for vengeance...now I'm not so sure and besides....this isn't my sword"
Raiden
Metal Gear Rising Revengeance

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
สัดส่วนโดยรวมไม่เหมือนกันนะครับ ของดาบัน detail จะออกบวมๆ โครงประกบไม่สนิท ช่วงตากว้างกว่า ปืนใหญ่กว่า
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
 :iconlove:
ไม่เป็นไร ผมยอมรับได้ เหอๆๆ

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
MG1/100 RX-121-1 Hazel Gundam Custom ค่าย  magic toy

ถ้างานดี ออกให้ครบด้วยนะเออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2015, 05:04:44 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988