ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775143 ครั้ง)

ออฟไลน์ rsforever

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ตัวป่วนประจำBoard
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:00:46 PM »
กำลังคิดว่าจะซื้อโมจีนเปลี่ยนใจไม่ซื้อดีกว่า  เก็บเงินซื้อของ ลุง  บัน คงเจ๋งกว่า ถึงจะแพงไปหน่อยก็เถอะ

GN-Sword 1/60 Exia ของ Bandai  ข้อต่อกลับแขน หักครับ ได้เอากาวช้างเยาะๆ   ไม่มีจิ้ม ยิ้ม นะ   

ออฟไลน์ tomujung

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
Re: แจ้งข่าวอัพเดท โมจีน ในตอนนี้
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:30:50 PM »
อ้างถึง
ร้านจูเห็นมีดีคอลเป็นปึกๆเลยคิดว่าน่าจะมีนะ

กำลังคิดว่าจะซื้อโมจีนเปลี่ยนใจไม่ซื้อดีกว่า  เก็บเงินซื้อของ ลุง  บัน คงเจ๋งกว่า ถึงจะแพงไปหน่อยก็เถอะ

GN-Sword 1/60 Exia ของ Bandai  ข้อต่อกลับแขน หักครับ ได้เอากาวช้างเยาะๆ   ไม่มีจิ้ม ยิ้ม นะ   

ไหนๆก็แขนหักแล้วจะทำเป็นตัว R1 เลยจิครับ :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 11:32:31 PM โดย tomujung »

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:37:05 PM »
ระหว่าง2ตัวนี้ตัวไหนต่อออกมาแล้วสวยกว่ากันน่ะครับ แล้วมันแตกกันตรงไหนบ้าง

Strike freedom TT MG 1/100

กับ

Strike freedom TT Full Brust Mode

Strike Freedom  Extra Finish   ดูจาก dalong แล้วเหมือนจะออกมา 2 รุ่น  คือตัวโมชุบโครเมี่ยม แต่ว่า
โครงด้านในจะเป็นสีดำ กับเป็นสีทอง ต่างกัน    ตัวที่โพสมาน่าจะเป็นตัวโครงสีทองนะ

Strike FreedomFull Burst mode   เป็นโมสีเหมือนตัวธรรมดา แต่ว่าโครงสีทองด้านในจะทองเงากว่า
และก็แถมฐานกับชิ้นส่วนยางใสติดฟินแนลให้ด้วย   
ซ้ายตัวธรรมดา   ขวาFull Burst

ดูเพิ่มเติมได้ที่นี่เลย  http://www.dalong.net/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2009, 11:38:51 PM โดย digies13 »

Tendo_Souji

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:41:40 PM »
ถ้าซื้อของ TT ผมว่า SF แบบ FB น่าจะเวิร์คกว่านะครับ หน้าตาดีมากๆ เพี้ยนน้อยสุดๆ
เเต่ถ้่จะเอาแบบ EF เนี้ย ผมว่าหน้ามันปัญญาอ่อนมากๆ นะครับ เหมือน กันดั้ม อมอมยิ้มเลย
รูปป้างปิงเผื่อมะเชื่อ

ชัดเจนครับ ของ TT รุ่น EF ทำออกมาเนื้องานก็โอละครับ ยกเว้นหน้าตา ถ้าอยากเอาเท่ๆ ก็ เอา FB  ดีกว่าครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ bikemaster

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #824 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 11:49:47 AM »
แนะนำFBครับเพราะEFถ้าถ่ายแบบเล่นแสงมันจะสีมืดๆครับดูไม่สดเหมือนFBครับ

ออฟไลน์ zaftomni

• *
« ตอบกลับ #825 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 06:35:52 PM »
ผมว่า FB mode โลดครับ สวยกว่าน้า

อยากทำสีจังเร้ยยยย

• *
« ตอบกลับ #826 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 11:21:15 PM »

รูปนี้มันคนล่ะตัวกันเลยนี่ครับ
ด้านซ้าย - ZGMF-X10A Freedom Gundam - ข้อต่อธรรมดา มีปีก มีปืนตรงไหล่2กระบอกแต่ในรูปไม่ได้ติดซะงั้น และโล่เป็นโล่ธรรมดา
ด้านขวา - ZGMF-X20A Strike Freedom Gundam - ข้อต่อทอง ตัดปื่นตรงไหล่ออก ตัดปีกออกแล้วเพิ่มดรากูนกับบีมตรงสะดือ และโล่เป็นบีมชิล

และขอบคุณทุกความเห็นนะครับผมตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อ FB

Tendo_Souji

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #827 เมื่อ: เมษายน 14, 2009, 11:38:25 PM »
ถูกต้องค้าบบบ FB ดีกว่าสอยโล้ด
ไปสอยร้านไหน เจ๊ หรือ ร้านเบียร์ ก็บอกด้วยนะครับ
อยากรู้ราคาคร่าวๆ ตอนนี้เหมือนกัน สนใจอยู่เลย
ต้องขอบคุณ คุณ Pas20  อิอิ  :iconnasty:

ว่าเเต่ท่านเจ้าของทู้ เพิ่มลิ้ง เจ้า SF FB เข้าไปด้วยสิครับ เเก้ไข หน้าเเรกด้วยจ้า
นี้ลิ้งเลย http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3379.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2009, 11:46:54 PM โดย Tendo_Souji »

• *
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:01:54 AM »
ถูกต้องค้าบบบ FB ดีกว่าสอยโล้ด
ไปสอยร้านไหน เจ๊ หรือ ร้านเบียร์ ก็บอกด้วยนะครับ
อยากรู้ราคาคร่าวๆ ตอนนี้เหมือนกัน สนใจอยู่เลย
ต้องขอบคุณ คุณ Pas20  อิอิ  :iconnasty:

ว่าเเต่ท่านเจ้าของทู้ เพิ่มลิ้ง เจ้า SF FB เข้าไปด้วยสิครับ เเก้ไข หน้าเเรกด้วยจ้า
นี้ลิ้งเลย http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3379.0

FBM เจ๊มีของ TT อยู่ ราคาก็ 8xx ครับ ร้านเบียร์ไม่รู้ว่ามีของไหมแต่ถ้ามีอาจต่อได้ถูกกว่านิดหน่อย

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 02:12:07 AM »
ขอบคุณคุณ Tendo_Souji ครับที่กรุณาอ้างถึงผม ว่าแต่เรื่องไรอ่ะ แก่แล้ว เริ่มหลงลืม :icondizzy:

อ้อ เสาร์ีที่ผ่านมาได้แวะไปหา Hi Nu ที่ร้านหน้าเบียร์แวบนึง นอกจากไม่เจอของตัวเองแล้ว ก็ไม่เห็น SF FBM TT เลยครับ เจอแต่ Strike + IWSP กับ Destiny ธรรมดา ส่วนของ GD มีหลายตัวอยู่

โดยรวมแล้วถือว่าของน้อยกว่าปกติครับ :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 01:30:18 PM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 10:36:00 AM »
กระทู้นี่คุณ pyyo_eiei  มาโพส Strike Freedom Gundam Full Burst Mode พอดี 
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3379.0

ดูเนื้องานแล้วก็ ok เลยนะครับ  ยกเว้นหน้าตาที่หล่อเป็นเอกลักษณ์ของ TT อยู่แล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #831 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:17:35 PM »
เ่อ่อ ขอโพสต์ไม่เกี่ยวกับหัวข้อนิดนึงนะครับ เห็นว่ากระทู้มีคนตอบกันหลายหน้าแล้ว ผมเลยคิดเล่น ๆ ว่าน่าจะมีการจัดงาน
"สุขสันต์วันโมจีน" กันบ้างนะครับ จะได้เห็นหน้าเห็นตากันไว้ เจอกันจะได้ทักกันถูกแล้วก็แลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันได้ด้วย

อิ ๆ แค่เสนอเฉย ๆ น่ะครับ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:10:19 PM »
ขอบคุณคุณ Tendo_Souji ครับที่กรุณาอ้างถึงผม ว่าแต่เรื่องไรอ่ะ แก่แล้ว เริ่มหลงลืม :icondizzy:

อ้อ เสาร์ีที่ผ่านมาได้แวะไปหา Hi Nu ที่ร้านหน้าเบียร์แวบนึง นอกจากไม่เจอของตัวเองแล้ว ก็ไม่เห็น SF FBM TT เลยครับ เจอแต่ Strike + IWSP กับ Destiny ธรรมดา ส่วนของ GD มีหลายตัวอยู่

โดยแล้วถือว่าของน้อยกว่าปกติครับ :iconcry:
ทำไมโชคร้ายจังคับผมว่าตอนที่ผมไปซื้อเจ้ายูนิคอนเนี่ย มันก็ยังมีอยู่นะ หรือมีคนโทรมาจองเลยเอาไปเก็บไว้ในโกดัง
คือ ที่ร่านนั้นมันมีคนโทรมาสั่งไว้เยอะๆแล้วเอาไปขายต่อต่างจังหวัดอะนะ
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #833 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 01:13:16 PM »

โดยแล้วถือว่าของน้อยกว่าปกติครับ :iconcry:

จำผมไม่ได้เเล้วหรอครับ ท่าน pas20  :iconnasty:
ผมมีหลาย นอมินี่ นะครับ  :iconfreak:
เดสผมดามเอวเเล้ว เเข็งเป๊กเลย  :icondizzy:

ออฟไลน์ mine

• *
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 09:24:36 PM »
คุงงับ

ออฟไลน์ aeksang

• *
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 09:28:38 PM »
วันนี้มาเล่าสู่กันฟัง นะครับ วันนี้ได้มีโอกาสมาเที่ยวเชียงราย ได้ไปเดินแม่สายมาครับ ทางฝั่งประเทศเพื่อนบ้านนะครับ มีโมจีนของยี่ห้อ มังกรด้วยครับ ราคา ก็ 3xx เป็น ขนาด 1/100 นะครับ ที่มีก็ บลิสกันดั้ม ดูเอล ครับ เป็น

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #836 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 09:58:32 PM »
วันนี้มาเล่าสู่กันฟัง นะครับ วันนี้ได้มีโอกาสมาเที่ยวเชียงราย ได้ไปเดินแม่สายมาครับ ทางฝั่งประเทศเพื่อนบ้านนะครับ มีโมจีนของยี่ห้อ มังกรด้วยครับ ราคา ก็ 3xx เป็น ขนาด 1/100 นะครับ ที่มีก็ บลิสกันดั้ม ดูเอล ครับ เป็น
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ zaftomni

• *
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 10:19:00 PM »
อาผมเอา โมจาก มาเลเซีย มาฝากคับ
พอมาเทียบราคาดู แพงกว่าเมืองไทย2เท่า :icondisapp:

ซื้อเมืองไทยแหละคับ ดีที่สุดแล้วหลาาา

ออฟไลน์ kai122

• *
  • Like: 3
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
« ตอบกลับ #838 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:26:42 AM »
เ่อ่อ ขอโพสต์ไม่เกี่ยวกับหัวข้อนิดนึงนะครับ เห็นว่ากระทู้มีคนตอบกันหลายหน้าแล้ว ผมเลยคิดเล่น ๆ ว่าน่าจะมีการจัดงาน
"สุขสันต์วันโมจีน" กันบ้างนะครับ จะได้เห็นหน้าเห็นตากันไว้ เจอกันจะได้ทักกันถูกแล้วก็แลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสารกันได้ด้วย

อิ ๆ แค่เสนอเฉย ๆ น่ะครับ

งี้ผมก็อายเเย่สิครับ ไม่กล้าเเสดงตัวเลย อิอิ   :iconlike:
ความจริง TT น่าจะทำพวก Macross ด้วยเนอะ เพราะ TT ทำหน้าตาออกมาไม่ค่อยเหมือน
ดังนั้น ถ้าต่อเเล้วเปลี่ยนเป็นร่างพวก ที่มะใช่ Batroid  ต้องดูดีมากๆ เลย นะเนี้ย  :iconnasty:

เเต่คิดไปคิดมา ขนาดเดสจังผมแปลงร่างมะได้ ล่าสุดเอวยังหักเลยกะ พลาสติก TT ขืนเอาพวกแปลงร่างไปมา ได้นะ รับรอง ....  :icondisapp: 

• *
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 11:18:09 AM »
ฟรอส impluse เราก็เอวหลุดง่ายจังของ TT อ่ะรวมร่างยากโคตร

แล้วก็นะเกราะที่แข้งหลุดง่ายด้วย แต่ดาบ anti ship สวยมากback pack ก็งาม

และแยกสีมาดีมาก