ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง REVIVE SPECIAL] Gundam ACE x Gunpla 35th Anniversary REVIVE 1/144 Beam Javelin Kit [Sept 2015 Issue]  (อ่าน 7178 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

Gundam ACE Sept 2015 Issue 990 เยน

แผงเดียว ขาวทั้งแผง มีรอยหนุมเกจเตรียมเอาไปออก hammer set เดือนหน้า
ตัดส่วนBeam Javelinออก เพิ่มhammerมาแทน แล้วเปลี่ยนสีแผง

ดีเทล ไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่ เพื่อให้เข้ากับ RX-78 REVIVE

การประกอบ ตามรูปเลยครับ

บีมไรเฟิลดีเทลเหมือนกับที่มากับตัว แต่สีขาวจะไม่แยกชิ้นตรงสีเหลืองมาให้

ติดsuper napalm

เอาไปติดของเดิมได้

บีมแคนนอล เอามาต่อได้หลายแบบ แล้วแต่จะความคิดสร้างสรรค์

โล่เล็ก

เอามารวมกันได้ รูปร่างละม้ายคล้าย Full armor gundam

ถ้ารูพอดีจะเอาโล่ใครมาติดก็ได้

แบ๊คแพ๊ค ติดทับของเก่าเข้าไปเลย แกนติดเปลี่ยนได้จะเป็นรูกลม หรือ จะเป็นแกนแบบนี้ก็ได้

เอาของGuncannonมาติดได้ ละม้ายคล้่ายMadrock

Beam Javelin

หนักมาก ถือแล้วข้อมือตกเลย อารมณ์แบบเดียวกับ RG Wing Zero EW เลยถ้าใครเคยจับดู

เปลี่ยนหัวเป็นปลายสามง่าม ตัวบีมดาบ ยืมมาจากกล่องอื่นเอา

เอาไปติดโล่ก็ได้

แล้วแต่ความคิดสร้างสรรค์เลย
ยำเล่นกันสนุกๆ

ตัดแกนมาช่วยติดเข้าไป

นาปาม เอาไปติดได้เยอะดี

เอามาติดแบบFull option

เอามาเล่นสนุกกันดี สำหรับคนมีRX-78 REVIVEก็น่าเอามาเล่นดี
ส่วนตัว ปืนลูกเล่นเยอะกว่าBeam Javelinซะอีก 

สำหรับคนที่สนใจ และ อยู่ในกรุงเทพ ที่ร้านคิโนะCentral World ราคา 407 ครับ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านครับผม 

อ่านรีวิวเก่าๆได้ที่นี่ครับ
Origin Project:
[แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank
[แกะกล่อง Origin Project] สีแดง แต่ไม่แรง 3 เท่า RX-77-2 Guncannon [HGUC No.1]
[แกะกล่อง Origin Project] หุ่นสีชาด ดาวหางสีแดงผู้เป็นตำนาน MS-06S Zaku II Char's custom [HGUC NO.032]
[แกะกล่อง Origin Project] ยักษ์สีฟ้า ในตำนาน MS-07B Gouf [HGUC No.009]
[แกะกล่อง Origin Project] ต้นฉบับเบ๊ RGM-79 GM [HGUC NO.020]
[แกะกล่อง Origin Project] เทพหยิก ปีศาจขาว G-Armor"G-fighter+RX-78-2 Gundam" [HGUC NO.050]
[แกะกล่อง Origin Project] ขาน่ะ มันก็แค่เครื่องประดับ!!!! MSN-02Zeong [HGUC NO.022]
[แกะกล่อง Origin Project] เจ็ทสตรีม แอคแท็คคคคคค เอ๊ะไม่ใช่เหรอ?? MS-05B Zaku I black tri star [HGUC NO.068]
[แกะกล่อง Origin project] แคสวัลผู้มีนัตย์ตาสีฟ้า RTX-65 Guntank Early type [HG Gundam The Origin]
[แกะกล่อง Origin Project] จุดเริ่มต้นของ 3 ดาวดำ ดางหางสีทมิฬ Zaku II High Mobility Type [HG Gundam The Origin]
[แกะกล่อง Origin Project] คู่เบ๊มหาภัย Part 1 MS-14A/C Gelgoog/Gelgoog Cannon [HGUC No.76]
[แกะกล่อง Origin Project] คู่เบ๊มหาภัย Part 2 MS-09/MS-09R Dom/Rick-Dom [HGUC No.59]

REVIVE Project
[แกะกล่อง REVIVE Project] คืนชีพตำนานเบ๊ป้อมปืนสีชาด RX-72-2 Guncannon ver. REVIVE [HGUC No.190]
[แกะกล่อง REVIVE Project] อสูรสีขาวคืนชีพ RX-78-2 Gundam Ver. REVIVE [HGUC No.191]

รีวิวอื่นๆ:
[แกะกล่อง เฉพาะกิจ] แสงที่สาดส่องทางแด่ออร์บ MBF-02+EW454F Strike Rouge + Ootori [MG]
[แกะกล่อง ลองต่อ] Mini Review รวมของ แต่ง+ฐาน
[แกะกล่อง G.F.T Premium] จุดเริ่มต้นของจุดจบ Gundam G-self Ver.GFT Space metallic color [HG reconguista in G]
[แกะกล่อง REVIEW] จงตื่นขึ้นมาเจตจำนงแห่ง G : Gundam G-Self (Atmosphere Pack Equipped) [Robot tamashii SIDE MS]
[แกะห่อ REVIEW] Mobile Suit Illustrated 2015
[แกะกล่อง เฉพาะกิจ] ในที่สุดก็กำเนิด!!! RMS-154 Barzam Refined Type [Conversion Kit For RG][Cute Cube Workshop]
[แกะกล่อง MINI REVIEW] ปีกแห่งอิสรภาพ & ดาบแห่งความยุติธรรม SD Freedom & Juctice Gundam
[แกะกล่อง MINI REVIEW] จุดเริ่มต้นของทุกสิ่งอย่าง GN-000 0 Gundam Type A.C.D. [HG Gundam OO No.45]
[แกะกล่อง MINI REVIEW] 3 in 1 ฉบับมินิ SD Striker Weapon System
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2015, 09:27:49 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ tra2545

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
  • ฝึกวอชด้วยปากกาเมจิกดำตราม้า
Re: [แกะกล่อง REVIVE SPECIAL] Gundam ACE x Gunpla 35th Anniversary REVIVE 1/144 Beam Javelin Kit [Sept 2015 Issue]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 11:21:13 PM »
เห็นเเล้วอยากได้ครับ ลูกเล่นเยอะดี ขอบคุณครับที่บอกเเหล่งในการซื้อ ถามหน่อยครับว่ามีพาร์ทเเถมหนังสือเหลืออยู่เยอะปะครับ

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
Re: [แกะกล่อง REVIVE SPECIAL] Gundam ACE x Gunpla 35th Anniversary REVIVE 1/144 Beam Javelin Kit [Sept 2015 Issue]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 07:24:22 AM »
ใช้กับ RG ได้ไหมอ่ะครับ?

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 07:47:37 AM »
เห็นเเล้วอยากได้ครับ ลูกเล่นเยอะดี ขอบคุณครับที่บอกเเหล่งในการซื้อ ถามหน่อยครับว่ามีพาร์ทเเถมหนังสือเหลืออยู่เยอะปะครับ

ไม่แน่ใจนะครับแต่น่าจะเหลือไม่มาก

ใช้กับ RG ได้ไหมอ่ะครับ?

น่าจะได้ครับ
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ FateFly

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 10:07:07 AM »
ผมไปยึกยักอยู่คิโนะเมื่อวานเหมือนกัน เห็นอยู่ประมาณ 5-6 เล่มนะครับตั้งไว้ข้างหน้าเลย แต่มีอีกรึเปล่าไม่ทราบนะครับ
แต่ผมไม่ได้ซื้อ ช่วงนี้ชอร์ต  :iconcry: :iconcry:

ดูรีวิวแล้ว อยากกลับไปซื้อเลย  :icondisapp: :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 10:12:09 AM โดย FateFly »

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:32:01 AM »
เพิ่งไปซื้อลูกตุ้มที่ Kino Emquartier มาราคาถูกว่าเล่มที่แถม Beam Javelin นิดนึงเพราะหนังสือมันบางกว่า แต่เอาหนังสือมาอ่านการ์ตูนในเล่มก็ไม่ออก แถมรูปสีก็มีนิดเดียว  :iconcry: ซื้อเอาของแถมชัดๆเลย ใครจะซื้อก็ลองไปดูครับผมเห็นทั้งBeam JavelinและHammer ยังมีอีกเยอะเลย