ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3773212 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
ที่จริงน่าจะลงเบอร์ร้านเจ๊ไว้ด้วยเลยนะครับ บอสท่านจะได้ไม่คิดว่าลำเอียง (ถึงเบอร์ร้านเจ๊จะมีอยู่ในปักหมุดแล้วก็เถอะฮะ)

ได้เบอร์กันแล้วงี้ผมก็ไม่ต้องเข้าสะพานเหล็กแล้วสิฮะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ kai122

• *
  • เอเรก้าา..าาา.าาา !!!
ฝากท่านข้าวดู Akatsuki ของกระพ้มด้วยอีกคนนะขอรับ (เนียนตามท่าน bird ไปอีก หุหุ :iconnasty:)

นั้นเเน่ !!  ที่มีอยู่ยังดองไม่พอเหรอท่าน ...  :iconnasty:

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
ฝากท่านข้าวดู Akatsuki ของกระพ้มด้วยอีกคนนะขอรับ (เนียนตามท่าน bird ไปอีก หุหุ :iconnasty:)

นั้นเเน่ !!  ที่มีอยู่ยังดองไม่พอเหรอท่าน ...  :iconnasty:

^
  ^
Akatsuki TT ที่เคยมีผมปล่อยไปเมื่อหน้าแล้งแล้วครับ ตอนนั้นอดอยากมาก ข้าวไม่ออกตามกำหนด :iconcry:
ทีอยากได้ตัวใหม่เพราะผมมีโปรเจคทำโต๊ะทำงานให้เป็นที่สถิตของ 6 หน่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 01:38:41 AM โดย pas20 »
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ vesso

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
อยากรู้ว่า ร้านเจ๊ กับ ร้านหน้าเบียร์ อ่ะ

ปิดทำการกี่โมงจะได้ไปถูก  ว่าจะเลิกทำงานแล้วค่อยไปกลัวไปไม่ทัน  :iconvsign:
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

ออฟไลน์ kaopun

• *
    • โมจีน by kaopun
^
^
หน้าเบียร์ ประมาณ 16.30 น. (+/- 30 นาที)
ร้านเจ๊ ประมาณ 18.00 น.

ออฟไลน์ earthsphere

• TG STAFF
  • *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ผมไม่รู้แน่นอนนะ แต่ปกติสะพานเหล็กสี่ห้าโมงเย็นก็เริ่มปิดกันละ หกโมงร้าง....

อยากรู้ โทรไปถามสิ...
Follow me At Twitter<<<กด

• *

^
  ^
Akatsuki TT ที่เคยมีผมปล่อยไปเมื่อหน้าแล้งแล้วครับ ตอนนั้นอดอยากมาก ข้าวไม่ออกตามกำหนด :iconcry:
ทีอยากได้ตัวใหม่เพราะผมมีโปรเจคทำโต๊ะทำงานให้เป็นที่สถิตของ 6 หน่อ

• **
ผมไม่รู้แน่นอนนะ แต่ปกติสะพานเหล็กสี่ห้าโมงเย็นก็เริ่มปิดกันละ หกโมงร้าง....

อยากรู้ โทรไปถามสิ...

อ่ะน่ะ............ขอบคุณครับ
กันดั้มที่ 2 ในใจ   รองจาก vespa

• **
พี่ๆ ครับ Hi Nu ราคา 85x แพงไหมครับ

ว่าจะสอย ช่วยแนะนำหน่อยครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
^
^
ราคาโอเคดี ไม่แพงไป
และปุ่ม "แก้ไข" อยู่ด้านซ้ายบนของ reply ครับ อย่าเบิ้ล reply ติดๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2009, 12:01:56 PM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ tomujung

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -2
พี่ๆ ครับ Hi Nu ราคา 85x แพงไหมครับ

ว่าจะสอย ช่วยแนะนำหน่อยครับ  :iconlike:

ราคานี้ของ TT พอได้นะครับ แต่ถ้า GHD ถือว่าแพง เช็คดีๆด้วยนะครคับ

Hi-v มันมีทั้งของ TT และ GHD

• **

ราคานี้ของ TT พอได้นะครับ แต่ถ้า GHD ถือว่าแพง เช็คดีๆด้วยนะครคับ

Hi-v มันมีทั้งของ TT และ GHD

อ่อ.......งั้นจัดปาย  :iconwish:

ออฟไลน์ nnasnd

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ตอนนี้ยังหา destiny ปีกแสงได้หรือป่าวครับ

กะว่าจะไปสอยน่ะครับ

แล้วล็อตหลังๆนี่พลาสติกจะแย่ลงหรือป่าวครับ

เห็นเคยอ่านหน้าก่อนๆในบอร์ด มีคนบอกอย่างนี้น่ะครับ

แต่ผมยังคงศรัทธาใน TT ต่อไป หลังจากปวดนิ้วกับเจ้า Nu มาแล้ว

กดจนปวดนิ้วไปหมด ทั้งคว้าน ถ่างรููแล้วนะ  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconsweat: ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน แต่ลอง Blue Destiny Unit1 แล้ว เนื้อมันบางจนเห็นรูด้านหลังได้เลย ส่วน Avalanche Exia กับ Union Flag ที่ออกมาก่อน ไม่มีอาการแบบนี้ (สงสัยลดต้นทุน)

• *
พูดตรงๆ น่ะครับ ตรา TT เหมือนกัน เเต่...
ฝ่ายทีมงานที่รับหน้าที่ ของ HGUC เเย่มากๆ ครับ
ผมเคยติมานานเเล้วเรื่องนี่ ไมว่าจะเป็น 00 หรือ Seed ท่านดูได้ครับ
งานดี พลาสติกยอด ครับ เเต่พอมาเป็น HGUC ที่เพิ่งออกมา 3 ตัวเนี่ย ผมเห็นคนบ่นกันกระจายทุกคนครับ

เเนะนำว่า รออีกสักพักเถอะครับ ให้ทีมงานเขาปรับปรุงงานให้ดีกว่านี่หน่อยค่อยไปสอยครับ
ไม่ก็รอเขาเปลี่ยนยกทีม เอาทีมพวก 00 หรือ seed ไปทำเเทนเลย  :iconnasty:

ออฟไลน์ pipo

• *
วันนี้ขอบอกเซ็งกะร้านหน้าเบียร์มากครับ

คือที่ร้านมันจะมีโมจีนสามก๊กตั้งเรียงสูงๆอยู่ แล้วก็เอากล่อง Hi-Nu ปิดไว้

กะจะไปสอย แฮหัวเอี๋ยน เพราะเพื่อนบอกว่าเห็นอยู่หนึ่งกล่องล่างสุดเลย

แต่พอไปถึงร้าน อาเฮียกะอาเจ๊ ดันบอกไม่มี ทั้งๆที่ยังไม่เปิดให้ดูเลย  :iconcry:

แค่ครึ่ง ชม มันจะมีคนมาสอย แฮหัวเอี๋ยน ของผมไปเลยรึไงเนี่ย  :iconcry:

หลายรอบมากที่อาเฮียกะอาเจ๊ไม่ยอมเปิดให้ดู และบอกว่าของหมด

แต่จริงๆแล้วมีของแต่ซุกไว้  :iconcry:

ออฟไลน์ gorn_gang

• *
  • Like: -28
ขอถามเกี่ยวกับ action base หน่อยครับ
1.ว่าของโมจีนมีของยี่ห้ออะไรบ้างแล้วแต่ละยี่ห้อมีแบบไหนบ้าง(รวมถึงสีด้วย)
2.แต่ละแบบมีราคาเท่าไร(ขอราคาที่ค่อยข้างแน่นอนหน่อยน่ะครับเช่น 150 ไม่เอาแบบ 1xx)
3.ถ้ามีกระทู้ไหนสอนทำ action base หรือใครทำเป็นช่วยมาสอนทีครับ(ผมพยายามหาแล้วแต่ไม่เจอจริงๆ)
ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ xenophage

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีอะไรก็ว่ามา แต่ไม่ได้ฟัง
    • Xenophage's Blog
 :iconwink: มีขาย GHD ร้า่นเจ้ขายแต่ขนาด 1/100  (แต่ใช้กับพวก 1/144 ก็ได้) มีสีดำกับขาว ราคา 100ต้นๆ บอกราคาแน่ชัดไม่ได้เพราะแล้วแต่อารมณ์เจ้

ทำ Action Base เอง เอาลวดแข็งมาทำก็คงได้มั๊ง

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
เคยทำ action base ใช้เองเล่นๆ เอาฝากล่อง โอเรโล่ ที่เป็นพลาสติกใสๆมาเป็นฐาน กับตัดแผงเหลือๆมาติดๆกันด้วยกาวช้างเป็นขาตั้ง
ไปยากตอนจะเสียบยังไงให้อยู่มั่นคง  :iconfreak:

• **
เมื่อวันเสาร์ไปสอย ชินมูฉะ กับ ยูนิคอนแบบไม่มีฐานมาแหละ 2ตัว 14xx

แล้วก็ action base ของGHD มาลองดู 12x เจ๊ลดให้ พอลองมาต่อก็ต้องหยอดกาว ตามมาตราฐาน

แต่ก็โอรวมๆแล้ว  :iconlol: :iconlol