ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775023 ครั้ง)

ออฟไลน์ darkveder123

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนสอบถามเพื่อน ๆ มีร้านโมจีน แถว ๆ รามอินทรามั่งใหมครับ ถ้ามีรบกวน ช่วยบอกหน่อยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ nolololo

• *
  • Like: -20
วันนี้ไปสะพานเหล็กเจอเรดเฟลมเลยซื้อมาเปิดกล่องก็........... :iconpale:คราบเกินเยอะมากแล้วชิ้นสีก็.....ครุขระมาก :icondizzy:

แบบเดียวกันกับบูลเฟรมเลยครับ   ซื้อมา ต่อได้แต่อาวุธอย่างเดียว  ที่เหลือเก็บไว้เป้นอะไหล่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2010, 10:33:15 PM โดย K »

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
วันนี้ไปสะพานเหล็กเจอเรดเฟลมเลยซื้อมาเปิดกล่องก็........... :iconpale:คราบเกินเยอะมากแล้วชิ้นสีก็.....ครุขระมาก :icondizzy:

+1 ครับ  หึ หึ หึ  อย่างนั้นเลยยยยยยย

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
เนื้องานเห็นแล้ว......เหนื่อยแทนเลยครับ แบบนี้ ล็อตเก่า แน่นอนครับ สำหรับ GD Red frame

โมจีน นี่ ไปๆมาๆ มีใครมีมากกว่า 30 ตัวบ้างครับ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ผม 22 ตัวครับ  ในรอบ  หกเดือน  ห้าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Fugaca

• *
  • Like: -10
BB ของ GHD = 8
FG ของ LWD = 1
FG ของ TT   = 1
HG ของ TT 1/144 = 27 (ทั้ง seed และ OO)
HG ของ TT 1/100 = 3
HG ของ LWD 1/100 = 2
MG ของ TT = 1

Machine Nest ของ TT = 2

อันนี้ Lot ล่าสุดเมื่อเสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านมานะครับ
Red frame GHD 1/100
กบ TT 5 ตัว
MG TT RX78-2
BB TT พระเจ้าเล่าปี่
ด๋อย MIO

เหอ เหอ เหอ  ดองไว้แทบทั้งนั้น  ที่เยอะนี่ไม่ใช่เพราะอะไรนะครับ
คือผม เพิ่งเล่น mo เมื่อประมาณ เดือน กุม���า ที่ผ่านมาน่ะครับ
ไป สะพานเหล็ก เจออะไร มันก็ยังไม่มีทั้งนั้น ก็เลย ซื้อๆๆๆๆๆ ไว้ก่อนน่ะครับ
ตอ่ทัน ต่อไม่ทันก็ ทีหลัง  (เพราะ ใจจริงอยากจะ ทดลอง ทุกๆยี่ห้อง ทุกๆเกรด น่ะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 10:28:26 AM โดย Fugaca »

ออฟไลน์ jediknight

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 6
RED FRAME นรกแตกสุดๆ  เห็นแล้วหงายหลังเลยอ่ะ      :icondizzy:

ออฟไลน์ kira_freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
เหอๆของผม :iconpale:
BB GD 10
BB BENDI  20
1/100 TT 3
HG1/144 TT 9
1/100 GD 7
MG GD 10
BB TT 5
ด๋อย มิโอะ เซเบอร์ เซบัส มิกุ โยโกะ เซนะ
ถ้านับจริงๆมีกมากว่านี้เพราะบางตัวต่อแล้วใส่กล่องไว้เลยไม่ได้นับที่นับนั่นอยู่ในตู้โชว์

ส่วนล็อตล่าสุดยังไม่ได้ซื้อเนื่องจากซื้อมากจนไปทีไม่รู้จะซื้ออะไรซะงั้น อ้อ

อัพเดทข่าวด้วย 13/06/2010

ร้านลีโอ
MGวิงซีโร่ka
1/100เรดเฟรม
BB เล่าปี่ย้อมแมวกล่องรวมสีทอง
แล้วก็ตัวที่รวมร่างกัน5ตัวแต่เป็นกล่องเดี่ยวมี4ตัวไม่มีตัวไซโคกันดั้ม
แล้วก็พระเจ้าโจโฉ
ที่เหลือก็ของเดิมๆ

ร้านเจ๊
ยังไม่มีอะไรใหม่ๆเอสดีก็หมดสต็อก ลูกเจ๊บอกว่าล็อตหน้าอีก2อาฑิตย์
รอพระเจ้าเสือด้วยความหวังต่อไป

ร้านขายฟิก
เน็นด๋อยยังมีตัวเดิมๆ
น้องเรมุยังไม่เข้า :iconcry:

ป.ลเห็นดาบเรดเฟรมแล้วเครียดแบบนี้ไม่ต้องชุบมาจะดีกว่าไหมเนี่ย :icondisapp: :icondisapp: :icondisapp:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 11:39:25 AM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
[โมจีน] สามก๊ก 1/144 + SD ผู้กล้าเขาเหลียงซาน
« ตอบกลับ #4668 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:19:47 PM »
เอาข่าวมาฝากครับ อาจจะเคยเห็นกันบ้างแล้วเมื่้ออาทิตย์ที่ผ่านมา หลังจากที่เห็นชุด SD เขาเหลียงซาน

เป็นสามก๊ก สเกล 1/144 โมจีนแท้?

Ngee Khiong กล่าวไว้ว่าเป็นการหลีกเลี่ยงการละเมิดลิขสิทธิ์

ชมแผงและรูปที่เหลือได้จากที่นี่ครับ มีเล่าปี่ โจโฉ เตียวหุย กวนอู ซุนกวน จิวยี่ จูล่ง (เรียงลำดับตามรูป)
>> http://ngeekhiong.blogspot.com/2010/06/another-tale-of-gunpla-piracy-normal.html

======================

ส่วนชุดนี้เป็นเขาเหลียงซานครับ

http://ngeekhiong.blogspot.com/2010/06/another-tale-of-gunpla-piracy-bb-senshi.html

ข้อมูลจากคุณ bangbang04 ครับ

แล้วคุณไก่ไม่ลงข่าว พี่จีนเอาเบสสามกั๊กออก ผู้กล้าเขาเหลียงซานเหรอ (ฮาโพดๆ)
http://ngeekhiong.blogspot.com/2010/06/another-tale-of-gunpla-piracy-bb-senshi.html

ซ่งเจียง ฝนทันใจ ReGZ (ขงเบ้ง)
ู๋อู๋ย่ง ผู้วิเศษเจ้าปัญญา sazabi (สุมาอี้)
กงซุนเซิ่ง มังกรซ่อนเมฆ GP03 (ซุนกวน)
กวนเซิ่ง ง้าวใหญ่ไร้ผู้ต้าน ZZ (กวนอู)
หลินชง บุรุษเสือดาว Blue Destiny (ม้าเฉียว)
อู่ซง นักบวชพเนจรฆ่าเสือมือเปล่า Gundam (เล่าปี่)
ฉินหมิง อัสนีบาต Dom (ไทสูจู้)
หลู่จื้อเซิน หลวงจีนทลายบุพผา Dowen Wolf

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ข้อขยับดูแย่ๆไงไม่รู้ แบบนี้เอาเกราะมาใส่ 1/144 บันไดได้มั้ยเนี่ย

แต่แบนไดก็คงต้องระวังไว้บ้างแล้ว เดี๋ยวเกิดจะออกโมใหม่ๆโดนพี่จีนตัดหน้าไปจะร้องไม่ออก

จีนเองก็มีพงศาวดารมากมาย ถ้าทำโมดีๆก็มีเรื่องให้ทำอีกยาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 12:40:14 PM โดย bangbang04 »
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ชุด 1/144 น่าสนใจอ่ะ น่าจะลองเอามาใส่ กับ โมแท้ ของบันได

น่าเล่นจริงๆ พับผ่า ซิ

• *

กวนอูเท่ซะ~ตัวอื่นก็งั้นๆ
แต่ถูกใจตรงเจ้านี่

แถมอีกนิดตัวอะไรฟระเนี่ยมีออกมีอีกยี้ห้อแล้วเหรอเนี่ย เล่นง่ายไปนะเอาอะไหลตัวอื่นๆมายำแล้วขาย

:iconpale: :iconpale: :iconpale:
ปล.ไปดูไหม่แล้วไม่ใช่ยำแค่เปลี่ยนสีแผงเท่านั้นกรรมที่เห็นห้นากล่องรูปหลอกชัดๆ

ดูที่แผงดิซุนกวนชัดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 12:58:49 PM โดย kira_freedom »

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
น่าสนใจมาก^^~   เมื่อวานเพื่อนผมไปสอย wing ver.ka GHDมาแล้ว กำลังทำรีวิวอยู่ครับ  ส่วนผมช่วงนี้เจอกระแสการเงินเล่นงาน เลยจำต้องห้ามใจตัวเองไปสอย ตัวใหม่เอาเดือนหน้าครับ = =" (เดือนนี้กะสอยสไตรค์ไลท์นิ่งอิดิชั่นมาแต่งห้องเล่นซะหน่อยT-T เอาเป็นเดือนหน้าละกันครับ^^") 

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54

แถมอีกนิดตัวอะไรฟระเนี่ยมีออกมีอีกยี้ห้อแล้วเหรอเนี่ย เล่นง่ายไปนะเอาอะไหลตัวอื่นๆมายำแล้วขาย

ปล.ไปดูไหม่แล้วไม่ใช่ยำแค่เปลี่ยนสีแผงเท่านั้นกรรมที่เห็นห้นากล่องรูปหลอกชัดๆ

ดูที่แผงดิซุนกวนชัดๆ

ก็นั่นแหละ 108ผู้กล้าเขาเหลียงซาน

หลินชง กับ กงซุนเซิ่ง (ฮาตรึม)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
น่าจับตาครับ สำหรับอนาคตโมจีน โดยเฉพาะพงศาวดารของเขา ซึ่งมีเยอะมาก
สังเกตุได้ว่า บันไดแค่ดีไซน์ออกมาเป็นรูป ไม่กี่เดือนต่อมาจีนก็สามารถทำลง 3D ทำแม่พิมพ์ แล้วปั๊มออกมาขายได้แล้ว
ทำให้บันไดต้องเปลี่ยนแปลงดีไซน์ใหม่ เพื่อที่จะทำโมออกมาไม่ซ้ำกับที่จีนทำออกมาก่อน ตัวอย่างเช่น ตั๋งโต๊ะ ซุนเซก เกียงอุย

คาดว่าปีนี้พี่จีนจะมีอะไรเด็ดๆ ออกมาอีกเยอะแน่นอน ไม่มัวแต่หักหลังย้อมแมวเหมือนบันได

ไหนจะ "นิวกันดูม" ที่ออกมาเขย่าวงการทั้งคนเล่นโมแท้-โมจีน
ต่อไปจะทำคู่ปรับ "ซาซาบูม" ออกมาไหมนะ
 :iconhihi:

• *
น่าจับตาครับ สำหรับอนาคตโมจีน โดยเฉพาะพงศาวดารของเขา ซึ่งมีเยอะมาก
สังเกตุได้ว่า บันไดแค่ดีไซน์ออกมาเป็นรูป ไม่กี่เดือนต่อมาจีนก็สามารถทำลง 3D ทำแม่พิมพ์ แล้วปั๊มออกมาขายได้แล้ว
ทำให้บันไดต้องเปลี่ยนแปลงดีไซน์ใหม่ เพื่อที่จะทำโมออกมาไม่ซ้ำกับที่จีนทำออกมาก่อน ตัวอย่างเช่น ตั๋งโต๊ะ ซุนเซก เกียงอุย

คาดว่าปีนี้พี่จีนจะมีอะไรเด็ดๆ ออกมาอีกเยอะแน่นอน ไม่มัวแต่หักหลังย้อมแมวเหมือนบันได

ไหนจะ "นิวกันดูม" ที่ออกมาเขย่าวงการทั้งคนเล่นโมแท้-โมจีน
ต่อไปจะทำคู่ปรับ "ซาซาบูม" ออกมาไหมนะ
ผมกลัวว่าเพราะสาเหตุนี้น่ะสิจะทำให้ราคาโมจีนยิ่งสูงขึ้น  :iconpale:เพราะจีนเริ่มมีดีไซนเป็นของตัวเองแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ wittavat1

• *
    • thaiall-model.com
ผมว่าเฮียตี๋ เค้าตีตลาดพวกนี้เยอะอยู่นะ  สังเกตุจากการ์ตูนจีนเริ่ม มีอิทธิพลต่อเด็กมากขึ้น     ล่าสุดก็แอสโตรแปลน  ที่ทำเลียนแบบมาครอส  ผมว่าก็โอเคนะครับ

---------------------------

หรือว่า อนาคตจะมีโมไทย  ห้าๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 01:56:47 PM โดย K »

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน

จิงอย่างที่พี่ว่า วันนั้นไปเห็นมากับตาแทบไม่อยากจะเชื่อว่าเป็นโมจีน ทำออกมาสวย งานก็ดีขึ้นเยอะ มองผ่านๆ คิดว่าของแท้ซะงั้น  :iconsweat:

เขย่าสะเทือนลือลั่นไปทั้งวงการแน่ๆ  :iconsmile:
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 42
พี่จีนเท่อีกแล้ว สามก๊ก normal scale!!!
« ตอบกลับ #4678 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 05:41:24 PM »
แอบอยากได้มานาน ลุงบันก็ไม่ทำซะที พี่จีนแกจัดให้เลย  :iconvsign:

ที่มา http://ngeekhiong.blogspot.com/2010/06/another-tale-of-gunpla-piracy-normal.html คลิกเลยมีรูปอย่างเยอะ

เล่าปี่

โจโฉ

box art เท่สลัด!!! :iconpunch:

ลุงบันครับ แบบนี้เค้าไม่เรียกก๊อบแล้ววว เค้าเรียกล้ำหน้า!!! :iconvsign:

edit: ขออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2010, 05:47:19 PM โดย bluewhale »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
งานนี้เกิดลุงบันเอามั่งคือทำ 3ก๊ก 1/144 มามั่ง พี่จีนก็คงฟ้องเค้าไม่ได้เหมือนกันสินะ เพราะขนาดตัวเอง ลุงบันยังฟ้องไม่ชนะเลย

ต่อไปก็จะเข้าสู่ กงกรรมกงเกวียน :iconlol: