ผู้เขียน หัวข้อ: [โมจีน] รวบรวมข้อมูล ข่าวสาร สอบถาม และพูดคุย เกี่ยวกับโมจีน (กระทู้เก่า)  (อ่าน 3775167 ครั้ง)

ออฟไลน์ DoraChung

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
เหมือนฝันที่เป็นจริงเลยอ่ะผม    :iconcryjoy:      อยากได้แบบนี้มานานแล้ว   :iconhappy:

ออฟไลน์ char_a

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
  • ORE SANJOU
พี่จีนสุดยอด

ออฟไลน์ sunsold

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
ว่าจะซื้อ unicon อยู่ครับ

เห็นมีตั้งหลายแบบ  กล่องใหนดีที่สุดหรอครับ  แล้วกล่อง ไทเท  นี่ดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ kaopun

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
^
^
แล้วแต่ชอบฮะ

- กล่องธรรมดาก็พื้น ๆ
- กล่องใหญ่ยาว ก็แถมฐานกับปืนแกตลิ่ง (เขียนถูกรึเปล่าไม่รู้)
- ไทเทเนียม เค้าว่าสีร่อนง่าย
- ยูนิคอน OVA ยังไม่ออก
- ยูนิคอน+โรงเก็บ(มั้ง) ยังไม่ออก

สรุปก็คือ ถ้าอยากได้ตอนนี้ก็ตัดสินใจเลือกเอาระหว่าง 2 ข้อแรกฮะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ Archdevils

• *
  • Like: -2
เอาแบบธรรมดาเถอะครับแล้วไปพ่นสี แบบไททาเนียมเอง  
Ver Titanium ผมรับไม่ค่อยจาได้กับมันเลย

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ว่าจะซื้อ unicon อยู่ครับ

เห็นมีตั้งหลายแบบ  กล่องใหนดีที่สุดหรอครับ  แล้วกล่อง ไทเท  นี่ดีมั้ยครับ
Unicorn โมจีน ไม่แนะนำTitanium ver. นะครับ เพราะชุบสีมาไม่ดีเอามากๆ
ถ้าเป็นตัวสีธรรมดาจะมีอยู่2แบบคือแบบตัวเดี่ยวๆกับแบบที่มีปืนกล+ฐานDisplay Base มาให้ด้วย

สนนราคาแบบตัวเดี่ยวๆจะประมาณ6xx-7xx แบบปืนกล+ฐานจะเพิ่มจากแบบแรกประมาณ3xxครับ

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ hunterkiller

• Like: -48
ขอถามหน่อยครับว่า MG TT Strike Noir ล็อตใหม่นั้น ต้อง ตกแต่งอีกเยอะมั้ยครับ หรือว่าเหมือนกับ ล็อตแรกของ TT ที่ออกมาก่อนครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pttep

• *
ผมมองว่า การที่โมจีน เริ่มลงทุนออกแบบงานตัวเองมากขึ้น
ก้อคงเป็นเรื่องทางธุรกิจ
เพื่อหลีกปัญหาลิขสิทธิ์กับบันได
ผลิตตัวก็อป ยังไงก้อง่ายกว่าออกแบบเอง

ถ้าคาดการณ์ ในแง่ร้ายสุดๆ(สำหรับผู้เสพโมจีนเช่นเรา)
อาจจะทำให้ทางจีน ก็อป งานของบันไดน้อยลง
หรืออาจจะเลิกก็อป เลยก้อเป็นได้

หวังว่าคงไม่เป็นเช่นนั้น

ก็อปบาเร(โปรดก็อปต่อเถอะนะ)  โมจีน  สู้ๆ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: ชอบตัวกวนอูอะคับสวยดีโมจีนออกเเบบเเซงบันไดปเเล้ว...เมื่อไห่รจะเข้ามาพานเหล็กนะ จะสอยมาต่อเล่นซะหน่อย.....ขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวสารโมจีนคับ :iconjoy:

ออฟไลน์ haron

• *
โมจีนไม่มี super robot wars บ้างเหรอครับ :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
เอ่อ...1/144สามก๊ก โจโฉ โดนอย่างแรงเลย
......
ว่าจะไม่เล่นไลน์สามก๊ก แต่คงต้องเล่นแล้วละ เจอแบบนี้ โดนอะ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Gunkid

• *
  • Like: 2
  • ONE STEP AT TIME
    • CHAPTER ONE
อยากได้มานาน เมื่อไรจะมาขาย อยากลองๆ

ออฟไลน์ choytawee

• *
รายงานหน่อยครับ  วันนี้ไปสะพานเหล็กมา  ที่ร้านเจ๊ กันดูม มาแล้ว  และหนังสือ GUNDAM WEAPONS SEED DESTINY ที่ร้านหน้งสือตรงตึก

ออฟไลน์ nongnoojoe

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • มีตังแค่layland T-T
พรุ่งนี้ว่าจะไปสะพานเหล็กซะหน่อย(กะไปสอยไลท์นิ่งอิดิชั่นGHD)ชักลังเลยกับAriosแฮะ - -"

ออฟไลน์ sunsold

• *
Arios  -*-  ลูกเจ๊บอกผมตั้งกะอังคารที่แล้วว่าพรุ่งนี้มาแล้ว  นี้มันครบ 1 อาทิตย์ละ

ออฟไลน์ aruto

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
Arios จ๋า  เมื่อไหร่จะมาอ๊าาาาาา   :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ test002147

• *
วันนี้ก็โทรไปถามเจ๊ของใหม่ไม่มีกำหนดจะเข้ามาเลย รอๆ Arios  :iconhihi:

ออฟไลน์ choytawee

• *
  arios  มาแล้วที่ร้านเจ๊ สะพานเหล็ก เลยสอยมากล่องหนึ่ง :iconlike:

ออฟไลน์ kira_freedom

• *
  • Like: -34
  • สิ้นหวังล้าววว~
  arios  มาแล้วที่ร้านเจ๊ สะพานเหล็ก เลยสอยมากล่องหนึ่ง :iconlike:
แล้วมีเอสดีใหม่ๆเข้ามามั่งไหมครับถ้ามีพรุ่งนี้จะได้ไปสอย :iconhappy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Arios มาแล้วเหรอ งั้นอาทิตย์นี้เจอกัน :iconlol: